1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Tiếp theo topic " Chia sẻ cách phối đồ khi đi chơi, dạo phố vào mùa đông" nhé

http://ttvnol.com/lamdep/1118940.ttvn

Giờ thì chị em mình và đây tám, chia sẻ, bàn luận về các cách phối đồ cho mùa hè đi nào. Đồ dạo phố, đồ công sở, đồ picnic... tất tần tật nhưng vẫn dựa trên tiêu chí của topic cũ là người thật việc thật ngoài cuộc sống, không lấy hình từ các tạp chí, người mẫu nhé

Tớ mở hàng đầu tiên nhé: ảnh cô em học cùng...hihi
    Cái này thì xếp vào trang phục dạo phố có vể ổn nhỉ^^
    Style trẻ trung này^^

2. muadong_hanoi

Tiếp nhé, vẫn là cô bé đó với style nữ tính này. Đôi khi những bức ảnh bất ngờ lại cho khoảnh khắc hay phết nhỉ
  3. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Mùa hè thì cứ váy, váy và váy thôi, cộng thêm đôi dép xỏ ngón hoặc giày búp bê nữa là tha hồ tung tăng khắp nơi rồi
  4. con.bo`

con.bo` Thành viên mới

mùa hè nhìn con gái tóc dài mặc váy mê lắm ấy
    có người thích chơi ảnh cắt ghép nhỉ, ghép đến 2 3 lớp
  5. muadong_hanoi

@xrmt: Hihi, mùa hè con gái mặc váy thì đúng rồi bạn. Nhưng váy ntn? dáng váy đi với dáng người...v..v... cũng đáng để chúng ta tám lắm chứ nhỉ...hihi
    Nào tiếp nhé. Mấy ảnh này tớ chụp ở cổng trường tớ. Để hôm nào rỗi rỗi tớ đi rình chụp cho mọi người xem tụi Hàn Xẻng mặc ntn nhé
    Còn theo tớ thấy thì mùa hè tụi nó chủ yếu có mấy xì tai sau.
    1. Váy liền tha thướt, hay đôi khi chỉ là cái áo phông thật dài rùi đep 1 cái thắt lưng vô
    2. Có thể là áo phông quần bò. Nhưng khác với nhà mình là tụi Hàn hay mặc áo phông khá dài. Ko phải là các loại áo dáng dài đâu mà chỉ là áo phông cộc tay bthg thui ý thì nó cũng dài ngang mông, nên là cũng không bao giờ thấy cảnh ngồi xuống mà hở... cả
    3. Phổ biến là các loại áo dáng dài đi với legging
    Tụ này có 1 cái khá lạ là bên trên rất ít khi ăn mặc hở hang (A2D, ba lỗ) mà thường nếu có mặc áo hai dây thì là mặc ngoài 1 cái áo cộc tay bên trong, hay là khoác áo FH ra ngoài, cơ mà bên dưới thì ngắn thôi rồi. Đi học mà các bé cứ váy với soóc ngắn khéo chỉ hơn hai mươi phân
    Năm nay có vẻ như các loại váy liền chất liệu voan, váy 2 mảnh (váy liền nhưng nửa thân trên đơn sắc, nửa thân dưới xoè hoa hoè hoa sói, nhìn xa như mặc áo rồi chân váy hoa sơ vin ý^^) lên ngôi nhỉ^^
    Được muadong_hanoi sửa chữa / chuyển vào 01:39 ngày 10/06/2009
  6. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Oh chết dở, tớ đang định post đống "của để dành" của tới lên thì thấy nàng nói là ko được lấy hình tạp chí, mẫu mà người thật việc thật là kiếm đâu ra bây giờ . Kiểu này chắc phải cầm máy ảnh đi rình ngoài đường rồi .Btw, tớ cũng muốn post lên vài kiểu váy cho mùa hè, ko phải người thật việc thật nhưng cũng...ko phải người giả
  7. DTNT

DTNT Thành viên mới

người VN + đi xe máy nên tớ 2 dây + soóc cho nhanh, có mấy cái váy vứt xó, legging với ngố nóng chảy mỡ ý. Chưa có ảnh, ngại trang điểm rùi chụp quá hehe
  8. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Váy đẹp ai chẳng thích, sao cứ phải ghép vào để nhận là của mình nhỉ
    Mùa hè thích mặcc váy thật vừa mát vừa nhẹ nhàng xinh đẹp , cơ mà nắng quá đi ạ, đi làm mặc váy, cuối tuần mặc soóc thành ra chân em bgiờ chia thành 3 mảng màu khác nhau rồi
    Mọi người có cách nào để đỡ bị đen chân ko, nhất là với cái trời nắng như mấy hnay
  9. muadong_hanoi

@ xrmt: Chà, mấy cái váy cậu post lên rất hữu dụng cho các bạn nào đang tìm kiểu để may ý nhỉ. Tớ rất thích nhìn những ai dáng cao, ***y mặc mấy cái váy hai dây dài chấm gót thế, nhìn đẹp kinh lên được ý
    @ Dauthou: Hihi, mấy hôm rồi nắng như vậy chắc chỉ còn cách đi thật sớm thui cậu ạ, hoặc là vác cái quần dài đi rồi đến công ty thì thay váy ngắn, quần ngắn cũng được (lịch kịch nhỉ) nhưng tại nắng nhà mình rát quá, mặc hở ra tí nào là về cháy da tí ấy, sợ dã man ý
    Còn sooc ngắn thì để dành bát phố buổi tối, lúc mặt trời bắt đầu xuống núi rùi ý
    Ko thấy chị Mai vào post pic nhỉ...hihi. Vẫn hâm mộ xì tai "gái một con" của chị Mai, đúng là "mòn con mắt" ấy
  10. miumiu89

miumiu89 Thành viên quen thuộc

e rất thik kiểu váy dài đến mắt cá nhưng cao có 1m57 có mặc dc k nhỉ huhu