1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua ghế ăn hãng Joie cho bé có tốt không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Hoanganhtt, 16/04/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoanganhtt

Hoanganhtt Thành viên tích cực

Thỏ nhà e đc gần 6 tháng, chuẩn bị bước vào cuộc chiến ăn dặm rồi mn ạ. e em đang tính mua ghế ăn dặm cho con nhưng nhiều hãng quá nên chưa biết phải mua loại nào hãng gì thì hợp lý, hàng tàu thì rẻ cỡ hơn 1 -2 triệu nhưng em hơi sợ nên đang gom lúa cố mua lên hàng hãng. Tìm hiểu thấy ghế ăn của hãng Joie này cũng ổn tuy nhiên không biết thực hư thế thế nào. Mọi người ai xài ghế ăn hãng Joie này rồi đánh giá giúp e là dùng có tốt ko, bền ko với ạ.
  2. MiuMiu2

MiuMiu2 Thành viên quen thuộc

Bé nhà mình cho ăn dặm từ lúc 5 tháng, phải đi làm sớm nên cho bé ăn sớm
    trộm vía con rất hợp tác bạn ạ
  3. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Thôi mom tránh xa hàng made in China nhé. Xài 1 thời gian là long bánh, với mốc lênn nhìn ghê lắm hà
    E cũng phải cố đầu tư cái ghế ăn của Joie đấy, dùng đến nhóc thứ 3 rồi mà còn mới và chắc chắn lắm. Ai đến chơi cũng bảo thanh lý lại cho họ mà m ko thanh lý đấy. Tiếc vì còn đẹp và mới, và quan trọng là bé nhà e còn thích ngồi mom ah.
  4. NguyenThiAnhh

NguyenThiAnhh Thành viên quen thuộc

Mình thì thích bế bé cho ăn hơn, cảm giác yên tâm hơn (chả hiểu sao cứ cảm giác thế)
    - Khi bé chưa biết ngồi thì bế hơi dốc đầu lên
    - Khi bé biết ngồi và thích chơi thì bế ngồi trong lòng mình theo tư thế bé thích và bé có thể cầm 1 thứ đồ chơi nào đó trong tay, còn mình thì vẫn xúc cho bé ăn như thường
    - Ngoài 1 tuổi mình cho bé ngồi ghế (vì bé thích thế), loại ghếmua trên Tuticare này đây. Ghế nhẹ, dễ thương lắm. Bé ngồi trong lòng ghế, tựa hẳn vào lưng ghế rất thoải mái
    Có thể mỗi bé có sở thích khác nhau, mình cứ lựa thôi

5. Hoanganhtt

Hoanganhtt Thành viên tích cực

Bé lớn này mà vẫn ngồi dc ah bạn? Nhìn ghếăn dặm của Joie nàu chắc chắn quá, họa tiết cũng dễ thương nhỉ
    Mom mua bao nhiêu vậy?
  6. NguyenThiAnhh

NguyenThiAnhh Thành viên quen thuộc

Ô ngồi đc đến 5-6 tuổi đấy mom ơi, có thể tháo bàn ăn ra cũng được mà. Tiện lắm. Ghế chắc chắn, bé có đổ thức ăn ra cũng dễ dàng lau chùi ah. Trc khi mua bên Tuticare e có tham khảo trên hãng rồi.
    Đặt mua là khoảng 1,7tr đó ban. Dùng thích lắm. dùng hết bé này đến bé khác vẫn ổn
    Đây b nè https://joiebaby.com.vn/collections/ghe-an/products/ghe-an-tre-em-joie-mimzy-snacker-alphabet
  7. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Trên thị trường bây giờ có nhiều loại ghế ăn cho trẻ lắm, rẻ đắt đều có.
    Nhà mình cho bé ăn bằng ghế ăn misa bằng gỗ cao su bền đẹp.
    Các mẹ thử tham khảo nhé.
  8. thaovp188

thaovp188 Thành viên quen thuộc

Mình nghĩ ghế ăn dặm nên mua, nhiều mom cứ cho bé ăn rong...đút ăn chạy theo
    Cực lắm a:-D:-D:-D:-D
  9. Namleon

Namleon Thành viên rất tích cực

Mình cũng sợ hàng Tàu lắm rồi. Vài ngày là hỏng. Mà b cho tôi hỏi hãng Joie ngoài ghế ăn thì có ghế ngồi ôtô ko? tôi đang định mua ghế otô cho bé ngôi khi đi xe mà chưa biết mua loại nào thì tốt. bạn biết thì tư vấn giúp tôi. cám ơn
  10. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Có đấy b, từ 7-10tr nhá, ghế hãng Joie này thì quá chuẩn rồi. Đây là thương hiệu hàng đầu trong lĩnh vực sản xuất đồ dùng cho mẹ và bé đến từ nước Anh mà. Joie này đạt 22 giải thưởng về sản phẩm và thiết kế, trong đó có 6 giải thưởng Red dot trong 5 năm – Giải thưởng danh giá về thiết kế trong các lĩnh vực công nghiệp có quy mô và uy tín nhất toàn cầu đấy.
    Ghế ô tô thì b tham khảo đây nhé https://joiebaby.com.vn/pages/signature#scroll