1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua dầu gội Pantene Thái xịn ở đâu vậy? Dùng dầu dưỡng bóng tóc nào thì tốt?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi newchance2, 17/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newchance2

newchance2 Thành viên mới

Mua dầu gội Pantene Thái xịn ở đâu vậy? Dùng dầu dưỡng bóng tóc nào thì tốt?

Thấy nhiều bạn khen Pantene Thái lắm, bảo là ngon bổ rẻ, chả cần phải dùng mấy loại nổi tiếng đắt đắt làm gì, nhưng ko biết làm thế nào để mua đúng nhỉ? Cứ ra siêu thị mua loại toàn chữ Thái là được hả các ấy?
    Tớ dùng dầu hấp rong biển Plant+ mà ko thấy tốt mấy nhưng đang dùng nên đành phải dùng cho hết rồi mới mua loại mới được. Tớ muốn sau khi hấp tóc bóng (như vừa mới ép ý) thì nên dùng loại nào nhỉ?
    Thanks mọi người!
  2. hellohi1702

hellohi1702 Thành viên mới

Lúc trước mình cũng có xài Pantene Thái, mua ở Medicare. Nhưng dạo này thường hay không có hàng lắm. Hồi đó đi Coopmart cũng thấy có bán. Còn không bạn thử tới đường Nguyễn Hữu Cầu, bên hông chợ Tân Định, có một tiệm bán dầu gội, mỹ phẩm mình quên mất tên rồi, cũng hay bán hàng xách tay lắm. Nó là tiệm mỹ phẩm đầu tiên, bên tay phải nếu bạn đi từ Hai Bà Trưng quẹo vào đó.
    Nhưng bạn cũng lưu ý là nếu tóc quá mềm, sợi mảnh, hay bị xẹp thì không nên dùng Pantene nha vì nó sẽ làm tóc bạn rất mượt và mềm nên lại càng xẹp, cứ rũ ra mà không vào nếp gì hết đó. Nhưng với người tóc bình thường thì lại rất đẹp: bóng, mượt, mềm... lại thơm lâu.
  3. newchance2

Ui tớ ở Hà Nội bạn ơi!
    Nghe bạn nói về Pantene mà mê: "nó sẽ làm tóc bạn rất mượt và mềm". Tớ đang muốn được như thế, được "rũ ra mà không vào nếp" đây .
    Bạn nào biết chỗ bán ở HN thì chỉ cho tớ với!
  4. phuongdung8682

phuongdung8682 Thành viên mới

Mình thì dùng Bona Cure và hấp nguội của nó, cái này của Schwakof( chả nhớ có viết đúng ctả ko) mua ở Thanh Monaco 180 Lạc trung, nói chung dùng mềm thích lắm, mùi thơm nhẹ chứ ko như cái Plant. Mà giá lại ko đắt.
  5. hellohi1702

hellohi1702 Thành viên mới

Hix, nghe giống như mình đang quảng cáo cho Pantene nhỉ
  6. tueminh86

tueminh86 Thành viên mới

Có cửa hàng chuyên bán hàng Thái Lan ở đối diện triển lãm Giảng Võ bạn ah, bạn ra đấy mà mua, tớ cũng hay dùng của Thái, thích lắm mềm và mượt,mà nói chung dùng đồ Thái rất là thích
  7. newchance2

Bạn ơi đối diện triển lãm Giảng Võ tức là cũng trên phố Giảng Võ ấy hả? Bạn có nhớ số nhà hay tên cửa hàng ko? Vì cái mặt bằng triển lãm Giảng Võ cũng rộng mà .
  8. tueminh86

tueminh86 Thành viên mới

Sr bạn bjo mới trả lời được cho bạn,cửa hàng đó ở 247 Giản Võ bạn ah, chuyên bán đồ nhập từ Thái Lan và Lào.