1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua điện thoại ở đâu thì uy tín, chất lượng???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi oanhnguyenvn, 03/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oanhnguyenvn

oanhnguyenvn Thành viên rất tích cực

Định bụng sắm em Táo sứt cho nó soành điệu các bác ạ, cơ mà lên mạng thấy bao nhiêu thông tin nào là nguồn gốc sản phẩm ko rõ ràng, nào là hàng dựng hàng nhái nhiều không đếm xuể :( thực sự thấy chả yên tâm tí nào :confused:. Biết đặt niềm tin vào đâu bây giờ được các bác :oops::oops::oops: ? Em phải làm thao ???
  2. Hoanganhtt

Hoanganhtt Thành viên tích cực

Mua Táo thì cứ qua những cửa hàng bán hàng chính hãng mà quất thôi bác ơi, gì phải nghĩ nhiều :-D, mấy cái như hàng dựng hàng không nguồn gốc thì là bác mua cửa hàng ngoài rồi, không nên nhé ;)
    oanhnguyenvndamphan thích bài này.
  3. bachhop123

bachhop123 Thành viên rất tích cực

Bác chọn chỗ nào uy tín, bảo hành 1 năm 1 đổi 1 mà mua cho nó yên tâm, chứ của một đống tiền thế mà có sao thì cũng xót lắm chứ. Có phải chỗ nào cũng làm ăn bát nháo đâu mà :-):-):-)
    tantrao, oanhnguyenvndamphan thích bài này.
  4. damphan

damphan Thành viên rất tích cực

Sao bác lại phải đau đầu vì mấy cái vụ linh tinh thế này nhở. Cứ những ông chuyên điện thoại chính hàng mà quất thôi, bình thường nhà em toàn mua hàng của ông Nhật Cường Mobile :) bên này bán hàng cũng uy tín mà, bác tham khảo xem ok thì quất nhé :-D
    vedeptoquocoanhnguyenvn thích bài này.
  5. phannhunga

phannhunga Thành viên mới

Ra thế giới di động thôi bạn, bí quyết của mình là nếu không biết gì thì cứ chọn ông to mà mua thôi
    oanhnguyenvn thích bài này.
  6. oanhnguyenvn

oanhnguyenvn Thành viên rất tích cực

Bên này hàng họ chất lượng không bác ??? Chả phải đa nghi đâu nhưng bỏ ra cả đống tiền thì cũng nên tìm hiểu ngọn ngành cho nó cẩn thận bác ạ :)
    vedeptoquocdamphan thích bài này.
  7. dongmauvietnam

dongmauvietnam Thành viên tích cực

Giá bên thế giới mắc lắm bạn ạ, bên này nó bắt lấy VAT, nếu mua iPhone thì mình nghĩ ra điện thoại di động Nhật Cường hay hơn, bên này nó tách VAT cho mình, ví dụ như bạn mua iPhone6 16GB thì giá nếu bạn không lấy VAT thì là 14.690.000đ, còn nếu bạn muốn lấy hóa đơn đỏ cho công ty thì giá là 15.790.000đ tính ra cộng thêm có chưa đến 8% chứ không phải 10% như mình nghĩ, mình mới mua bên đó nên mình biết, kiểu như bên này trợ giá cho khách rất tốt. Và quan trọng là bên Nhật Cường này chế độ bảo hành tốt, 1 đổi 1 trong 12 tháng ( theo chính sách của Apple) và họ cam kết bảo hành không quá 24h. Thế này là mình thấy quá ổn bạn ạ :)
    oanhnguyenvndamphan thích bài này.
  8. banhda1990

banhda1990 Thành viên rất tích cực

Tôi thấy nhật cường đầy phốt, mà theo tôi biết thì nhật cường đâu có phải hàng chính hãng đâu vậy ??? bạn mua ở bên này thì chỉ bảo hành bên nhật cường thôi mà! Tôi nghĩ là cứ qua nhà mạng như vina, viettel mua cho lành, đó mới chính là chỗ phân phối hàng chính hàng apple nhé bạn chủ top!
  9. damphan

damphan Thành viên rất tích cực

Dĩ nhiên rồi bác, mình bỏ tiền ra thì mình mong muốn nhận được sản phẩm xứng đáng với đúng giá trị đồng tiền mà, em trước khi mua thì cũng phải hỏi thăm hỏi dò kỹ hơn bác ý. Em mua bên Nhật Cường Mobile này nhiều rồi, hầu hết điện thoại trong gia đình em đều mua ông này, như iPhone của nó là hàng chính hãng mà bác, bảo hành theo đúng chế độ Apple, em ưng nhất khoản thời gian bảo hành cam kết không quá 24h, không phải sốt ruột vì chờ đợi hic. Em thấy giá iPhone đợt này bên Nhật Cường bán đang có vẻ tốt đấy, bác xem nghiên cứu mà múc luôn đê :D
    nghiatinhyeuthuongoanhnguyenvn thích bài này.
  10. dongmauvietnam

dongmauvietnam Thành viên tích cực

Nghe đâu đây có mùi thành kiến. Nói thật với bạn nhé, nói đến phốt thì mình dám khẳng định với bạn chả có bên làm dịch vụ nào mà không dính cả, bạn có biết làm dịch vụ là cái nghề làm dâu trăm họ không, khách hàng thấy thích thì nói tốt, không ưng ( chỉ là xin giảm giá ko dc, hoặc ko thích thái độ nhân viên) thì nói xấu trên zời dưới biển, hoặc đôi khi nó là hiệu ứng truyền miệng lẫn nhau, mình hỏi bạn dính phốt gì ở nhật cường vậy? Hay chỉ là bạn đọc báo? Hay chỉ là nghe thằng bạn nói thế ??? Theo bạn thì bạn được hưởng quyền lợi gì từ hàng chính hãng ???