1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa apply năm nay 2007

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi tunggiang85, 17/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunggiang85

tunggiang85 Thành viên mới

Mùa apply năm nay 2007

Sao năm nay box Bắc âu vắng thế nhỉ.Nam ngoái giờ nay mọi người online thường xuyên trao đổi về việc apply.Bạn nào apply năm nay vào đây nói chuyện đi.
    Minh apply jonkoping under.Không biết có bạn nào apply giống minh ko?
  2. tunggiang85

Trời chán quá.Mình ko tin chỉ có mình mình apply năm nay.Nhưng sao chẳng có ai reply gì hết vậy.Thế này thì hơi nản.
    Năm nay bắc âu ko sôi động như năm ngoái.
  3. brandnew_me

brandnew_me Thành viên mới

Đến bây giờ mình mới có ý định apply học ở Phần Lan. Nhưng chưa chuẩn bị gì cả, chắc phải chờ đến năm sau thôi. Bạn Giang apply vào trường đó là ở đâu thế? Nếu có thể cho mình một số kinh nghiệm được không? Chúc bạn thành công nhé. :)
  4. tunggiang85

Trường này ở thuỵ điển bạn ạ,ko phải ở phần lan đâu.Kinh nghiệm gì bạn ơi.Mình còn chưa biết kq mà.
  5. tunggiang85

Chỉ còn khaỏng 1 tuần nữa là sẽ có kq của 1 số trường như jonkoping.Híc.Hồi hộp quá.
  6. nothingness03

nothingness03 Thành viên mới

Mình cũng nộp đơn vào trường Umea năm nay đấy. Bạn nộp đơn vào trường nào vậy? Bạn đã nhận được tin gì từ trường chưa? Bạn có tìm nhà chưa?
  7. tunggiang85

Em đậu jonkoping rồi các anh chị ơi.Cám ơn bạn nikiwa,chi nana,và nhìu anh chị khác đã tư vấn giúp em.Cám ơn các anh chị đã cho em thông tin bổ ích.Mong rằng sẽ gặp các anh chị vào thắng 8 này.Đây là thư trúng tuyển của em:
    Dear Student,
    You have applied to Bachelor Programme of International Economics and Policy at Jönköping International Business School (JIBS) for the academic year 2007/08. The Admissions Office has concluded its work, and has the pleasure to inform you that you are one of the selected candidates and you are welcome to studies at JIBS on August 20th, 2007.
    Competition was intense for few places available, and therefore it is imperative that we know by returning e-post if you accept this offer. Please send your reply to admissions.office@hj.se by filling in the following information, which will be considered your acceptance or non-acceptance:
    Name:________________________________________
    Country:______________________________
    Date of birth:__________________________ Gender:_______ (indicate only M or F)
    I accept the place offered: YES___________ NO:_____________ (tick the right box)
    This information could instead be faxed to: Admissions Office, fax nr +46 36 16 69 01. We need above information by 15 April, 2007, gone that date your place will be cancelled.
    If you accept the place, a letter of acceptance will be addressed to you by airmail together with important supplementary information for your guidance.
    JIBS has decided not to take out a deposit this year.
    More information about the transfer will also be included in the letter of acceptance.
    Please note: It is on the basis of the letter of acceptance that you will start the procedure of obtaining your residence permit for visiting students. This procedure is long, so you must hand in your application to the Swedish Embassy/Consulate as soon as you receive the letter of acceptance.
    This information is now complete. Important supplementary information will be given with the letter of acceptance - provided you return the information above.
    Thank you for choosing JIBS and we look forward to meeting you on August 20th.
    The Admissions Office
    JIBS
  8. tunggiang85

Bạn nào đậu jokoping thì add nick của mình nha.Mình tên giang hiện đang ở sài gòn:tunggiang85@yahoo.com
    Vậy là năm nay ko phải deposit 330 eu như năm ngoái.Các bạn nào đang học ở jokoping cho mình xin email nha.Bạn nikiwa ơi,hình như bạn ko xài cái email cũ nữa phải ko?
    Hen gặp lại các bạn.
  9. nothingness03

Chúc mừng Tùng Giang nhé! Chúc bạn chuẩn bị tốt cho chuyến đi và có thời gian học tập tốt ở Thuỵ Điển.
  10. nothingness03

Năm nay có ai nộp đơn vào trường Umea không vậy? Các bạn đã nhận được thông tin gì từ Thuỵ Điển chưa?