1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovingme4me

lovingme4me Thành viên mới

Híhí, theo dõi topic bao lâu r mới dám bon chen tham gia đây ah
    CŨg đú đởn chụp vài kiểu, mọi ng k thík cũg đừg mắg e nhá ;))
    Hè thì e cứ quần short áo fông thôi, nhg thỉh thỏag cũg đổi kiểu cho nó mới mẻ. E cực thík mặc sơ mi. mà thík sơ mi rộg rộg nên hay mặc sơ mi nam :) VD 1 cái áo mặc 2 kiểu khác nhau ^^
    Cái này hơi điệu vs e, nhìn thì thík chứ chưa mặc ra đườg bh :D
    Đây thực chất là cái váy, e mặc lên thàh áo thôi, thấy đẹp hơn nh
    Hơi jốg chị LucThaiMy nhg chắc k đẹp = :D, e cũg hay mặc tnày đi chơi. Mùa hè yêu nhất short thôi :x
    CHụp = đt nên trôg rõ kinh, e fải chỉh lại ság vs kéo dài ra tí, chứ chụp qa gươg trôg chân 1 mẩu :-ss. hehe, đừg ai mắg e nhaaaa ...
  2. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

hihi, ừ tóc chị bây giờ hơi dài rồi nên khác em ở độ dài thôi thì phải...còn tóc ngắn của chị hồi mới cắt cách đây 3 tháng so với pic của em vừa post mà coi, khá giống huh? nhưng của chị có khi tỉa phần trên nhiều hơn em
    Vụ beo : hic, hơi tiếc cho em nhỉ. CHị thấy beo là thứ phụ kiện rất đắc lực trong phối đồ đấy, nó làm thay đổi hẳn trang phục, tạo ra nhiều phong cách khác nhau ...khắc phục đuợc nhuợc điểm cơ thể nữa.
    Có lẽ em thử tập thế này xem: Như chị chẳng hạn, mỗi khi chị muốn thử cái gì mới mà chưa thấy tự tin lắm....đầu tiên là chị mặc nó trong nhà truớc...đi lại loăng quăng cho quen chút..., thỉnh thoảng ngó guơng để tìm xem cái cần khắc phục là gì và phong cách dáng vẻ thế nào cho hợp... sau đấy bắt đầu đi ra đuờng , đến những nơi ko ai bít ta là ai ấy...cho quen với nơi công cộng...khi nào quen rồi sẽ thấy tự tin hơn và bắt đầu mặc để đến những nơi có nguời quen ...
    Chia sẻ chút với em về kinh nghiệm dùng beo của chị:
    -Muốn chân trông dài ra : Thắt beo ngay duới ngực, hoặc thắt ngay đúng phần eo <<<tất nhiên ngưòi cũng phải eo ót tí
    Cách thắt này chị hay dùng cho đồ casual nhưng vẫn muốn có vẻ gì đấy elegant
    -Đeo beo trễ (như bộ đồ em quote) : Nhuợc điểm là sẽ làm chân ngắn đi...nhưng bù lại thì nó tạo ra độ bụi phủi cho trang phục <<< Lý thuyết mà nói thì cách này ko nên dùng cho ai chân ngắn.
    Nhưng thực tế chị chứng kiến : Nhiều bạn Nhật chân ngắn, to thế mà đeo kiểu này chị vẫn ko thấy sao cả....chắc tại phong cách các bạn ấy quá thoải mái, tự tin nên nó duờng như làm nguời nhìn "quên mất" hay " ko chú ý" đến cái nhuợc điểm của các bạn ý nữa
    Nhân nói chuyện này, tự nhiên nhớ đến hôm qua lần đầu chứng kiến một bạn Nhật mặc váy maxy mà để hở vai và ngực ...Dáng bạn rất ổn...nhưng bạn vừa đi vừa nhìn xuống ngực làm cho trông bạn chán hẳn
    Promese: Ừ chị cũng thấy như em nói "giao tiếp XH nhiều mới bắt đầu nảy sinh như cầu sang, nền nã = quan niệm thay đổi.", dẫn đến gu thẩm mỹ , ăn mặc của mình thay đổi , cái này là do mình chủ động đuợc, "tự mình thấy thế là hay và mình muốn thay đổi cho đẹp hơn, sang hơn..>" .
    Còn có một cái khác "buộc" mình phải thay đổi gu ăn mặc là do điều kiện, hoàn cảnh và môi truờng sống của mình thay đổi , nên ít nhiều mình "phải" thay đổi theo để thích ứng phù hợp với xung quanh cho dù là kém hơn đi nữa ...Ví dụ, lấy một ông chồng luôn giản dị đến mức xuyềnh xoàng mà mình thì lại hay phải đi với ông ấy, chẳng lẽ mình lại....nên đành theo ông ấy .....cho đỡ bị nguời ngoài nhìn vào bảo "vợ ăn diện như công chúa, bà hoàng..còn chồng ko khác gì thằng xe ôm" ..Hoặc: Sống trong môi truờng toàn các bà giản dị , casual, mình muốn có một mối quan hệ thoải mái trong giao tiếp với ngưòi ta...nên nhiều khi đành thay đổi cho hợp với những ngừoi mình tiếp xúc (cho dù thực sự vẫn ko muốn mặc vậy) . <<< cái này có gì đó hơi "bị động" chăng?
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 15:43 ngày 05/07/2009
  3. ve_con

ve_con Thành viên mới

Tớ cũng thế này hồi sinh viên thì quần tụt, xích xiếc loạn lên, đến khi đi làm thì váy vủng, thậm chí dăm thì mười họa mới mó vào cái quần dài, còn bây giờ lại là sinh viên lại quay lại với thời trang anti-age.
    Cảm ơn chị Mai ủng hộ quan điểm của chị Mai ^^ mình mặc cái gì mà khiến mình tự tin là đã đẹp lên rồi, còn nếu mình mặc, dù người khác có khen đẹp nhưng bản thân mình ko thấy thoải mái thì ko thể coi đó là một bộ trang phục đẹp được
  4. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Tóc em để 2 bên mai (che tai) dài hơn chị. Đằng sau gáy em cũng để tỉa bám và dài hơn. Bít miêu tả tn nhỉ. Nhưng nhìn ngoài chính xác thì tóc em giống mấy anh chàng trong film "những nàng công chúa nổi tiếng"
    Ban đầu em định cắt rồi ép phồng lên cho nó như này.
    Nhưng ko dám làm chuột bạch nên cắt thành thế này:
    Quay lại vụ beo chị ơi.
    Ban ngày em đi làm, cũng ko có nhiều người hay chính xác là chưa có 1 ai mặc gì có dính dáng tới tí beo. Thế nên muốn phá cách với beo em cũng ko dám.
    Buổi tối đi chơi, với cái thời tiết oi bức thế này cứ mặc gì đơn giản là em thấy thik nhất: áo sát nách + quần ngổ + xỏ ngón. Ngồi xe máy đằng sau hay đằng trước tha hồ đung đưa.
    Mặc váy vóc mà mặt mũi để trần, đi xỏ ngón thì ko ổn lắm. Thế nên lại ngại cái khoản make up + sandal
    Với lại, đi ra đường em cũng ko thấy có nhiều ng dùng beo lắm nên có thể ở nhà em tự tin nhưng ra đường mọi thứ bay hết sạch sành sanh.
    P/s: đang có hứng post bài, tự dưng con bé bán hàng nhà em làm em bực mình quá. Để lần tới nc với chị M tiếp nhé. Sr chị.
  5. tracyjack

tracyjack Thành viên mới

Túi của tớ là DKNY Nhím ah , form và size y như Speedy 25 LV nhung Ngon - Bo? -Re? hon nhiều .

6. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Nàng ui, tớ cũng vừa sợt thông tin vìa em nó roài. Tớ mún hỏi nàng, nếu đựng ít đồ trong túi, nó có bị móp vào ko? Tức là ko phồng đẹp như trong hình í.
    Các chị em có bít ở HN chỗ nào bán DKNY ko?
  7. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Viết cho người cùng hoàn cảnh nhỉ. Mình thì thấp hơn bạn Dê, chân to (chưa đo) nhưng mà cực kì hoành trág nên chắc cũng chẳng kém gì bạn Dê. Nhưng mà tớ vẫn mặc sooc ngắn, chắc tại bên này thấy nhiều đứa chân voi hơn mình nhiều mà vẫn tung tăng váy ngắn đâm mình cũng liều theo
    Còn có 1 kiểu này khắc phục nhược điểm của cái vàng vàng bạn post. Mình hay mặc váy dài đến ngang đùi, đeo belt to bản ngang eo (gọi là váy vì nếu ko mặc quần bên trong thì nó cũng thành cái váy ngắn ý) Sau đó mặc cái legging sẫm màu qua đầu gối chút. Không thấy mình bị thấp đi đâu nhưng có cảm giác thon thả đi thật
    Demo 1 cái ảnh kiểu này mà tớ hay mặc
    @ lovingme: Tuy pic ko rõ mặt nhưng nhìn mái tóc cũng có thể tưởng tượng ra phần nào chủ nhân rồi...hihi. Style sơ mi trôg tranh lịch và khoe khoắn nhưng với mái tóc xoăn rất điệu đà của cậu mình thấy hai pic cuối nhìn rất hay. Style đẹp
    @ Bạn Nhím: Công nhận khi cả môi trường ko có ai theo trào lưu gì mà mình theo thì lúc đầu có thấy hơi gượng gạo thật. Mình thấy cách của chị Mai rất hay, là thử mặc rồi đi loanh quanh hay đến chỗ lạ mà ko ai biết mình là ai ý. Còn có 1 cách thứ hai là lúc đầu bạn khởi đầu với những chiếc áo giả belt. Nghĩa là áo có may 1 cái thắt lưng giả ngang eo, nếu nhìn đằng trước cảm giác như mình đang đeo 1 cái thắt lưng ý, nhưng thực chất là may liền vào áo phía trước thôi. Như vậy thì lúc mặc sẽ ko có cảm giác ngại vì sợ mình điệu nữa mà chỉ như kiểu áo nó may thế ý...hihi...Mặc 1 thời gian cho quen mắt thì lúc ấy mình có đeo belt thật chắc cũng thấy bình thường. Vì thực ra cái ngại là ngại do tâm lý mình thôi chứ tớ nghĩ mình có đeo hay ko mọi người cũng ko để ý lắm đâu...hihi
    Demo 1 áo có belt giả, dù nó ko phải trang phục mùa hè lắm Nếu mùa hè thì tớ mặc ko hoặc thay áo bên trong bằng áo thun cộc tay đen
    @ Chị Mai: Em công nhận là cách ăn mặc của mình phần nào thay đổi bởi môi trường. Hì, giờ em về nhà mọi người cứ bảo ăn mặc...quái dị (vì mọi người nhà em lớn tuổi rồi mà)
    Được muadong_hanoi sửa chữa / chuyển vào 20:35 ngày 05/07/2009
  8. ve_con

ve_con Thành viên mới

trời ơi túi đẹp, tớ nhớ hồi mùa đông Mango cũng có dáng túi kiểu vầy, da đen viền trắng 39E, nghĩ sao ko mua, vèo cái hết trơn luôn +_+
    demo cái ảnh vớ vẩn hôm nay tớ đi chụp ảnh cho bạn chứ mặt tớ đang dán băng khâu cằm trông ghê lắm, đi ngoài đường ai cũng ngó lom lom +_+
    @ nhim2015: nàng siêu thật hồi ở nhà đi làm thỉnh thoảng bận quần tớ cũng cố xỏ cao gót cho đỡ ngố, giờ đi bộ nhiều chịu ko đi nổi nữa, hic.
  9. ve_con

ve_con Thành viên mới

Tớ thấy nhiều bạn mặc kiểu này đẹp, như bạn chủ topic là ví dụ
    Còn kiểu bên dưới, áo dài tay bên trong, hai dây bên ngoài với quần tất hoặc quần bt bên dưới ở Pháp các bạn rệp toàn mặc (sozy tớ ko biết dùng từ nào để nói chung tất cả các bạn ấy) nên đâm ra thành độc quyền của các bạn í luôn
  10. hotlips

hotlips Thành viên mới

mua he e cung hay mac nhu the nay, trong vua gon nhe, don gian lai nang dong