1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua chăn, ga, gối, đệm ở đâu, hãng nào giá cả cũng như chất lượng ok hả các nàng?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhim2014, 06/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. princess_of_hell

princess_of_hell Thành viên rất tích cực

Híc khổ nỗi cái hãng này nó chỉ có size 2m x 2m (vuông chằn chặn) hoặc là 2m2 x 2m4 thôi cơ. Thế thì bị lệch so với các loại ruột chăn thông thường khác nhỉ. Chắc tớ đành mua size 2m x 2m vậy. Tks PLinh nhé
  2. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Gái này giống mình, mua mấy bộ Ikea tuyền 2mx 2m, vài hôm nữa lên Dome mà không chọn được ruột chăn 2mx2m thì chắc nhờ mua thêm cái ruột chăn cấp độ 3 về nhét vậy.
  3. princess_of_hell

princess_of_hell Thành viên rất tích cực

Oài hóa ra chị cũng mua đồ Ikea à hị hị. Công nhận size các bạn này khác người, dưng mà đẹp quá nên thôi cứ mua. Em mua luôn ruột chăn số 3 về dùng cho tiện Mà em thấy nhiều loại ruột chăn giá chênh nhau ghê lắm. Chị định mua loại nào thì tư vấn luôn cho em với để em bon chen với
  4. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Cái chị đang dùng lần trước là khoảng 80 đô Mẽo thì phải, loại cũng đắt đắt, nằm khéo thích hơn cả bạn lông vũ nếu không điều hoà thường xuyên. Nhưng mua đồ Ikea cũng phải cân nhắc nhé, một số mẫu ở ngoài không được đẹp như trên mạng đâu vì có thể nó mỏng nên màu chóng cũ lắm. Cơ mà các đồ wardrobe organiser của Ikea thì cực yêu. Chị có mấy cái small storage xinh lắm, hồi mới mua về cả ngày lôi ra lôi vào sột soạt. Xong mua em treo khăn, vắt khăn xanh khăn đỏ lên đó nhìn cũng xinh... Nói chung Ikea có ti tỉ thứ lặt vặt hay ho và tiện dụng. Đồ gỗ chị đóng cũng tham khảo Ikea bedroom chán chê. Còn đang thích một em đèn đây, cơ mà hàng mong manh dễ vỡ chả ai cầm về cho được
  5. bocbach00

bocbach00 Thành viên mới

c ơi có ng nhận order đồ IKEA bên box Rao vặt linh tinh j đó í, chị thử vào xem sao, ng ta nhận đặt cả đèn luôn
  6. tth211

tth211 Thành viên mới

7. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

Tớ cũng vừa mua đệm này xong, 12p cả xơ dừa và cao su tự nhiên, giá ở cửa hàng là 5.097M thì phải, nhưng sau đó được giảm 1 ít ấy ạ.
  8. hongtratranchau

hongtratranchau Thành viên mới

Giá như vậy thì cũng nang ngửa đệm Kim Đan 10p nhỉ. Có vẻ được nhỉ. Nhưng cho mình hỏi đệm Canada có nặng lắm không. Vì mình cũng thích Kim Đan nhưng ngại mỗi nặng quá. Thấy mọi người khuyên lúc có em bé thì hơi vất vả.
  9. tth211

tth211 Thành viên mới

To Littlebraid_aof
    Mình cũng ở Hải Phòng đây. Bạn cho mình địa chỉ hiệu may ga gối ấy nhé. Cảm ơn bạn nhiều!
    Được tth211 sửa chữa / chuyển vào 13:25 ngày 17/11/2008
  10. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

Tớ cũng vừa mua đệm này xong, 12p cả xơ dừa và cao su tự nhiên, giá ở cửa hàng là 5.097M thì phải, nhưng sau đó được giảm 1 ít ấy ạ.
    [/quote]
    Giá như vậy thì cũng nang ngửa đệm Kim Đan 10p nhỉ. Có vẻ được nhỉ. Nhưng cho mình hỏi đệm Canada có nặng lắm không. Vì mình cũng thích Kim Đan nhưng ngại mỗi nặng quá. Thấy mọi người khuyên lúc có em bé thì hơi vất vả.
    [/quote]
    Tớ trả lời tiếp nhé:
    Đệm này cũng khá nặng đấy, đệm 1m8 nó chia ra làm 2 miếng nên cũng đỡ cồngkềng, nhà tớ 3 thanh niên mới khiêng nó lên được tầng 3. Còn đệm Kim Đan thì vô địch, 1 cái đệm mỗi lần di chuyển chắc phải 7-8 người may ra mới khiêng nổi, mà nó là 1 tấm to lắm nên phơi phóng hay làm gì cũng khó.