1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bupbengo

bupbengo Thành viên quen thuộc

tớ nghĩ nên mặc thêm áo 3lỗ bên trong và đi cùng giày bata sẽ ko bị nhìn giống bà bầu đâu.
    nếu bạn sống ở châu âu có thể mặc cùng áo jean :x
  2. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Bạn biết lạc chủ đề cũng tốt rồi. Mắt thẩm mỹ mỗi người mỗi khác mà. Bạn đâu áp đặt cho ai được. Cái ảnh trên kia tớ thấy khá nhất (so với nhiều ảnh PS của chị í) thì tớ bảo là khá. Trộm nghĩ không đến nỗi phải chán đến độ thốt ra những lời này. Nói ko phải chứ ngoài băm thì không được khen nữa hở bạn. Sao vậy nhỉ?
    Nếu bạn đi theo chủ đề topic thì bạn post ảnh lên cho vui. còn chỉ vào ném đá lung tung thì...
    Sorry cả nhà, nhờ Mod có xóa bài trên xóa luôn hộ bài này cho em. Cảm ơn Mod ạ.
  3. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Tại sao namtago không up ảnh lên nhỉ ?
    Bạn là nữ, chia sẻ phối đồ làm đẹp xem sao gout thẩm mĩ của bạn như thế nào ?
    Đến như tớ cũng dám up ảnh lên có ngại gì đâu , nếu cần gửi ảnh cho tớ , tớ sửa xinh như mẫu up ảnh lên cho
    Tớ thì mặc đẹp từ nhà ra ngoài đường ..
    Váy ở nhà của tớ mọi người còn khen đẹp hôm nào tớ up mấy cái váy đi chơi xem thế nào
  4. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

@@@ Promese
    Cái váy hoa tím đổi màu này của chị , bên Nem new nó cũng có nhưng khác màu và khác kiểu dáng
    Ôi ôi thương hiệu Việt Nam chất lượng chưa cao ..giá cũ của em Nem New này là 850k
    Hì hì cả vải cả công chị may váy của chị là 400k em ý là voan tơ tằm thật đấy em ạ , hàng đổi màu .
    Váy voan thực lòng chị thích mua sẵn hơn, có duy nhất em kia là may ..nhưng chẳng bao giờ mua hàng Việt Nam kể cả Nem - IVy hay Chick - Land toàn bán thương hiệu là chủ yếu.
    Mango 233 - Kim Ngưu- Hà Nội có một cái váy voan giá là 980k.Nhưng chị mua ở chỗ quen một em y như thế có 800k chỉ là hàng TQ cao cấp chị đoán thế.
    Mua đồ ở Việt nam lắm lúc thấy như mình bị lừa vì giá tiền mỗi shop rất khác nhau.
    Đừng tưởng dòng hàng TQ mà kém chất lượng nhé, chỉ nói đến dòng hàng Xuan Dian hàng khá của nó có những em đẹp long lanh cả về kiểu dáng và chất lượng, những viên đá, cườm đính áo của hãng này rất đẹp giá cả cũng chẳng rẻ
    Chứ chưa nói đến dòng hàng cao cấp của TQ, nó có những chi tiết rất độc.
    So với thời trang Việt thì đúng là hàng Việt kém xa về chất liệu và kiểu dáng...vì sao chị nói thế thì chị sẽ chụp ảnh lên để so sánh
    Khổ những cái váy đẹp toàn mặc các em vào buổi tối đi chơi hôm nào mặc ban ngày chụp ảnh vậy
  5. exmarketing

exmarketing Thành viên mới

Gặp LK vài lần, đánh giá gu ăn mặc của LK là được, đẹp hơn cơ số người.
    Phát huy nhé
  6. forevernone

forevernone Thành viên mới

dddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd
  7. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

HIx tớ lùn 1 mẩu nên mặc váy cho ăn bớt chiều cao, mặc thêm jeans nữa thì nấm nhùn quá thể. Nhưng mặc dù nhìn bầu bì tớ thấy vẫn thích vì thoải mái lắm, chạy nhảy vận động thoải mái không làm sao.
    @Ga`_Con: Tớ không trắng đâu, chắc chụp hắt nắng nó thế đấy, vì chân gầy nên tớ ít mặc quần dài lắm vì v3 không có mấy, chân như que tăm, mặc chán lắm:(. Mà chân nàng cũng dài thật đấy, như thế dù có 1m50 thì nhìn vẫn có dáng cao, thanh mảnh, không bị trông thấp đâu:x
    Mà nếu chị LK tự tin với gu ăn mặc của mình sao không post ảnh bình thường không qua chỉnh sửa gì nhỉ. Nhìn ảnh chị lúc nào cũng như PTS, mà kiểu PTS ghép ảnh, chỉnh sửa khoảng mấy năm trước rồi ấy. Như thế người khác mới không có cớ nói chị được!
    Được tigerfire86 sửa chữa / chuyển vào 13:01 ngày 02/07/2009
  8. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Mình thấy nhiều bạn post bài đi lạc chủ đề rồi. Cá nhân mình mình thấy trong topic này chị LK post bài không có gì là phản cảm cả. Các bài viết chia sẻ về các chất liệu, kiểu dáng, style dành cho mùa hè, đi khá sát với chủ đề topic. Còn ở các topic khác chị ấy là người ntn, tớ thiết nghĩ mọi người cũng ko nên mang qua đây nhỉ. Cuộc sống có người này người kia, có người điềm đạm thì cũng có người bốc đồng, có người tự ti thì cũng sẽ có người tự tin, có người mình thích thì cũng sẽ có người mình ghét... nhưng với mỗi một topic theo tiêu chí của nó, nếu các bạn phê phán ai thì mình nghĩ cũng chỉ nên dựa vào những bài viết của người đó trên topic này thôi, như thế sẽ hay hơn nhỉ
    Còn về style thì mình nghĩ thật khó so sánh. Cá nhân mình thì mình hâm mộ style chị Mai. Không hẳn vì tất cả các bộ chị ấy mặc hay post mình đều thích vì thứ nhất dáng người chị ấy khác mình, phong cách ăn mặc cũng khác. Nhưng mình hâm mộ là vì mình thấy style của chị ấy chọn rất hợp với form người chị ấy, hoàn cảnh chị ấy (như đi chơi với Tok thì phải mặc sao mà sự tiện lợi được đặt lên hàng đầu, thậm chí nhiều khi còn hơn cả thời trang chẳng hạn) Và đặc biệt với tuổi chị ấy mà giữ được dáng người và sự chăm chút cho hình thức như thế là điều mà tớ thấy ngưỡng mộ, và rất mong sau này mình cũng sẽ giữ được như thế
    Hôm nay thì nợ ảnh vậy nhé. À mà thích cái ảnh này của Bebe
  9. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Mình theo dõi topic này từ đầu đến cuối, phải nói là cả 2 topic của chị Mai đều rất thú vị, cách diễn đạt và phối đồ của chị ấy cũng rất ổn ... mặc dù là thi thoảng có một vài bạn bàn luận lạc đề nhưng cũng ko sao . Nhưng đọc đến đây thì mình thực sự là thấy buồn cười với các bạn
    Đầu tiên có bạn chê chị Linh Khuê thì đồng loạt có rất nhiều người nhảy vào bới móc, chê và thậm chỉ là chửi chị ấy, mình dùng từ "chửi" cũng ko quá đáng đâu vì nếu ai theo dõi topic này thường xuyên sẽ đều đồng ý như vậy (trừ khi bạn đó đã e*** bài viết)
    Rồi đến đoạn này, khi có một người vào khen chị Linh Khuê mặc đẹp, thì cũng đồng loạt nhảy vào khen nức nở, rồi còn chê style của chị Thanh Mai, so sánh ..v...v...
    tớ đọc mà thấy xấu hổ thay cho các bạn (xin lỗi những bạn nào ko tham gia vào vụ này nhé), tớ nhớ ai đó trên này đã từng nói box Làm đẹp bây giờ chán lắm, tư tưởng theo kiểu "bầy đàn", khi đọc được bài đó tớ cũng thấy bực bội nhưng đến giờ tớ lại cảm thấy người đó nói cũng có phần đúng
    Mọi người thử đọc hết 2 topic của chị Mai đi, xem có buồn cười và ngượng ko? tớ thì thấy ko chấp nhận nổi.
    Đó là nhận xét của riêng tớ, tớ thích 2 topic này và thường xuyên theo dõi. Cũng chẳng ghét và yêu quý ai quá nhưng thực sự là giờ tớ ko tiêu hóa nổi nên mới phải nói. Khi phát ngôn ra, đặc biệt là khi các bạn viết lên đây, nó lưu lại tên các bạn, dù chỉ là nik ảo nhưng tớ nghĩ các bạn cũng nên thận trọng. Đừng làm trò lố như thế, như con rối vậy
    To chị Linh Khuê: Kể ra thì chị cũng khá đẹp, body khá chuẩn (ko biết là chị có dùng photoshop gì cho ảnh hay ko) nhưng em còn ít tuổi em góp ý thật lòng là chị đừng up mãi mấy cái ảnh cũ của chị lên, và cũng nên để ý đến lời nói của mọi người một chút. Muốn xây dựng diễn đàn thì nên kìm nén cái tôi ko phù hợp của mình lại một chút chị ạ. Đầu tiên đọc một topic thì thấy ko sao nhưng đi topic nào của box làm đẹp cũng thấy những cái ảnh đó, kiểu PR bản thân kệch cỡm đó.. sẽ khiến cho mọi người bị bội thực đấy chị ạ.
    Em biết là lời nói của em cũng ko lọt được vào tai chị chút nào đâu, cũng giống như bao bạn trên này, nhưng em cũng phải nói vì thực sự là mất hết cảm tinh với chị
  10. HoThuHuong87

HoThuHuong87 Thành viên mới

Vào mùa Hè thì em vẫn thích cởi truồng hơn.