1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua đồ ở Thái Lan - nên mua những gì

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hamchoiboi, 07/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hamchoiboi

hamchoiboi Thành viên mới

Mua đồ ở Thái Lan - nên mua những gì

Em sắp đi Thái Lan, nghe nói bên đấy có nhiều đồ quần áo đẹp và rẻ lắm, nhưng ngoài quần áo ra thì có những gì mình có thể mua được nhỉ? Liệu mua chăn ga gối đệm, đồ dùng gia đình như xoong chảo, nồi cơm điện hoặc mua đồ điện tử như máy tính thì có nên ko? Nếu nên thì mua loại nào và mua ở đâu? Hi hi, câu hỏi hơi dài. Bác nào mà có sẵn cái list thì cho em xin luôn, đỡ phải đánh. Nick YM của em là kangbig3000@yahoo.com
  2. billideath

billideath Thành viên mới

Mua quần áo , mỹ phẩm ở bên ý thì rất rẻ , mỹ phẩm thì nên mua luôn ở sân bay còn quần áo bạn cứ đi đến các chợ ở bangkok có rất nhiều
  3. bk_love_life

bk_love_life Thành viên mới

Mua Cao Hổ Cốt, mua thuốc rắn, *******... và muốn mua gì thì cứ mua chứ sao phải hỏi.
    @ Lưu ý bác: đổi sẵn sang tiền Bat nhé, bọn TL nó k tiêu tiền gì khác ngoài Bat đâu, bác có mang sang đó một valy usd khi đi mua hàng nó cũng không nhận( tất nhiên là có trừ một số nơi)
  4. billideath

billideath Thành viên mới

ở sân bay cũng có chổ đổi xiền nên bác ko phải lo đâu
  5. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

bên đó có nhiều ATM ko vậy? vì tớ có cái visa debit đem qua đó để rút Baht tiêu cho dễ và đỡ mất công vác tiền từ bên này sang.
  6. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

mua sắm nhưng chớ quên đi "gia?i trí" nhé. bên đó la? vui lắm đấy
  7. lucke

lucke Thành viên rất tích cực

Đi du lịch qua Thái,ở khách sạn 3 sao trong khoảng 3 ngày 4 đêm thì tốn tất cả bao nhiêu tiền vậy các pác (ko tính tiền vé máy bay)
  8. hamchoiboi

Tình hình em cũng sắp đeo gông vào cổ nên ngoài quần áo, mỹ phẩm cũng có ý định mua vật dụng gia đình (trừ những cái quá cồng kềnh như tủ lạnh, máy giặt). Các bác chuyên gia mua sắm tư vấn cho em tiếp nhé.
  9. fromantoan

fromantoan Thành viên tích cực

Nên mua, vật dụng gia đình của Thái cũng tốt mà rẻ lắm, qua sân bay lại làm cái vụ VAT refund 7% nữa thì thắng rồi.
    + Vật dụng gia đình & đồ điện tử: lò vi sóng, nồi cơm điện (cái nồi quả bom ấy, bà con sang Thái mua ầm ầm), tivi (đặc biệt loại tinh thể lỏng hoặc plasma, rẻ hơn ở nhà nhiều), máy ảnh, máy quay phim, máy tính xách tay (hàng hiệu dùng rất khoái, giá lại rẻ hơn ở nhà từ 2 triệu đến 4 triệu tuỳ loại, tỉ như cái anh Sony Vaio màn hình 11.1 inches nặng 1.25 kg, ở nhà tầm 2,100 USD ở đây trừ VAT rồi thì còn có khoảng 1,850 USD ).... - Loại này lên các shopping Center đầy, riêng đồ máy tính nên lên Pantip Plaza chuyên nên giá tốt hơn.
    + Đồ ăn: Hoa quả ở Thái ngon và rẻ hơn ở VN đặc biệt sầu riêng, chôm chôm, măng cụt, roi (mận), ổi (không hạt)... mang về thoải mái chỉ sợ không có sức vác (nhưng trừ sầu riêng không chắc đâu). Mấy thằng này ra các chợ ngoài đường cũng có, tươi và rẻ hơn trong siêu thị, mỗi tội mấy cái chợ này phải biết đường chút, nói chung hơi xa khu trung tâm.
    Nói chung đến Thái lan, đặc biệt BKK là thiên đường mua sắm rồi, tiền mình trong túi bị moi nhanh lắm, mà không cầm lòng được đâu. Các bạn biết không, có 1 bọn làm 1 đánh giá rồi, nơi được khách du lịch ghé thăm mua bán nhiều nhất trên thế giới chính là chợ Chatuchak ở BKK đó.
  10. hamchoiboi

Nên mua, vật dụng gia đình của Thái cũng tốt mà rẻ lắm, qua sân bay lại làm cái vụ VAT refund 7% nữa thì thắng rồi.
    + Vật dụng gia đình & đồ điện tử: lò vi sóng, nồi cơm điện (cái nồi quả bom ấy, bà con sang Thái mua ầm ầm), tivi (đặc biệt loại tinh thể lỏng hoặc plasma, rẻ hơn ở nhà nhiều), máy ảnh, máy quay phim, máy tính xách tay (hàng hiệu dùng rất khoái, giá lại rẻ hơn ở nhà từ 2 triệu đến 4 triệu tuỳ loại, tỉ như cái anh Sony Vaio màn hình 11.1 inches nặng 1.25 kg, ở nhà tầm 2,100 USD ở đây trừ VAT rồi thì còn có khoảng 1,850 USD ).... - Loại này lên các shopping Center đầy, riêng đồ máy tính nên lên Pantip Plaza chuyên nên giá tốt hơn.
    + Đồ ăn: Hoa quả ở Thái ngon và rẻ hơn ở VN đặc biệt sầu riêng, chôm chôm, măng cụt, roi (mận), ổi (không hạt)... mang về thoải mái chỉ sợ không có sức vác (nhưng trừ sầu riêng không chắc đâu). Mấy thằng này ra các chợ ngoài đường cũng có, tươi và rẻ hơn trong siêu thị, mỗi tội mấy cái chợ này phải biết đường chút, nói chung hơi xa khu trung tâm.
    Nói chung đến Thái lan, đặc biệt BKK là thiên đường mua sắm rồi, tiền mình trong túi bị moi nhanh lắm, mà không cầm lòng được đâu. Các bạn biết không, có 1 bọn làm 1 đánh giá rồi, nơi được khách du lịch ghé thăm mua bán nhiều nhất trên thế giới chính là chợ Chatuchak ở BKK đó.
    -----------------------------------------------
    Hi hi, bác này có vẻ kinh nghiệm quá, chắc cũng sang Thái mua đồ gia đình đây mà. thấy bác trả lời mà mừng quá. Cám ơn bác đã tận tình chỉ bảo. Nhưng em muốn hỏi thêm những phần bôi vàng:
    Vàng 1: nồi cơm điện này hãng sản xuất là gì? Làm sao mua đúng loại này (em là em mù tịt vì chưa từng thấy)
    Vàng 2: Em có ý định mua cái 19inc, màn hình thường thôi thì nên mua của hãng nào? Nếu bảo hành thì làm sao nhỉ?
    Vàng 3: Em thấy cái sonyvaio của thằng em mới xài được một thời gian mà nút phím đã bong hết ra rồi. Có loại nào khác mà giá tiền ít chát hơn, chất lượng ko đến nỗi nào ko ạ?
    Thêm nữa, em định mua bếp ga, ko biết bên đấy có loại nào mà dân Việt mình hay khuân hoặc bền một chút. Nếu bác biết thì cho em biết luôn nhé. Đa tạ bác nhiều nhiều.