1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa Giáng Sinh

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi ___Codai___, 30/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piccolo

piccolo Thành viên mới

2. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Chim ốm có 3 nguyên nhân chính:
    1. Bệnh dịch lây lan.
    2. Không được bồi bổ
    3. Hoạt động nhiều quá
  3. demmuabuon0706

demmuabuon0706 Thành viên mới

Hỏi sao pico buồn ? pi cô khóc ? ?cô nôi khùng
  4. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Chúc cả nhà Giáng Sinh an lành, vui vẻ... ấm áp bên người mình yêu thương...
  5. coi8x

coi8x Thành viên quen thuộc

chúc cả nhà noel ấm áp, vui vẻ
  6. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

Chúc mọi người Noel thật ấm áp, thật vui vẻ, thật tuyệt diệu!!
    Noel năm nay thật ý nghĩa với mình, 2 ngày trước Noel, có 1 buổi tham gia tặng quà cho em trẻ em bệnh viện Ung Bướu. Nhìn các em xanh xao với căn bệnh ung thư ở nhiều giai đoạn, các em nằm yên ắng trong khu bệnh xá như cầu nguyện bệnh của mình có thể chữa khỏi. Tạm gác lại những cơn đau đang chịu đựng thay vào đó là những nụ cười thật tươi, thật giòn, và vài em còn e ngại đón nhận những món quà bé nhỏ mà mình cùng các bạn sinh viên mang đến như những niềm vui nhỏ nhỏ taoh nên sự náo nhiệt chỉ trong vòng 1 giờ đồng hồ.
    Các em được chơi trò chơi, đc nghe kể chuyện, được hòa mình vào những bài hát thật vui nhộn. Tiếng chuông của Ông già Noel vác trên vai 1 cái túi thật to những quà vang khắp khu bệnh xá.
    Lần đầu tiên trong đời tôi dám thổi 1 quả bóng bay. Ừ, tôi sợ thổi bóng bay lắm, sợ nổ mà. Tôi đã thổi đưọc nhiều quả cho nhiều em. Các em hình như thích lắm, trẻ con mà lị. ...
    1 em nhỏ đã qua đời trong lúc các bạn khác đang mải chơi những trò chơi. Ko làm gì được cả, thật buồn vì chúng tôi chưa kịp mang lại tiếng cười cho em trước khi em từ giã cuộc sống. 1 phút cầu nguyện cho em lúc chúng tôi sắp ra về. Mong rằng căn bệnh này sẽ sớm có thuốc điều trị để các em còn lại trong bệnh xá sớm khỏi bệnh....
    Từ giã khu bệnh xá, để lại sự yên tĩnh vốn có của nó mà lòng chợt dấy lên nhiều cảm xúc...
    Tôi quyết định tham gia vào đêm Canh Thức với những người bạn ở 1 tu viện. Thật ý nghĩa. Thật tuyệt vời.
    Khi bước vào cổng có 1 cái bàn để tất cả những món quà mà mỗi người đến đều fải có. Những món quà này được gói thật đẹp, chủ nhân mang đến và trao cho người của Tu Viện để sau này sẽ có 1 chương trình tặng quà. Món quà sẽ được gửi đến 1 bạn bất kỳ nào đó...
    3 tiếng để Canh Thức, chúng tôi được nghe những bài hát thánh ca, những bài hát ca ngợi Chúa, những tiểu phẩm về Điều Ước đêm Giáng Sinh, Về sự tích Chúa ra đời...
    Chúng tôi chơi trò chơi, nắm tay nhau khiêu vũ, hát ca rộn ràng, chúng tôi có 1 bữa tiệc trái cây và bánh giữa buổi...rất vui, rất ý nghĩa, Và 1 người không theo đạo Thiên Chúa như tôi cũng muốn quay trở lại vào mùa Noel sau để được Canh Thức đón Chúa Giáng Sinh....
    Noel 2006.
    Được pinks_lips sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 25/12/2006