1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua đồ trên Amazon Mỹ như thế nào? Làm sao để mua được giá tốt nhất ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mai.nguyenvn, 09/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vivunguyen

vivunguyen Thành viên rất tích cực

Thật ra, nếu mua hàng trên web nhiều thì mọi người đều hiểu hàng sẽ về chậm hơn so với việc mình đi shopping trực tiếp. Nhanh cũng mất 2 tuần, chậm thậm chí mất 3 tuần chẳng hạn, điều này bình thường mà bạn.
  2. nhathodang

nhathodang Thành viên quen thuộc

Mình có cô bạn làm tiếp viên, cần thứ gì mình toàn nhờ nó xách hộ, giá không rẻ nhưng được cái hàng đảm bảo. Mua trên amazon thì mình chịu chết.
    vivunguyen thích bài này.
  3. vivunguyen

Ngày trước, mình cũng hay nhờ một e tiếp viên xách hàng hộ. Tuy nhiên, giá k rẻ mà mình thấy phiền phức không chủ động, nên từ ngày mình biết trang fado mình lang thang ngâm cứu nếu thấy sản phẩm nào ưng ý thì đặ thui.
  4. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Mua trên web phải mất thời gian chờ đợi là chuyện thường mà bạn. Có điều bạn thấy chất lượng hàng thế nào mới là điều quan trọng nhất.
    igaga thích bài này.
  5. igaga

igaga Thành viên rất tích cực

Chất lượng hàng thì oki, có điều lúc đó do mình đang cần hàng gấp để sử dụng nên mãi chả thấy e ý về nên đâm ra bực bội qua trời lun.
    mai.nguyenvn thích bài này.
  6. mai.nguyenvn

Khi mua hàng điều mình quan tâm nhất là chất lượng sản phẩm, nếu hàng đảm bảo thì giá có đắt hơn một chút cũng không sao. Chỉ sợ mình bỏ tiền thật mà lại mua được hàng giả mới ngại. Mình thấy fado họ chú trọng nhiều tới uy tín và chất lượng sản phẩm nên mới dám đặt niềm tin đó bạn.
  7. vukimchi

vukimchi Thành viên tích cực

Thi thoảng mình cũng nhờ cô bạn đặt hàng trên các web, rổ giá cũng không rẻ tí nào. Nếu tự mình biết đặt hàng trên web thì sẽ chủ động hơn nhiều bạn nhỉ. Fado là trang của Việt Nam hay của nước ngoài vậy bạn? Sao mình chưa nghe đến bao giờ nhỉ?
  8. vivunguyen

Fado là một trang mua bán của Việt Nam, bạn có thể vào fado để mua sắm rất nhiều mặt hàng từ các web lớn trên thế giới như: amazon, alibaba,... Trên fado kết nối dữ liệu theo thời gian thực với các trang thương mại quốc tế, đồng thời tích hợp tính năng báo giá nhanh, biểu đồ lịch sử giá cùng một sốtiện ích trên website, giúp khách hàng có thể tìm được hầu hết các mặt hàng trên thếgiới.
  9. hahungnguyen

hahungnguyen Thành viên quen thuộc

Mình thường canh sale trên amazon vào cuối tháng 11, đó là dịp sale hàng lớn trên toàn nước Mỹ nên có nhiều đồ chất, giá rẻ lắm bạn ạ.
  10. mai.nguyenvn

Thanks bạn, nhưng vấn đề là mình thấy túi sale nên muốn hỏi cách làm ntn để đặt dc luôn thôi bạn?