1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

mix lại đi nàng, chụp ảnh tớ ngó cái wần của nàng cái ảnh kia lỗi quá, cứ lúc xem được lúc ko +_+
    [/QUOTE]
    Hôm qua chị cũng ko hề thấy pic, nhưng hôm nay thì thấy, nên tranh thủ up lại cho cả nhà ngắm ...dáng gwens83 ngon lành cành đào ghê....nhìn cao ráo, có da có thịt chứ ko bị ốm o gày gò như chị heh...
    Cái quần em mặc đẹp đấy...nhưng tiếc pic tối quá làm chị ko nhìn rõ đuợc em mix với cái gì ở trên.....Tuy nhiên nhìn tổng thể qua thì rất ổn, dù cả cây đen nhưng với da trắng và vóc dáng như em, thêm đôi giày cao gót nhìn rất ***y
    VietHuong: Oài, yêu cái váy em mặc mất rồi, style váy mà chị ưa thích, cả kiểu mặc với beo trễ của em cũng vậy ..màu váy nữa, tuơi tắn, trẻ trung lắm ...lại đang mode năm nay nữa ...
    Về phần duới thì chị ko bít em mặc với cái gì để nhận xét, còn chị thì thấy em để chân trần ra là yêu nhất (), kể ra mặc thế thì ko an toàn...nên có thể thêm một cái quần ngắn hơi rộng ..mặc sao cho hở gấu ra chút thôi...nhìn cool mà vẫn cute cực ý
    À thích xà rông thì làm cái đi..dáng em chân dài...chắc đẹp lắm
    thichanthitbokho: Thời trang năm nay yêu nhỉ, cái gì cũng BF, có điều kiện cho những ngưòi như chị em mình đuợc quậy...chị cũng bệnh vãi ra, mấy lần thử áo men size nhỏ rồi đấy ...xong lại ko thích cái cổ nó hơi to và cứng quá, nên lại thôi...may mà có BF fashion cho nữ bù vào, vừa vặn với mình
    Bộ em mặc ở trên nhìn đuợc lắm...nhưng với một cái áo t-shirt in hình kiểu dáng như em mặc ở trong thì để lên chất nữa có lẽ một đôi sandal gradiator (?) cao gót vẫn hơn ...Còn đôi giày bệt ấy phối kiểu này thì chất hơn
    Tặng em cái kiểu mặc chị rất kết
    (Lắm ngưòi đẹp quá, nên tớ ko post pic nữa kẻo làm loãng cả trang ra
  2. thanhmaiq

Nhìn loạt pic mà TATBK post ở trên làm chị ngứa chân tay vô cùng ...chị lỡ mất dịp sale cái áo này của hãng chị thích ...mới đầu mùa sale, 20-30% off thôi mà đã ko còn lấy một mống từ ở ngoài cho tới online ...
    Thôi, chưa tìm đuợc BF blazer thì quậy tạm với vest công sở và giày công sở vậy ...Ko nhịn đuợc đến thu để post
    Cái gì thiếu chứ ngầu thì tớ chắc có thừa
    Áo trong vốn là one pieace, kéo xuống thì mặc với legging. Pic này đã post lúc truớc, mặc với skinny jean
  3. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

hihi, chị Mai ơi, đây đúng kiểu em kết rồi
    đến mùa thu đông này em sẽ mặc thế này. ko cadigan toàn tập nữa.
    À, cái bộ chị phối ở trên cũng ổn rồi nhưng mà bị hỏng ở cái mũ.
    Chị cố gắng tìm 1 cái mũ phớt vành nhỏ đi thì sẽ đẹp hơn rất nhiều
    chứ cái mũ ý trông chả liên quan ý.
    Em thấy ở nhật với ở Hàn kiếm 1 cái mũ phớt đâu khó đâu chị.
  4. takemetoyoursoul

takemetoyoursoul Thành viên mới

Tớ vừa được bà chị ỏ pháp gửi về cho mấy cái quần này. Đang thừa cái như thế này, bạn nào muốn mua thì alô cho mình 0912968586. Nguyên tem nguyên mác nhé.tớ cao 1.65, nặng 50kg mặc vừa. sẽ chụp ảnh up lên sau..
  5. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

@gswen: vẫn chả nhìn được hình của ấy, nghe mọi người nói làm tớ tò mò quá, mà chả thấy hình họ đâu cả, hay mạng tớ chặn cái trang mà ấy upload hình nhỉ
    @chị Mai: em cũng muốn để chân trần lắm cơ mà chân em xấu thôi rồi, cong như có ai bẻ giò + đầu gối củ lạc nên ít khi em đủ tự tin phơi cái chân ra lắm..
    À, khi nào đấy em sẽ thử kiểu mặc quần ngắn chỉ để lộ gấu quần như chị gợi ý, nghĩ thôi đã thấy cool rùi
    Được viethuong279 sửa chữa / chuyển vào 14:20 ngày 16/07/2009
  6. thanhmaiq

Ờ...bộ đấy hợp với em thật đấy, nếu ko đuợc xem cái pic em mấy năm truớc thì chị ko thể hình dung ra sẽ thế nào, nhưng bây giờ thì OK...Em mà mặc thì ra chất phải bít (Mặt em giờ nữ tính và xinh ra rất nhiều, nhìn như diễn viên Ngọc Hiệp ý ...mà lại mặc kiểu men thế thì ...hhehee....chị ngóng pic từ bây giờ )
    Câu nhận xét của em về cái mũ của chị thì chị ko hiểu lắm...Chị chụp so sánh cho em thấy giữa hai cái mũ: Mũ chị đội ở pic trên với chính cái mũ trong bộ đồ cô mẫu mặc mà em thích ở trên cho em xem mũ chị vành nó hẹp đến đâu:
    Nhất cái câu em bảo "chứ cái mũ ý trông chả liên quan ý."...chị ko hiểu lắm..chị mặc bộ quần áo theo phong cách "a cool lady in suit style with a BF jeans" nên mũ thì miễn sao boyish là OK (tất nhiên loại trừ mũ luỡi trai trong truờng hợp mặc vest và giầy cao gót như này)...Mũ chị đội đúng kiểu như vậy...làm sao đến mức gọi là "Ko liên quan" nhỉ ..? Nghĩ ra đuợc thì chết liền
    Cái mũ có đai cũng có thể dùng đuợc theo cách như cô mẫu đội...nhưng chị vẫn thích dùng cái mũ cũ hơn, nó có màu dark grey hoàn toàn match với cái vest của chị ...và quan trọng hơn là chị đội cái mũ cũ này , mặt chị nhìn dễ chịu hơn nên chị thấy tthoải mái tự tin hơn cái mũ mới .....mặc dù cái mũ mới này cũng là loại hợp với chị nhất trong các loại mũ kiểu cách cá tính như vậy của năm nay rồi ...
    Em nói đúng, ở Nhật ko khó gì để mua một cái mũ phớt...nhưng để kiếm đuợc mũ hợp cho mặt chị là khó vô cùng...mũ phải sâu lòng...kiểu dáng làm sao để cho đội lên mặt nhỏ đi và nét mặt bớt góc cạnh đi...nhìn mặt bớt xấu đi , mà vẫn thoải mái ko bị mũ bó ép vào đầu thì mới đuợc ..giá cả nữa
    VIetHuong: Pic của bạn Gwen chị đã post lại ở ngay bài post trên mà
    Promese: Thế đi một cái hội chợ lắm cái hay vậy thì có mua đuợc cái gì cho mình ko? Mà chị vẫn hóng pic 10 cái xà-rông của em đấy ()
    À tài mà chị từng thử rồi...Các bạn Lào cùng đại học của chị trồng ngay ngoài bồn ở KTX để nấu canh và phòng đau bụng gì đó...chị lấy cái lá khô thử đốt lên lấy mùi...thấy chả ra làm sao, chả nghiện gì hết..chỉ thấy khét khét thôi
  7. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Em lại trồi lên bon chen vài câu nhé..
    Đúng thật sự như bạn trangsophia nói, cái mũ thật sự k liên quan gì cả. Có thể nhìn ở ngoài nó boyish như chị nói, nhưng nhìn trên hình chị chụp em thấy nó k boyish 1 tí nào, và có chiều hướng hơi lỗi mốt nữa, nhất là cách chị lật vành nó lên nữa. Bộ này công nhận nên có mũ nhưng nó là kiểu mũ hơi nghịch nghịch, mũ phớt như của mấy bạn ở mấy trang trước post hoặc ngay cái mũ xanh của chị về kiểu dáng cũng có vẻ hợp hơn.. Tức là cái mũ phải trông kiểu hơi retro, hơi bụi bụi và đúng là phải cực kì boyish. Nói 1 chút về chất liệu nữa thì em thấy cái mũ của chị hình như là chất liệu nỉ, vì vậy nó k có shape lắm, hơi mềm quá, em nghĩ mũ cứng vành sẽ hợp lý hơn.
    Nói về mũ của cô người mẫu trong hình nhé. Em thấy mũ của cô ý giống như mũ người ta đội những năm 5x-6x ý, nhưng rất cool, và nhờ cái mũ mà bộ đồ cá tính hẳn. Vấn đề không nằm ở vành mũ or cái gì đó.. mà là ở cả cái mũ từ kiểu dáng cho đến màu sắc.
    Quay về chủ đề, định chống spam up mấy cái hình mà đang ở trên cty chả có cái nào.
    Năm nay tớ nghiện váy, váy liền các loại. Mặc váy liền có 1 lợi ích là cực kì nhanh và cũng k phải nghĩ nhiều để kết hợp nó cho lên style của mình. CHỉ cần mình chọn bộ váy đúng là style của mình thêm 1 tí phụ kiện túi tắm giày dép là xong.
  8. tho_socola

tho_socola Thành viên mới

Nàng ơi, có 1 điểm cần chú ý là, bohemieng+ dép bệt chỉ nên áp dụng nếu nàng lưng ngắn chân dài, (tớ may mắn là tuy lùn nhưng tỉ lệ cơ thể ok), nên khi mặc và chụp ảnh mọi ng k thấy quá lùn), chứ nếu ngược lại mà mặc bohemieng thì sợ k đẹp nàng ạ.
    Nếu nàng cũng như tớ thì cứ mặc chứ, tớ thấy bohemieng k hề làm mình lùn đi 1 tí nào ^^
  9. ve_con

ve_con Thành viên mới

Đang chủ đề mũ, các nàng cho tớ hỏi như cô mẫu này đội mũ để chụp ảnh thì okie rồi, còn mình bình thường thì đội mũ kỉu này vào lúc nào được.
    Tớ thấy chỉ có mỗi đi dạo loanh quanh thì okie, nhưng kể cả đi dạo mình còn lê la shopping, vào cửa hàng mà cứ đội cái mũ bự chảng vậy chắc cũng ko okie lắm, chưa kể tớ cứ đội mũ là phải để tóc phù hợp, đến lúc bỏ mũ ra là cứ phải chỉnh lại tóc +_+ quả thực rất bất tiện.
  10. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Nhìn ảnh 2 cái mũ trên mình thấy nếu có một cái mũ có màu của mũ bên phải và kiểu mũ bên trái thì đẹp nhất.
    Nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 mũ này thì tớ thấy mũ phải hợp với bộ đồ chị Mai chọn hơn (vest đen và giầy cũng đen).
    Với cả thật ra, xét về dáng dấp, thì mũ phải cũng boyish nhưng lại chic, mà tớ nghĩ đấy là tinh thần chính của bộ quần áo trên (cả bộ cô người mẫu mặc nữa).
    Tất nhiên nếu có mũ nào hội tụ đủ 2 yếu tố màu và phong dáng thì ổn nhất, nhưng không phải lúc nào mình cũng có chính xác item hoàn hảo cho một bộ quần áo, mà tớ nghĩ, quan trọng là với những item mình có, mình vẫn phối được bộ đồ mang phong cách đó là được rồi.
    @Ve_con: Tớ nghĩ là mũ giờ thật ra đội cho đẹp là chính, nên cũng không cần bỏ ra khi vào cửa hàng.
    Dưng tớ cũng có vấn đề về mũ tương tự, ấy là khi bỏ ra thì phải sửa sang lại. Tóc tớ không khô mà dầu, nên rất nhanh bị ép và mất nếp cũ, nên đội mũ phần lớn là xác định đi chơi cả ngày đội luôn đó, không thì lúc bỏ ra sửa lại tóc rất lích kích .
    @VietHuong: Tớ nghĩ tại máy tớ đấy nàng ạ, không phải tại mạng chỗ nàng đâu . Hôm trước tớ post cái chụp màn hình lên để giải toán mà cũng chả thấy gì cả, lát sau thì nó hiện lên, lát sau nữa thì nó lại biến mất .

Tớ ngờ là tại máy bị dính virus từ blog hồi xưa (vì blog cũng kiểu hiện ảnh chập chờn lúc được lúc ko thế nì), dưng quét kiếc các kiểu chả diệt được, với cả có vẻ cứ để một lúc thì nó sẽ xem được, nên cứ kệ đấy thôi.
    [nick]
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 19:53 ngày 16/07/2009