1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua gì đến thăm bà đẻ các bác nhờ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lovelycinderella, 18/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Mua gì đến thăm bà đẻ các bác nhờ?

Bà chị đứa bạn thân của em mới sinh ku zai đầu lòng. Cả nhà đang sung sướng ngất ngây. Mai em định wa thăm nhưng chưa bít mua kí rì. Cả nhà tư vấn mới ạ! căn bản gia đình nhà nó cũng tương đối lễ giáo và cung cách nên em fải hỏi kỹ trước ko có sợ làm điều j ko fải ng ta lại cười cho. Mong mọi ng chỉ giáo!
    Ah, em thấy bảo mỗi khi khen các cháu nhỏ, nhất là mấy cháu sơ sinh fải thêm từ "trộm vía" vào trc nữa đúng ko ạ? Tính em vốn hiền lành thật thà nên đã khen là khen thật lực chứ cũng chả trộm triếc j.
  2. FJX

FJX Thành viên mới

Tớ nghe mum nói khen trẻ con đừng khen nó tròn, mập mạp bụ bẫm mà nên chửi iu: Sao nhìn nó thấy ghét thế nhỉ?
    Tặng à? Nếu đúng là chỉ nên tặng ngay đầy tháng. CHứ đi thăm sản phụ thì nên mua đồ tẩm bổ như đường, sữa cho chắc
  3. chuoi_nhat_FPT

chuoi_nhat_FPT Thành viên mới

Cái này đúng. Phải làm thế ko bị lườm đấy. Tớ vd luôn nhá "trộm vía trông bạn cin xinh quá". Người ta kiêng, ko nói trộm vía sợ sẽ bị ngược lại, vd khen em bé bụ bẫm mà ko trộm vía thì ng` ta sẽ sợ nó ốm đi. Chả hỉu quan niệm kiểu rì nữa. Cơ mà là các cụ nghĩ thế, phải theo các cụ thôi
    Còn quà thì tớ cũng ko rành lắm, tớ quên béng mất khi chị tớ sinh em bé ng` ta đến thăm thì mang gì rồi. Để tớ về hỏi lại.
    À quên, có 1 lần tớ đến thăm con bạn tớ mới sinh ( lấy chồng sớm quá) tớ mua khăn sữa với cả quần áo sơ sinh cho em bé, thêm cả money nữa, hí
  4. hoaanh2912

hoaanh2912 Thành viên mới

Cứ mua cho cháu nó hộp sữa là được, nhớ chọn loại từ 0 tháng trở ra nhé. Mình thân mà đưa phong bì thì hoá khách sáo.
  5. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Cảm ơn cả nhà. All voted! Nhưng mừ sữa thì mua sữa rì nhờ? Tớ chưa có kinh nghiệm... nuôi con nhỏ nên hông bít.
    Bạn chuoi_nhat_FPT ơi, bạn về hỏi lại chị bạn giúp mình nha. Thanx bạn nhìu!
  6. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

cho mẹ cháu: hoa quả đê, dễ mua lém, dễ ăn nữa
    cho cháu: mua sữa thì hỏi bạn em xem gia đình đang cho cháu ăn sữa jì, có hợp ko? chứ sữa có nhiều loại mà mỗi trẻ được cho ăn và thích hợp các nhãn khác nhau đấy, thân thiết mà ko muốn mua sữa thì cứ cho cháu xiền, bố mẹ cháu muốn mua gì thì mua.
  7. FJX

FJX Thành viên mới

Sản phụ ko được đụng đến trái cây ít nhất là 3 tháng sau khi sinh thì phải
  8. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

uấy, ko phải, trừ mấy hoa quả đc cho là ăn vào ko tốt thui,chứ hầu như là ăn được mà, vd như nho, mấy bà bạn téng ầm ầm
  9. fcbayernmunchen

fcbayernmunchen Thành viên rất tích cực

Bác cứ làm hộp sữa cho trẻ sơ sinh + hoa quả là okie rồi, bà đẻ không ăn đã có mình ăn mình ăn không hết, thì ... mẹ chồng bà đẻ ăn
  10. rationalist

rationalist Thành viên rất tích cực

chờ đầy tháng mua bộ quần áo mang đến, bài này bài cổ truyền lần nào mình cũng làm thế!