1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa apply năm nay 2007

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi tunggiang85, 17/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunggiang85

tunggiang85 Thành viên mới

Tình hình thế này các bác ạ.Hôm nay em lên lãnh sự quán tại sài gòn thì em được biết thông tin sau.
    1.Các bác chứng minh tài chính khoang xấp xỉ 13000 đô chó 1 năm.Ai học 3 năm như em thì số tiền là 37800 đô.
    2.Các bác nếu có thể thì nộp giấy chứng nhận dừng việc học hoặc việc đi làm.Cái này ko bắt buộc.
  2. duongducminh

duongducminh Thành viên mới

Cho mình hỏi một chút nhé các bạn
    Mình nhận được cái này:
    CERTIFICATE OF ENROLMENT
    to whom it may concern
    this is to certify that Mr DUONG DUC MINH, civic registration number 790713-T036, is enrolled on the Master''s programme in English at Hogskolan Dalarna in Falun, Sweden.
    The student will continue on the second year of study on campus in Falun as from 20th August 2007 through 20th May 2008.
    Mình hiểu đơn giản là bây giờ cần đến ĐSQ Thuỵ Điển nữa là xong. Nhưng đang phân vân là bây giờ cần phải chuẩn bị những gì trước khi đi. Với thời gian học như vậy cần phải có bao nhiêu tiền (tất nhiên là không phải nộp học phí rồi).
    Vậy làm gì bây giờ trước khi đến ĐSQ?
    Cám ơn nhiều
  3. hoanganhelec

hoanganhelec Thành viên mới

Mình chuẩn bị sang Lulea và Goteborg (thuỵ điển) học 2 tháng (5 và 6/2007). Có bạn nào ở đó để mình nhờ làm "hướng dẫn viên du lịch" cho mình được ko nhỉ :)?
  4. la vie est bell

la vie est bell Thành viên mới

Xin chào các bạn, mình đang ôn luyện để thi tốt nghiệp cuối tháng 8 này và đã xem các yêu cầu cho việc xin học trường Lulea vào tháng 9/2008. Có bạn nào quan tâm đến việc sang TD năm 2008 ko? Nếu có thì làm quen nhá.
    Mình hiện đang sống tại TP HCM.
    A..có cô pac nào rành thì cho em hỏi: Natural Resource Management and Enviroment Policy là học về cái gì vậy? EM học ngành international Trade tại VN thì apply xin học ngành này có ok ko?
    Merci và cám ơn sự giúp đỡ của các anh chị đi trước. Em tìm được nhiều thông tin bổ ích trên forum này lắm.
  5. kirinhn

kirinhn Thành viên mới

Chào các bác, em tên là Quang, SV trao đổi đang học ở Lund, Thuỵ Điển. Em ở đây đến đầu tháng 1 nên muốn tranh thủ đi du lịch một tí. Các bác có thể cho em biết thêm thông tin về du lịch được không ạ, cụ thể là những nơi nào nên đi, nên đi bao lâu và hết khoảng bao xiền nữa ạ . Nếu có bác nào có hứng thú đi chơi cùng thì ới em một câu rồi lên kế hoạch nhé!
    Nhân tiện cũng hỏi có bác nào ở Lund hoặc gần đây không, xem chừng ở các thành phố khác thì nhiều dân Việt, chứ ở Lund thì hẻo quá .
  6. TexTex

TexTex Thành viên mới

Chào các bạn, mình đang có kế hoạch đi học master về software engineering ở THuỵ điển năm tới (2008). Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm. Có ai có kế hoạch giống mình thì làm quen nhé. YM của mình: heroofmyself2004
  7. alm3rK

alm3rK Thành viên mới

em dự định năm sau sẽ sang Thuỵ Điển nhưng đến h em vẫn chẳng biết chút thông tin nào :( ai có thể giúp em 1 chút được ko
    ví dụ như cần những gì để nộp đơn xin nhập học, nộp thì gửi tới đâu, cần có những thông tin gì cho mẫu đơn nộp
    Hi vọng các anh chị giúp em :D em cảm ơn
  8. TexTex

TexTex Thành viên mới

Bạn đã chuẩn bị được những gì rồi? Hãy add nick yahoo của mình vào, có gì chúng ta cùng trao đổi nhé. Mình cũng đang chuẩn bị cho mùa apply năm hoc 2008 đây. Chúc may mắn
  9. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Chào bà kon ! có ai sang Phần Lan ko vậy ??? Tớ đang chuẩn bị hồ sơ apply đi vào thang 8/2008 đây. Tớ ở HN... Ai cùng chí hướng thì Pm tụi mình gặp mặt trao đổi nhé. !^^!
  10. jackdeniel88

jackdeniel88 Thành viên mới

chào các bác. Em năm nay đang học năm thưnhất trong HCM. Em cung đang có ý định apply Thuỵ Điển hoặc Phần Lan vào năm sau. Em Tính học hết năm đầu rồi kiếm lấy cái bằng TOEFl rồi qua bên đó học lại đại hoc. mong rằng được chia sẻ cùng anh em chí hướng. Chúc mọi việc xuôn xẻ.