1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MÚA BỤNG và các hỏi đáp liên quan

Chủ đề trong 'Dancing' bởi Phanyly, 05/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BooBooHP

BooBooHP Thành viên mới

ui nghe đến múa bụng là mình đã thích học từ lâu rùi,từ lần đầu tiên đọc trên báo mà mình còn chả nhớ báo nào nữa.Mỗi tội giờ mình đang có bầu tháng này sinh rùi nè nên chịu không học đc hihi nhưng sinh xg mình sẽ nuôi chí đi học bằng đc.Và buồn cái nữa là mình ở tận Hải Phòng cơ,mà dưới này chưa có lớp nữa.Bây giờ có bạn nào cũng ở dưới Hải Phòng có cùng sở thích hay bọn mình tập hợp đông đông thành 1 lớp xem cô giáo có thể dành 1 tuần vài tiếng xuuóng dưới Hải Phòng mở thêm lớp không nhỉ??? vì mình nghĩ ở HP cũng ko xa HN lắm mà và chắc những bạn trẻ có nhu cầu học múa bụng yêu thích múa bụng như mình ở dưới HP cũng nhiều lắm..
  2. speckie

speckie Thành viên mới

ối lâu lắm mới thấy cái topic cũ này... vẫn có người mò ra được, giỏi thật...
    topic này có rất nhiều thông tin liên quan đến belly dance từ những ngày đầu hình thành ở HN. làm thế nào để maintain nó mà không làm loãng diễn đàn đây hả Mod????
  3. latin_sky

latin_sky Thành viên rất tích cực

Cái này là cái đầu tiên này, cái này có nên để hay không thì tự các belly dancer quyết định nhé, các bạn có 1 ngày để bỏ phiếu, nếu để cái này thì bỏ cái kia và cái kia sẽ ghép lại với cái này, trong trường hợp chỉ có 1 người quyết định thì cũng được chấp thuận, có 2 người bỏ phiếu với ý kiến trái nhau thì tôi cũng tham gia bỏ phiếu. 24 h
  4. speckie

speckie Thành viên mới

làm thế nào để cất topic này đi, nhưng mỗi khi cần thì có thể kéo link ra để mọi người vào tham khảo và ... hồi tưởng...
    em không rõ về mặt kỹ thuật lắm, nhưng ý em là cứ giữ như đã thỏa thuận giữa các bellydance group/club (3 topic cho ba nơi, cộng với một topic chung cho CLB và những thứ linh tinh khác liên quan). còn topic này cất tạm vào ngăn kéo, nhưng khi cần vẫn có chìa khóa mở ra ...
  5. be_khung_long

be_khung_long Thành viên mới

Có site nào nói về lịch sử Belly Dance cũng như sự khác nhau giữa các trường phái BD không các chị ? ^^
  6. speckie

speckie Thành viên mới

http://www.orientaldancer.net/articles/a_brief_history.shtml
    bạn có thể vào đó và tìm kiếm các site/link tiếp theo liên quan đến belly dance... nhưng chỉ có tiếng Anh thôi :)
  7. Slender_snake_charmer

Slender_snake_charmer Thành viên mới

Đồng ý với chị Speckie. Nếu để thì dễ gây nhầm lẫn cho mọi người, nhưng cũng không muốn xoá vĩnh viễn vì nó là một phần của lịch sử bellydance Việt Nam, những hình ảnh thông tin, sự kiện đầu tiên, những người có công đầu tiên góp công giới thiệu bellydance đến mọi người: chị Phanyly, Snake, Obladi, Speckie. Thui thì cứ như chị Speckie nếu ý kiến nhé mod!
  8. simpatica

simpatica Thành viên mới

e ko đồng ý xoá topic này đâu nhé, nhờ topic này e đã mò mẫm đi học được belly dance, e nghĩ 1 cái topic với bề dày như thế này ko thể làm loãng diễn đàn được, làm đặc thêm ý chứ
  9. ocbong

ocbong Thành viên mới

Học bellydance làm giảm mỡ bụng với lại làm dáng đẹp nữa đoá nha các bạn

"Belly dance giúp điều chỉnh tư thế và phong thái, duy trì sự mềm dẻo, linh hoạt một cách hiệu quả. Các chuyển động hông, tay, vai, xoay tròn, chuyển động hình số 8, lượn sóng hay rung cơ thể, khi thực hiện thường xuyên rất tốt cho các khớp xương. Ngoài ra, belly dance còn giúp cho thân hình săn chắc, dáng đi uyển chuyển, duyên dáng và đặc biệt là vòng 2 đạt chuẩn như nhiều người mong ước."

bạn nào quan tâm thì xem thêm ở đây nè: http://bellygirls.vn/vi-sao-chi-em-phu-nu-nen-hoc-mua-bung/