1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua đồ nội thất phòng cưới này, cực ổn nhé

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi b2t, 21/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hadu_bidv

hadu_bidv Thành viên mới

hehe, bộ tớ mua ở AD là trong Ctrình kmại, mua ở Showroom Bích Câu, bây h chắc là còn đấy. Thích ở chỗ màu ưng ý và kiểu dáng đơn giản, hiện đại. Tớ thấy bộ nhà tớ sau khi thợ lắp xong khá chắc chắn, vì tớ còn di chuyển vị trí các đồ khá nhiều để sắp xếp cho hợp lý với không gian phòng ngủ mà. Đồ An Dương là gỗ ép công nghiệp, tớ cũng không ưng lắm đâu, nhưng mà thấy còn khá khẩm hơn mua hoặc đặt ở ĐLT vì tớ thấy ở đó hàng chợ, đặt đóng cũng chưa chắc đã yên tâm. AD được cái mình có thể yên tâm về chất lượng hơn, Phiếu bảo hành chính hãng 1 năm, có vấn đề gì cứ lôi bọn nó ra mà xử lý, chứ ĐLT mình không có người quen, mua đứt bán đoạn ngại lắm
  2. Iwanttoknow

Iwanttoknow Thành viên mới

Hic, bạn viết gỗ de hay bị nứt làm tôi lo quá. Bọn tôi đặt đóng cái gường bằng gỗ gõ đỏ, tủ thì bằng gỗ de. Gõ đỏ thì đắt quá, giáng hương thì hết rồi. Chắc phải yêu cầu chú ấy bảo hành cho qua mùa đông này mới được À, các bạn có biết trang web nào có nhiều mẫu bàn phấn với kệ tivi không? Chỉ cho bọn mình với cảm ơn bạn nhiều
  3. linhtuti

linhtuti Thành viên mới

"Riêng tớ được chị Rosaline trong diễn đàn giới thiệu cho một chỗ mà theo tớ là numberone đấy. Chú thợ mộc ở đây có hẳn xưởng mộc riêng, chuyên đóng cho người quen hoặc các cửa hàng như tớ nói tới ở trên. Tay nghề cao, chất lượng đảm bảo, nếu kô muốn nói là cực đẹp. Giá cả kô thể hợp lý hơn. Gỗ chủ yếu là Giáng Hương, gụ, gõ đỏ (toàn gỗ loại 1), hoặc de (nhóm 4) rẻ nhưng mùa đồng hay nứt, hè thì OK, có cả gỗ công nghiệp nữa. Tớ đã đặt đóng ở đó rồi. Ai có nhu cầu thì bảo tớ hoặc chị Rosaline giới thiệu cho, free!"
    Bạn cho mình địa chỉ của chú thợ mộc này đi!Cám ơn bạn trước nhé
  4. november9

november9 Thành viên mới

Uh, nhà chị Rosaline đóng toàn bằng gỗ de và có hiện tượng như thế nhưng chị ý bảo đến mùa hè lại binh thường nên không có vấn đề gì. Thế là bạn đặt đóng chỗ chú ý rồi hả? Giường bằng gỗ gõ đỏ thì quá đẹp rồi. Còn cái tủ thì nên nói trước chú ý bảo hành cho, chú ý giữ chữ tín mà!
    Bạn cứ vào google gõ từ khoá tìm kiếm "furniture" là ra nhiều lắm, có bạn từng đưa lên những địa chỉ sau:
    www.furniture.com
    www.furniturefind.com
    www.bassettfurniture.com
    www.ashleyfurniture.com
    Không chỉ bàn phấn, kê tivi mà cái gì cũng có trên mấy trang đó. Hoặc bạn chịu khoa qua mấy chỗ thường có mẫu bàn phấn, kệ tivi đẹp như SB-furniture... ghi lại mã số mẫu hoặc nếu có tờ rơi quảng cáo thì lấy về đưa cho thợ mộc, họ có thể đến tận nơi "copy" mẫu hoặc vẽ lại theo ảnh.
    Được november9 sửa chữa / chuyển vào 12:07 ngày 27/09/2006
  5. november9

november9 Thành viên mới

Tớ PM cho ấy rồi đấy! Không tiện đưa lên đây vì vấn đề tế nhị là chú ý có đóng cho cả một số cửa hàng bên ngoài nữa, hiểu chứ?!
  6. linhtuti

linhtuti Thành viên mới

@ november9: Cám ơn bạn nhé, mình sẽ đi xem,tặng bạn hoa nè
  7. skystar

skystar Thành viên mới

Thanks November9 nhiều nhé Bọn mình rất thích mẫu bàn phấn & kệ TV ở Nhà Đẹp & Nhà Xinh, chắc phải nghĩ cách Copy lại mẫu thôi bạn nhỉ
  8. ohmantus_fragant

ohmantus_fragant Thành viên mới

"Riêng tớ được chị Rosaline trong diễn đàn giới thiệu cho một chỗ mà theo tớ là numberone đấy. Chú thợ mộc ở đây có hẳn xưởng mộc riêng, chuyên đóng cho người quen hoặc các cửa hàng như tớ nói tới ở trên. Tay nghề cao, chất lượng đảm bảo, nếu kô muốn nói là cực đẹp. Giá cả kô thể hợp lý hơn. Gỗ chủ yếu là Giáng Hương, gụ, gõ đỏ (toàn gỗ loại 1), hoặc de (nhóm 4) rẻ nhưng mùa đồng hay nứt, hè thì OK, có cả gỗ công nghiệp nữa. Tớ đã đặt đóng ở đó rồi. Ai có nhu cầu thì bảo tớ hoặc chị Rosaline giới thiệu cho, free!"
    Bạn cho mình địa chỉ của chú thợ mộc này đi!Cám ơn bạn nhieu!
    ohmantus_frangant@yahoo.com
  9. november9

november9 Thành viên mới

@linhtuti + skystar: Cảm ơn hoa của bọn ấy nhé!
    @ohmantus_fragant: tớ mail cho ấy rồi đấy
  10. architetto

architetto Thành viên mới

các bạn muốn làm nội thất có thể gọi mình số 9179527
    mình sẽ làm cho các bạn nội thất đẹp hơn mấy hãng sing và thái nhiều , nội thất có tiết kiệm và sử dụng hợp lý là do kts giỏi sắp đặt và tkế chứ ko fải đổ nhiều tiền là có chất lượng ko kgian tốt
    ngoài ra architetto sẽ tư vấn cho các bạn từ fối hợp đèn , vải ..
    architetto thường xuyên làm nội thất cũ các ngôi nhà cho người nước ngoài thuê nên rất hiểu những cty như Grandbois , giá của họ bị nâng lên quá cao so với giá trị thực , thợ của họ tay nghề ko chuẩn như của architetto