1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua bánh mì đen ở hà Nôi ??

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi susy12, 21/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. susy12

susy12 Thành viên mới

Mua bánh mì đen ở hà Nôi ??

E đang tìm chỗ mua bánh mì đen, cái bánh mì nguyên mạch để ăn kiêng í, các bác có biết ở HN chỗ nào bán ko ạ Chứ nhiều hiệu bánh có bánh mì đen nhưngmà hình như làm vẫn từ bột mì trắng, aă ko khác j bánh mì bthường cả
  2. Rua_buong

Rua_buong Thành viên mới Đang bị khóa

trước đây ở trường hoa sữa - thợ nhuộm bán rất nhiều giờ thì ko rõ, pác thử vào nà hàng hoa sữa trong hạ hồi xem có thể có
  3. assassin14

assassin14 Thành viên rất tích cực

Vào mấy nhà hàng Nga mà mua bạn ạ. Hoặc một số tiệm bán thực phẩm nhập khẩu từ Nga chắc cũng có. Mấy cái bánh mỳ đen bán các hiệu bánh ngọt với siêu thị mà làm ở VN toàn làm từ bột mỳ chứ không phải kiều mạch. Bánh mỳ đen mình cũng thích, ngày nào cũng ăn (ăn với caviar và bơ thì ngon tuyệt).
  4. 23xinchao

23xinchao Thành viên mới

thấy ở Metro hoàng mai có bán chưa ăn chả biết ntn
  5. Topol

Topol Thành viên mới

Bác vào Fivimark hồ tây, gần đường vào phủ tây hồ ý, các siêu thị Fivimark khác tôi không biết, ở đấy có bán bánh mì đen nhập khẩu tù Đức. Siêu thị đó có nhiều tây đến mua hàng mà.
  6. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Mesa phố Huế và Croisant ở ngõ Hạ Hồi đều có bạn ạ
  7. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Đừng có nghĩ cái mầu đen là làm từ nguyên mạch. Có loại bánh mì đen nhưng làm từ bột mì trắng dùng thêm bột ca cao, đường mật đen.
    Bác kiếm loại bánh mì đen của Nga mà là từ bột của hột lúa mạch đen ấy (kêu là rye). Loại này ăn thơm hơn còn bổ hơn lúa mì trắng thì tớ không rõ lắm.
  8. assassin14

assassin14 Thành viên rất tích cực

Mesa là bánh mỳ màu đen (không phải bánh mỳ đen làm từ bột lúa mạch), bánh mỳ đen có thể mua ở các cửa hàng thực phẩm nhập khẩu Nga, hoặc Fivimart (bánh mỳ đen của Đức làm từ hạt lúa mạch sấy sơ, mình đã ăn thử cũng ngon nhưng cắt bánh dễ bị vỡ).
  9. mush_room_5592

mush_room_5592 Thành viên mới

Các bác mua ở đâu thì mua, tránh bọn cửa hàng số 10 Hòa Mã ra. Hôm nọ em mua ổ bánh mỳ đen giá 180k,về đọc kỹ tiếng Nga thì té ra hết hạn đc hơn tuần mà các em nhân viên vẫn hùng hổ: "Đấy là hạn dùng ở nhiệt độ thường, nhà này để vào ngăn mát thì quá hạn cả tháng vẫn dùng đc" ?!? Đuối lý thì các em ý đổ cho mình ko xem hạn trc khi mua.
    Hóa ra lâu nay hàng ở đây toàn gia cố HSD như vậy
    Đồ Nga về đây giá cao cũng đành nhưng chất lg thì cần xem lại. Mong các bác cẩn thận trc khi mua.
  10. hienanhtuan

hienanhtuan Thành viên mới

nhắc đến bánh mỳ đen của nga mình lại thấy nhớ nhớ ngày bé.Những năm 1985 đến 1987 ấy,mẹ mình làm bên suất ăn ở sân bay nội bài nên mình thường xuyên đc ăn bánh mỳ đen xịn của nga.Ăn hơi chua,ruột đặc và ngon cực kì.Thằng bạn mình có ông bố đi nga học vào những năm 1990,lúc nào về cũng có bánh mỳ đen mang về,ngon lắm.Ai biết chính xác hàng nga xịn thì cho mình cái địa chỉ nhé,thèm quá.