1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua đồng hồ chính hãng ở đâu các bác ? -Hà nội ợ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Nhoduc, 07/02/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bdnuocnam

bdnuocnam Moderator box bóng đá VN

Sao bác chủ topic không vào các web chính hãng mà dọ giá trước..?Thường các hãng nổi tiếng thì website của nó cùng tên hãng với đuôi .com...Riêng đồng hồ Thuỵ Sĩ tôi thấy Movado là hợp với người châu Á nhất...Không dày,và khá mỏng nữa + kiểu dáng khá đẹp...Đa số mặt đồng hồ Movado không có số chỉ có chấm bạc hoặc vàng (nguyên chất) ở vị trí 12h...Tôi đang đeo Movado model #0605040,cảm thấy khá hài lòng...Nhưng giá hơi chua đó nha bác...
  2. sevens

sevens Thành viên mới

Có một vấn đề em băn khoăn bấy lâu nay nhờ bác nào biết chỉ dùm.
    Đó là các trang web ở Mỹ có rất nhiều trang bán đồng hồ (một số loại đắt tiền như Longines, Tag, movado ,...) nhưng lại ko có giấy bảo hành toàn cầu (mặc đầy đủ tag price, hộp, sách hướng dẫn ,..) Các trang web đó giải thích là do họ ko phải authorized dealer . Mỗi hãng đồng hồ cao cấp đều có authorized dealer và cung cấp thẻ bảo hành toàn cầu cả .
    Vậy mua như vậy có sợ bị hàng nhái ko các bác.
  3. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

khi em mua thì đều có thẻ đó cả. ko hiểu bác mua của bọn nào mà lạ thế nhỉ?
  4. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Ở Ngã tư Bà Triệu - Hai Bà Trưng cũng thấy có 1 hiệu
  5. sevens

sevens Thành viên mới

Thẻ của bác là thẻ bảo hành toàn cầu hay thẻ bảo hành của web ???
    2 cái này là khác nhau
    Thường khi mua các hãng danh tiếng (từ nghìn trở lên) thì chỉ có authorized dealer (có list trên web chính hãng và giá chính là retail price luôn) mới cung cấp thẻ bảo hành toàn cầu. Còn mua qua web thì một số chỉ cung cấp thẻ bảo hành của web và giá thường rẻ hơn từ 30-40%. Ko biết có phải hàng giả ko :D
  6. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Những đồng hồ danh tiếng đắt tiền như thế thì thường phải có cái certificate chứ....thể bảo hành của web thì nói làm gì, phải là thẻ bảo hành toàn cầu chính hãng, trên đó đề rõ địa chỉ bảo hành, warranty Nr v.v....
    Tớ bán đồ Tàu tớ cũng có thể bảo hành cho bạn 2 năm đc đấy, Nhái loại 1 của nó cũng giống hệt và chất lượng cũng rất tốt.....vấn đề ko phải là cái bảo hành mà là giấy tờ chứng minh cái authencity của cái đồng hồ mới là quan trọng
  7. dothimuoi

show hàng tí:
    cái đồng hồ của em:
    http://www.redfingerprint.com/watches_detail.php/Frederique_Constant/Persuasion_Heart_Beat_Date/FC-315M4P5
    cái của vợ:
    http://www.redfingerprint.com/watches_detail.php/Frederique_Constant/Classics_Slimline/FC-235M1S5
    ko hiểu sao em không up được ảnh lên đây, đành gửi link, thẻ bảo hành toàn cầu, các giấy tờ, catalog vv e nhận được y hệt link này (ở dưới), nó ghi là: 2 year manufacturing warranty
    All original Frederique Constant paperwork and packaging included
    http://cgi.ebay.com/NEW-Frederique-Constant-Lady-Chocolate-Double-Heartbeat_W0QQitemZ120521453021QQcmdZViewItemQQimsxZ20100124?IMSfp=TL100124001004r2462
  8. sevens

sevens Thành viên mới

Vấn đề là bạn bán đồ tàu nhưng bạn có không thể cung cấp tất cả những thứ đi kèm theo (giá tag, sách hướng dẫn, hộp, ...) giống hệt như authentic được. Đến nỗi mang ra hãng so sánh thì hoàn toàn giống , chỉ thiếu mỗi giấy bảo hành toàn cầu thôi
  9. dothimuoi

Thẻ bảo hành toàn cầu gọi là thẻ chứ thực ra nó là cái giấy in bình thưòng, ko phải là thẻ Plastic, có gì khó khăn in giả đâu nhỉ?
  10. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Tớ ko bán đồ Tàu nhưng mua phải rồi....đúng là nó giống hệt, thiếu mỗi cái thẻ thôi....Bác ở dưới nói có lý, đúng là cả cái đồng hồ phức tạp thế mà nó còn làm đc thì tại sao cái thẻ lại ko làm đc? Em cũng ko hiểu tại sao lại thế nhưng đúng là đồ nhái nó ko có cái thẻ đó thật