1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua chăn, ga, gối, đệm ở đâu, hãng nào giá cả cũng như chất lượng ok hả các nàng?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhim2014, 06/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhim2014

nhim2014 Thành viên mới

Nàng ơi, càng giặt = xà phòng khi trời ẩm càng dễ mốc nhá. Kinh nghiệm bản thân tớ đấy.
    Tớ lại có thói quen nằm gối thấp hoặc ko nằm gối nên toàn bị kẹp tóc. Lông tay chân ngắn ngủn mà cũng bị kẹp chứ
  2. koala_hn

koala_hn Thành viên mới

Ah, bọn mình cũng nhập các bộ dành cho mùa hè (ga không chần bông) - Đồng giá 750K /bộ, vải thô mát mịn hoặc lụa .
    Bọn mình làm đại lý cho đệm King koil của Mỹ nữa nhưng cũng bán các loại đệm bông ép của Hàn quốc (giá từ 1.400k đến 1.600K/ chiếc - 9-10cm)
  3. nhim2014

nhim2014 Thành viên mới

Giá cũng same same Everon dưng ko bít chất lượng tn?
  4. koala_hn

koala_hn Thành viên mới

Chất lượng tốt bạn ạ, bọn mình bán chạy lắm, đều được làm theo công nghệ của Hàn quốc .
  5. numberV

numberV Thành viên mới

Hôm qua 2 vc đã mua được rồi, hàng sách tay, chất khỏi chê, phong cách cực tao nhã, up lên đây cho đôi nào chưa mua đuwọc qua mà chọn
    http://muare6.vinahoo.com/Web/TopicPage/Topic.aspx?TOPIC_ID=1349164&whichpage=1&
  6. quynhnga181

quynhnga181 Thành viên quen thuộc

Trên vincom ơ? tâ?ng 2 thi? pha?i, có ha?ng ga gối đẹp daf man, 3tr thi? đu? ga, gối, chăn ý . Giươ?ng cưới thi? tuyệt co?n đâu mấy cái Sunny j j đấy đắt ma? tớ chă?ng thấy đẹp gi?, mua ơ? đấy tha? tớ lên chợ hôm nay co?n hơn
  7. koala_hn

koala_hn Thành viên mới

Mình có xem hàng này rồi, nếu bạn qua cửa hàng mình xem và so sánh thì sẽ thấy của bọn mình rẻ hơn rất nhiều mà lại đẹp nữa nhé .
  8. anabas84

anabas84 Thành viên mới

hôm trước vào đây khuyên các bạn nên mua chăn ga gối ở Gối và Hoa. Nhưng có lẽ mình nên đính chính là các bạn nên cân nhắc. Nếu mua ở đó nên mua đồ sẵn chứ đặt thì...
    Sau 1 tuần đặt hàng, hôm qua mình lên lấy bộ ga gối mà mình đã đặt về nhưng mà bực kinh khủng. Cãi nhau với mấy người bán hàng ở đó mà tối về vẫn tức điên lên.
    Hôm mình lên xem hàng thì rất ưng 1 bộ viền màu tím ( như màu quả cà tím ý nhưng đậm hơn 1 chút ) có thêu mấy bông cúc tím ở trên nền trắng, nhưng em bán hàng kêu là chỉ còn 1 bộ mà lại to hơn cõ của mình yêu cầu. Nếu ưng thì mai quay lại em ý sẽ cắt lại thành size giường của mình. Vì mua để trải hôm cưới nên mình khong muốn cắt kéo kiểu đó nên đặt một bộ mới luôn. Vẫn màu tím của bộ hoa cúc nhưng thêu những chùm lá như lá nho ở hai góc đối xứng cả ga và đệm. Đã yêu cầu tỉ mỉ từ chỉ thêu cùng mầu lẫn chất liệu, kiểu cách. Em bán hàng bảo đặt cọc 500k hạn 1 tuần sau quay lại mới có hàng. EM ý còn bảo là vải màu mà mình yêu cầu cũng lâu rồi, sợ hết, nếu hếtt sẽ alo cho mình, nếu còn thì không gọi nữa. Mình chờ mãi không thấy gọi lại cứ yên tâm là vẫn còn vải màu tím ấy.
    Thế mà hôm qua lên lấy bộ ga. Không thể tin được. Em ý đưa cho mình cái bộ ga gối màu chả ra đỏ, chả ra nâu, gần như cái màu mận chín ý. Ban đầu mình nghĩ em ý đưa nhầm nên bảo vào lấy bộ khác , đây không phải bộ chị đật đâu. Chị đặt bộ màu tím trắng cơ. Trong hoá đơn cũng ghi là tím trắng mà. Thế mà em ý bảo đây là màu tím còn gì ạ. Hô hô. Thật chưa bao h mình nghĩ có người không phân biệt được màu tím với màu cứ gọi chung là nâu đỏ cho dễ. Càng bảo nó càng cãi là mình nhầm. chắc chắn màu mình yêu cầu là màu mà nó đưa ra. Mình bực qua nhìn ngay lên mấy cái giá để hàng mẫu lấy đúng bộ màu tím mà mình được xem hôm trước. Liền lúc cả em ý và 1 bà bụng chửa vượt mặt kêu là không phải hôm trước xem bộ đó vì đó là bộ bán lẻ, không có chăn nên sẽ không mang ra cho khách xem, và màu của bộ đó hết từ lâu nên chắc chắn sẽ không để khách đặt hàng. Điên thế cơ chứ. Không xem hôm trước thì sao tớ lại chỉ ra đúng bộ màu tím ( chỉ có 1 bộ đó màu tím như tớ yêu cầu thôi nhé) lại đúng cái size ngoại cỡ 1,8mx 2m. Đã thế nó còn cứ yêu cầu tớ không thích cũng cứ thanh toán tiền, mang về cho người nhà xem ưng thì lấy không ưng nó cho đổi lại.
    Cãi nhau 1 hồi tớ không lẫy nữa, về nhà đưa Mẹ tớ là người đi cùng đặt hàng với tớ lên Mẹ tớ cũng lôi đúng bộ màu tím mà tớ lấy bảo đó chính là màu tớ yêu cầu chứ không phải bộ họ bắt tớ mang về. Thế mà cái cô bụng chửa còn kêu cả mẹ lẫn con tớ đều nhầm màu trong khi hôm đó chỉ có 1 người làm hợp đồng cho mẹ con tớ thì không phải chị ta. Con bé làm hợp đồng thì im thin thít không dám bật lại còn bà bụng bầu thì cãi nhem nhẻm. Nói thật tớ chưa thấy cửa hàng nào làm ăn mà lại cãi nhau với khách khiếp như thế( trừ chợ búa ra nhé). nói thế mọi người hiểu rồi ạ.Bà bụng bầu chả biết nhân viên hay chủ ( nhưng tớ nghĩ chủ thì không ai ngang ngược và cãi nhau với khách kinh khủng như bà ý) kiên quyết không cho lấy lại tiền trong khi không còn vải tớ yêu cầu để may, thậm chí tơ chấp nhận lấy bộ to cắt thành nhỏ mà cũng kêu không có đủ mà bán. Một là lấy bộ họ làm nhầm( không thừa nhận nhầm), hai là lấy bộ khác, ba là chờ 10 ngày nữa đợt vải mới về có màu tớ ưng mới làm ( và 5 ngày may nữa nhé). Thế ngang bằng ép tớ à. Họ còn trắng trợn kêu hai mẹ con tớ nhầm thế lẽ ra nên có mẫu vải của họ mà còn so sánh không thì cũng nên chụp ảnh lại chứ nói thế ai mà biết mẹ con tớ có tự thay đổi không. Lâấ gì làm chứng . Nực cười thế cơ chứ. Nếu có vải cho khách mà khách không lấy thì đã đành, mà ai làm ăn cũng lấy chữ tín, tin nhau là hcính mà họ lại nói thê.s tớ bực kinh khủng.
    Cuối cùng hai mẹ con tớ đành lấy 1 bộ màu hồng có in hoa đào ở trên. Tớ vẫn khẳng định là chất lượng hàng và mẫu mã của họ thì khỏi chê nhưng cung cách làm ăn thế này thì mất uy tín quá. Nếu bạn nào có đến đó mua thì tốt nhất là mua luôn, hoặc có đặt thì nên rõ ràng ghi màu sắc vào. vàng thfi vàng **ạ hay nhật, màu gà con hay màu ong vàng, xanh thfi da trời hay xanh nước biển chứ cứ như tớ chỉ ghi tím trắng đến lúc nhận hàng đưa nâu đỏ cho bảo là tím còn bị chửi té tát nữa chứ
  9. Hoikon

Hoikon Thành viên mới

@Na: Ôi jời ôi, chắc là ức chế nổ tung đầu nên mới viết đc 1 bài dài khủng ntn!
    Tớ đọc cũg ức chế thay! Làm ăn mất dạy thế, lật lọng ko chịu đc!
    Lên đấy mua thì fải chụp ảnh lại hoặc là kí vào màu vải mình chọn í nhỉ?
  10. anabas84

anabas84 Thành viên mới

nói chung là 1 lần mất tín vạn lần mất tin ấy ạ. Hôm đấy tớ cãi nhau 1 chập rồi, lúc Mẹ tớ lên nó còn nói mất dạy hơn với Mẹ tớ thế lại cãi nhau tiếp cơ mà.
    Nó không có vải mẫu cho mình để cắt kèm vào hoá đơn tránh nhầm lẫn đâu ấy ạ. mà chụp ảnh lên khéo lưon lẹo như nó lại bảo máy chị không xịn, lên màu nhập nhèm thì lúc đấy làm gì được nó. Đến tớ đưa hai mãu vải tím mà tớ thích và cái màu nâu đỏ cho nó so sánh là hai màu chả liên quan đến nhau, nó còn vênh mặt lên bảo tại mắt tớ hôm đặt là buổi tối nhìn màu khác, h lấy hàng nhìn ban ngày thành màu khác. Thế láo không. Nghe tớ chỉ muốn tát cho nó một cái thôi. Láo với tớ lại còn láo cả với Mẹ tớ nữa chứ. Lúc cãi nhau 1 hồi, nhà tớ cũng nhún nhường cho xong việc, đã bảo là nói chuyện tử tế bây h chỉ cần giải quyết êm đẹp. tớ chấp nhận chờ may thêm nhưng tạch không đứa nào thèm nói chuyện với mẹ con tớ cứ như bọn tớ không ở đấy ý. mẹ tớ nói mãi con mụ bụng bầu mới mở mồm kêu chờ 1 thời gian bao h vải về thì gọi. Chờ đến bao h cơ chứ. Nó bảo chờ 10 ngày có vải thì gọi. Mẹ tớ kêu không được, lâu quá. Mụ ý lại phán 10 ngày sau quay lại lấy hàng xem ưng mẫu thì mang về. Nhưng mà nói trước là sẽ không hữa giữ lại bộ màu tím nhà tớ ưng để so sánh đâu. Thế là nó cố tình chơi tớ ngày từ đầu rồi còn gì nữa. Nó hết vải nên mới làm màu khác cho tớ còn gì.ẹthes chờ 10 ngày sau nó đưa màu khác rồi không có cái so sánh nó cứ khăng kăhng bắt tớ lấy thì lại cãi nhau với nó à
    Mà bọn nó mất dạy lắm, sau khi kêu tớ không ưng cũng phải thanh toán tiền và mang bộ không ưng về nhà cho gia đình xem mà tớ không đồng ý nó nói luôn :" chị ý không lấy thì thôi. Cất vào nhà chho người khác mua. Thiếu gì người thích. Sợ gì". Có 500k đặt cọc mà nó còn không cho đòi lại vì vi phạm hợp đồng lại còn đòi mình thanh toán đủ tiền thì chết à?
    Tóm lại là bực kinh khủng. Lần trước lên mua luôn không sao chứ lần này thì cach đến già luôn.