1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua đồng hồ chính hãng ở đâu các bác ? -Hà nội ợ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Nhoduc, 07/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nhoduc

Nhoduc Thành viên mới

ở ngã tư Bà Triệu, Hai Bà Trưng thì em xem qua rồi, đồng hồ cơ thì giá khoảng 3000k nhưng nghe nói sai số nhiều, mà em dân văn phòng ít vận động nên sài không tiện lắm, đồng hồ quazt thì chính xác hơn mà cũng mắc hơn khoảng 1->2000k nữa. Em chỉ định đầu tư khoảng 3000k thôi.
    Thế mua đồng hồ chính hãng thì nó cho mình những giấy tờ gì các bác ?
  2. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

mua ở nước ngoài nó có 1 cái thẻ bảo hành toàn cầu (cầm về vn thì mất tác dụng vì VN ko nằm trong cái "toàn cầu" đó), 1 hộp nhung và 1 hóa đơn bán hàng.
    Đồng hồ cơ thì có sai số nhưng nếu đúng hàng Thụy sỹ (Swiss made) thì không có chuyện bác nhận ra đc sai số đó đâu, nhưng 3 triệu VNĐ thì em e khó mua được hàng xịn lắm, tuy cùng là Thụy sỹ, nhưng cũng đầy hàng chợ.
    những hiệu danh tiếng, toàn vài ngàn Mỹ 1 em tự động thôi. có những cái còn đắt hơn ô tô hạng trung ở VN (= 1 cái Camry), nhưng đây vấn chỉ là hàng phổ thông, chứ hàng kịch độc thì vài triệu mẽo cũng có.
    bác tham khảo trang web ở Mỹ về đồng hồ nè. Em mua ở đây 1cặp đôi Fredericque constant, đẹp mê hồn:
    http://www.redfingerprint.com/watches_detail.php/Frederique_Constant/Persuasion_Heart_Beat_Date/FC-315M4P5
    PS: lần đầu tiên em thấy bác nói Quartz đắt hơn Automatic. Nếu cùng hãng, cùng Model, đồng hồ cơ đắt gần gấp đôi quartz
    Chắc bác mới bắt đầu bập vào thú chơi watch: tốn lắm bác ạ

3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Nhờ mod xóa giúp. Tks!
    Được Gio_mua_dong_bac sửa chữa / chuyển vào 09:56 ngày 08/02/2010
  4. Gio_mua_dong_bac

Thụy sĩ thì cứ Rolex mà xài nhé. Không có giá dưới 1500$ (mấy cái mình được biết sơ sơ).
    Hôm nọ đọc báo thấy em Vic mua đồng hồ Thụy sĩ 650.000e :D
  5. Nhoduc

Nhoduc Thành viên mới

Em không dám đú chơi đồng hồ trên 1k USD đâu ợ. Chỉ định mua cái vừa tầm đeo thôi ợ.
    Nghe các bác nói thế thì chắc e chỉ mua được hàng chợ thôi
  6. Gio_mua_dong_bac

Tớ có em Tissot - 400$, mới tinh chưa dùng này :D Cậu có mua không?
  7. dothimuoi

thế thì bác chơi mấy con Tissot, jacques lemans hay Millitary cho nó mềm giá
    còn để chắc chắn không bị lừa chơi hàng fake thì tốt nhất bác mua hoặc nhờ mang từ nước ngoài về, còn ở VN thì chỉ biết tìm shop nào có uy tín, thương hiệu mà tin tưởng thôi. Hàng fake Hàng Đào, vài trăm K 1 con thì còn dễ phân biệt, chứ hàng fake cao cấp của nó thì có lẽ đến thợ cũng khó phân biệt.
    đây là cửa hàng ở Thái Hà, bác xem có thích con nào ko: http://tdcvn.com/index.asp
    hoặc ở Vincom, Parkson cũng có bán. Bác đến xem hàng, ghi lại mã sản phẩm rồi về check trên mạng, nếu giá ở Vn cao hơn 1 chút (10-20%) là ổn.
    các shop nhập về có thể có giá rẻ hơn giá trên mạng do họ canh mua vào những dịp giảm giá, khuyến mại (ở Mỹ có những đợt giảm giá từ 40-70%, tất nhiên là cho những mẫu không đc ăn khách mấy)
  8. Nhoduc

Nhoduc Thành viên mới

Thanks bác, VOTE cho bác 5*
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Ây dà, bác đầu tư có 3000K thì em e là đồng hồ thời trang chính hãng còn khó chứ đừng nói là đồng hồ danh tiếng có tính chất sưu tập và đẳng cấp của thụy sỹ...em thik cái logo và thiết kế của Armani nên thường hay dùng đồ Armani...đồng hồ cũng vậy, mặc dù biết là nó rẻ tiền.....
  10. dothimuoi

với 3t tương đương 150 USD, bác không thể mua đc đồng hồ Swiss made thật đâu bác ạ. Những hiệu bình dân như Tissot, military đều phải gấp đôi, gấp ba chừng đó, còn những loại đẳng cấp như Patek Philippe, longine, Fredericque constan, movado thì từ 1k đến vài trăm ngàn USD, . bác cũng đừng nên dại dột mua đồ fake với cái giá ất ơ, dễ bị lừa lắm: ko có hàng Swiss made giá vài triệu đâu. còn hàng fake thì đủ loại, từ vài trăm K đến hơn 1 triệu. Nếu bác ko xài sang lắm, đeo hàng fake cũng chả ai biết đâu.
    em dại dột đú theo các đàn anh chơi Swiss made watch và zippo lắm khi nó cứ mê đi, ko dứt đc.
    nếu bác có máu sưu tầm, tìm hiểu về watch thì nên tìm hiểu thế nào là đồng hồ Thuỵ sỹ Swiss- made, thế nào là Swiss - movement thế nào là Tourbillon. cứ tìm hiểu để hiểu về đồng hồđã, khi nào có đủ xiền thì bắt đầu chơi sau.ôi thú này, tốn xiền và thời gian lắm bác ạ. e cố lắm mới chơi được 1 cặp Frederique constant, ,mà mới chỉ dám sờ tới Persuasion Heart beat date thôi, chứ loại FC HBM (6k mẽo), HBM Moonphase (12-15k mẽo) và đỉnh cao là FC Tourbillon (50 K Mẽo), chỉ dám ngắm mà mơ
    đây vẫn chỉ là hàng sản xuất thời nay, còn những loại cổ, độc thì thật khủng khiếp
    Được dothimuoi sửa chữa / chuyển vào 14:33 ngày 08/02/2010