1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

2. promese

promese Thành viên mới

@gái Khuê
    Gái chưa trả lời câu hỏi của em về giặt giũ đồ satin đâu nhé.
    Về khoản hoa tai thì nhận xét của gái là chính xác đấy. Thực ra ở VN chưa có môi trường cho những thứ sang trọng, hoặc có nhưng rất ít. Nên mọi người cứ nghĩ đến cái gì sang là thấy nó..già.
    Em thấy đôi hoa tai thứ nhất hơn, nhẹ nhàng bay bổng. Màu ấy gọi là màu lilac, tử đinh hương gái ạ. Đôi hoa tai ấy không ngại ngần khoe nó là đồ..giả, là pha lê. Đôi thứ 2 cũng đẹp nhưng là ..mỹ ký, như con dao hai lưỡi ấy...
    Gái đeo hoa tai dài nên dè chừng thời tiết đấy. Em đã gặp người đeo hoa tai dài, đi bộ trời gió to, bị gió..giật mất hoa tai. Ghê lắm.
  3. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

4. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Đừng doạ dẫm nhau nhé gái .
    Chị đeo đôi hoa tai này nó còn dài chạm vai ý chứ, bão giật cấp 7-8 chưa bay viên đá nào huống chi tai
    Chưa nhìn thấy cái váy satin coban của Bé nên chị chưa biết em nó thế nào , cái dòng này vớ vớ vỉn vỉn mà kiểu dáng của em nó đơn giản quá hay khiến em nó giống váy ngủ lắm đấy nhé
    Cứ kết cườm + vẽ hoa văn hay đính đá xếp nếp vào và dài một chút chị nghĩ dòng satin này sẽ đẹp nhất.
    Cơ mà như thế thì em ý chỉ phù hợp với dạ tiệc thôi nhỉ
    Còn giặt bé cứ giặt riêng = dầu gội đầu hoặc sữa tắm sau đó muốn em nó giữ màu sắc đẹp bé vắt chanh, hoặc một ít dấm pha vào nước sau đó ngâm em nó khoảng 10 phút nhé.
    Đừng có vắt kiệt khô quá em ý dễ vị nhăn nheo , chỉ nên giũ nước thôi
    Người đẹp vì lụa là câu có thể hiểu theo nghĩa đen, nhưng mà theo nghĩa bóng thì đúng là người đẹp mới mặc được lụa .
    Gái mặc được những em Satin này thì có nghĩa là Gái rất chuẩn đấy .
    Không gầy và không béo, tròn trịa đầy đặn nhưng không thô + trắng trẻo để hợp với dòng màu xanh coban

Bây giờ mà nói về tình yêu lụa là đó là động chạm vào nỗi đau của chị đấy nhé .

Với chiều cao của chị và cấu tạo khung xương, chị chỉ tự thấy giới hạn cho phép từ 52-54kg để mặc lụa+ satin .
    51kg không mặc vì sẽ bị gầy ...lên 55kg cũng không mặc vì sẽ béo hơn.
    Bây giờ Chị hơn 55kg rồi nhé
    Và đang chị đã và đang chuyển sang các em tafta may đơn giản và voan tơ bay bay nhẹ nhàng
    Nói là một chuyện , tìm mua được hoa tai ưng ý là hai chuyện hoàn toàn khác nhau ...nhất là đôi màu tím không phải là chuyện dễ tìm mua . Pha lê Tím chỉ có viên đá tím bé tý xíu là nhiều . Chị cũng thích em dài hơn nhưng mà kiểu dáng đó Chị không thích .
    Chị kết em này lắm lắm .. màu đen rất nổi bật khi đi chơi buổi tối và làm cho chị mảnh mai hơn khi mặc satin, cơ mà tìm vải hoa to như thế trên nền đen quả là khó đỉnh cao ...
    Toàn hoa văn bé tý tẹo ...lượn mãi rồi mà chẳng thấy đâu có cả

Được ngocthienanh sửa chữa / chuyển vào 11:53 ngày 05/07/2009
  5. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Kiểu này đẹp quá chị chè ơi!
    Các bạn Nhật hay có kiểu phối đồ đẹp thật đấy!
    Em thích kiểu mặc 1 chiếc váy nhẹ nhàng rồi áo k hoác jeans ở ngoài nữa mà tìm dc 1 cái áo jeans trong thời tiết này ở HN đúng là vô phương. Mà đến mùa thu đông cũng khó tìm dc k iều nào lửng lửng nhẹ nhàng nữa. Hình như áo jeans ko dc chuộng ở VN hay sao mà em thấy ít mẫu mã quá.
  6. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu là chị chọn những váy đó theo kiểu Nhật , chị sẽ chọn nền hoa chân có thể nhã nhặn hơn , có thể nổi bật hơn nhưng nó sẽ đằm hơn mẫu hoa màu sắc chân váy đó chị không thích lắm chút nào .
    Thị trườg vải hoa, vải màu sắc thì đa dạng cực kỳ phong phú nhưng chọn hoa khó lắm đó không dễ dàng chút nào.
    Một là dễ bị loè loẹt , hai là nhìn nó dễ bị rẻ tiền không có độ sang trọng.
    Chị rất thích cái váy ngắn này của Song.
    Mắc sắc cái váy này Song phối màu rất chuẩn , đỉnh cao đấy
    Nên nhìn cái váy nó rất sang , dĩ nhiên chất liệu là voan và lụa tơ
    Gam màu chị thích giờ có thể nó hơi trầm ...ít loè loẹt hơn ..
    Em này là dòng maxi hơi loè loẹt nhưng hoa văn màu sắc rất đẹp nhé

05/07/2009
    Được ngocthienanh sửa chữa / chuyển vào 12:00 ngày 05/07/2009
  7. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Mấy cái hoa chấm bi đó trông nhã nhặn đó chứ!
    Chắc tại chị có tuổi rồi ko thích chứ em vẫn thích những đồ yêu yêu như thế. Thỉnh thoảng mặc thay đổi ko khí tí. Chứ vì quần áo em toàn đơn sắc, chủ yếu là ghi, đen thế nên mùa hè nhìn thấy mấy cái màu vui vẻ trẻ trung là em thích lắm!
    Cái váy trên kia đẹp quá! Không biét Gmarket có hàng đặt ko nhỉ?
    Chị hay mua váy HQ ở đâu thế?
  8. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Chị có tuổi nhưng cũng vẫn thấy tất cả các váy hoa mà CHè post lên rất nhã nhặn và dễ thuơng . Một kiểu phối màu sắc ko bít nên dùng từ gì cho phải nên chị chỉ có thể nói là "rất NHật"...các màu sắc nếu có độ "loá" chút sẽ đưọc đi kèm ngay với các bạn "trầm" nên tổng thể nhìn vẫn là nhã mà thôi ...
    Mấy cái váy đấy chị thấy đẹp nhất là các bạn tầm 18-28 ...Mặc để đi dạo phố ban ngày thì hơn hết là sự trẻ trung, tuơi tắn, có phần ***y nhưng vẫn nền nã là hay hơn cả...."Sự sang trọng" cất đi để dành dịp khác, hoàn cảnh khác
    Theo quan sát thực tế của chị, kiểu váy ấy thuờng là phần áo t-shirt ở trên là cotton, phần váy duới cũng vẫn có thể là cotton hoặc thun lạnh...ko hề nóng chút nào. Chẳng cần chăm sóc gì kỹ đâu, cho vào cái bao giặt và giặt máy cũng OK, hợp với các bạn gái trẻ trung, năng động, thích làm đẹp nhưng lại quá bận rộn ...
    CÒn lụa...một cái váy chất tốt và đẹp thuờng rất đắt (các bạn trẻ mới đi làm khó có thể đáp ứng đuợc nhiều), hơn nữa đòi hỏi chăm sóc, giặt khô (tốn tiền nốt) ko thì phải giặt tay cẩn thận (đi làm bận bỏ xừ ra..về đã đủ mệt rồi nhỉ )
    Ngay cả Song cũng vậy thôi...Cái váy lụa bóng Song mặc kia duờng như để dự một event nào đấy...vừa đủ sự trang trọng cần thiết mà vẫn trẻ trung...còn đời thuờng chị thấy Song mặc rất ít độ "bóng" thậm chí rất giản dị , nhưng với phong cách và vẻ đẹp của Song thì vẫn cá tính, trẻ trung và thu hút lắm ..
    Mặc gì cho hợp với vóc dáng, lứa tuổi và hoàn cảnh, tính cách là hơn cả...Còn lại "đẹp" hay "sang trọng" ko nhiều khi lại phụ thuộc ở con mắt nguời nhìn ....
  9. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Tóc em hình như khác kỉu chị í
    Sao em ko thể kết hợp hay ko đủ tự tin khi mặc đồ mà cứ có thêm beo biếc thế ko bít. Ltn đây chị?
  10. promese

promese Thành viên mới

@ chị Khuê: bác ơi em nhầm, gió VN thì không to lắm. Cái cảnh em nhìn thấy gió giật hoa tai là ở Bắc Kinh cơ, khí hậu như sa mạc ấy. Sợ đến tận bây h. Gió HN thì ăn thua gì.
    Em chả chuẩn tí nào, may mà xứ em đang sống họ tự do lâu rồi, họ không có quan niệm con người là phải chuẩn. Nên cứ hợp nhãn là được. Cái váy ấy nó hay một chỗ là thân váy xoè rất rộng, lại may xếp nếp..theo chiều dọc. Nên vừa bay mà kô bị ục ịch.
    Chiếc váy lụa đen hoa mẫu đơn chị post lên cứ yên tâm là sẽ rất khó kiếm nhé. Lần này thì linh tính mách bảo em nó là lụa Hàng châu thật. Vì in được như thế không dễ đâu. Hoa mẫu đơn thường rất to, nhiều cánh, rực rỡ vương giả. Nên in lên áo, vải là dễ bị quê lắm. Thế mà cái váy chị post nhìn nó nền nã thế, vì nền đen tiết chế độ tung hoành của hoa lá rồi. Kiếm cái tương tự cũng không đơn giản.
    @chị Mai và các bạn ở Nhật
    Mình chưa đi Nhật bao h nhưng ngày trước ở TQ có đọc rất nhiều báo thời trang của Nhật xuất bản bằng tiếng Trung. Đọc hay, chụp ảnh đẹp, dễ phối hợp. Không bị quá sang trọng xa cách như tạp chí Pháp mà cũng không..quê như tạp chí Trung Quốc.
    Ngày ấy em hay đọc Ray( bản dành cho teen). Lúc tốt nghiệp ra đi làm thì đọc 25ans, cảm giác rất thích. Em thấy rằng mỗi gian đoạn của cuộc đời, thẩm mỹ con người lại thay đổi( bằng chứng là em nhảy từ báo Ray teen lên 25ans đấy thôi). Teen và sinh viên thì thích cái gì trẻ trung, năng động, rực rỡ, cute. Nên mấy cái váy hoa cotton là yêu rồi.
    Các gái đi làm rồi, giao tiếp XH nhiều mới bắt đầu nảy sinh như cầu sang, nền nã = quan niệm thay đổi.
    Năm nay em mặc váy satin xanh côban, nhưng hồi 21 tuổi em mặc quần Hiphop và mũ bêre đấy, hehhe