1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua hàng cá nhân từ Mỹ chuyển sang Đức có bị nó đánh thuế không?

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi sacredduty21, 05/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sacredduty21

sacredduty21 Thành viên mới

Em định đặt con laptop (hic, hàng không có ở Đức, nên phải đặt từ Mỹ). Nó sẽ chuyển hàng cho mình đến tận nhà nhưng mà, khi hàng vào Đức, liệu bọn hải quan Đức nó có bắt mình đến nộp thuế không ạ? Có ai đã từng mua hàng kiểu này ở Đức chưa ạ?
    Danke!
  2. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

bảo nó chuyển dạng gift thì k mất thuế
  3. lazymiu

lazymiu Thành viên quen thuộc

Tớ có 1 người bạn, nhờ bạn mua 1 cái đồng hồ từ Mỹ gửi sang Đức, đến đây thì được sở thuế gọi ra để đóng thuế :( :( :( :(
  4. sacredduty21

Bạn đã nhận hàng lần nào ở Đức chưa? Làm thế nào để phân biệt đâu là dạng gửi gift, đâu là dạng gửi thông thường. Nếu gửi dạng gift không mất thuế thì lúc bọn nó gọi ra nhận hàng, thì mình nói sao để mà chứng minh?

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thế cái đồng hồ đó giá bao nhiêu và phải đóng cho bọn nó bao nhiêu thế bạn?

5. medikament

BẢO NÓ GHI CHO CÁI GIẤY LÀ QUÀ TẶNG WEIHNACHT, NEUJAHR, GEBURTSTAG, cái này lý do gift ...bác phải tự nghĩ ra chứ,
  6. Nadeshiko

Nadeshiko Thành viên rất tích cực

Mua laptop o My gui ve Duc chac chan se mat thue. Einfuhrumsatzsteuer nhung hinh nhu Zollfrei.
    Mua do tu nuoc ngoai ko phai trong EU ... tri gia tren 26,30€ thi se mat them 19% Einfuhrumsatzsteuer ... Roi tuy cai ma em mua nua ... co cai thi se bi mat them Zoll nua. Zoll es ko bao gio thu cua em thue duoi 5€ cho nen Limit cua em la 26,30€.

Con bao mua ghi la gift thi hau nhu ko co ai lam dau. To nhu vay no kha nang mo ra rat cao ... chang ai muon rac roi voi zoll ca ... ma that ra cung ko loi lam dau .. vi Tastatur va cai stẻcker no khac voi cua Duc. Va neu mua o My cai van de Garantie cung se rat kho!!!
  7. lazymiu

lazymiu Thành viên quen thuộc

Tớ hok nhớ rõ giá của cái đồng hồ là bao nhiêu nữa :( :( :( :( Đợt đấy tớ muốn nhờ bạn mua 1 cái điện thoại, rồi kể chuyện này với 1 anh bạn đang ở Đức, thì anh í kể rằng đã từng nhờ mua 1 cái đồng hồ nhưng đến lúc gửi về Đức thì lại bị bắt đóng thuế :D :D :D :D
  8. sacredduty21

Ý mình không phải hỏi bạn là cái lý do weihnachten hay gì gì đó, nếu ghi như thế thì nói làm cái gì. Mà vấn đề quan trọng hơn là mình muốn hỏi là bạn có chắc chắn cái việc này không, và đã làm thế lần nào chưa hoặc ai đó bạn biết chắc đã làm chưa? Chứ chỉ là suy đoán thì tớ cũng nghĩ đến việc quà tặng này rồi.

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Về khoản Tastatur thì mình dùng quen USA nên không muốn dùng của Đức :). Về khoản bảo hành, thì phải chọn loại Global chứ :D. Nhưng mà bạn Nade học chuyên về thuế, nói là chắc chắn đóng thuế thì chắc khỏi phải hỏi thêm về việc có phải hay không phải nữa rùi :).
    Vậy nếu bị đóng thuế thì nó làm thế nào để biết được giá trị mặt hàng của mình. Mình trình hoá đơn cho nó hay nó sẽ làm thế nào? Mà trong trường hợp mua ebay của một thằng ở Mỹ, mình đấu giá được giá cực rẻ thì nó có chấp nhận tính bằng cái giá đó không? Còn nếu là quà thật của bạn từ Mỹ gửi sang một con laptop "cũ rích", không còn hoá đơn, thì nó tính thuế kiểu gì?

Danke ;)

9. medikament

bạn tôi mua mỹ phẩm trị giá hàng khoảng hơn 200 đô ~150eur gì đó, gửi theo hàng tặng nó bảo tôi k mất thuế
  10. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

Nếu mau dùng cho mục đích kinh doanh thì lấy lại được thuế