1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dikilur

dikilur Thành viên mới

@thỏ_socola: chị ơi cái maxi dress đấy chị mua vải về đi may à, hết bao nhiêu xiền ạ ^^
  2. Moscovitz

Moscovitz Thành viên mới

Chị cargo có mấy cái sơmi đẹp thế :x chị hay mua ở đâu thế ạh :"D
  3. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Yêu cái pic này của cargo, ko nhìn thấy mặt nhưng cũng đủ thấy yêu rồi
    Có đứa ăn mặc rất thoáng và trẻ trung kìa .
    Mà nhớ là hứa send pic thật rồi đấy nhá, chị là ko quên đâu đới
    Chị cũng thích hè mặc váy, dưng mờ giờ có ông con nghịch hơn giặc rồi, leo trèo theo nó cũng đủ khiến chị thành con khỉ, chả váy vóc gì đuợc mấy, có váy thì duới ko legging cũng skinny jean, chả mấy khi dám chân trần ra đâu , tiện nhất vẫn cứ là váy có đũng thôi
    Nhìn cái pic cuối của em trên thấy em cũng có tông black-white mặc hè nhỉ...đây là tông ưa thích của chị mùa hè đấy, với màu trắng tinh chị ko mặc đưọc coat hay áo len, chị mặc vào hè với áo sơ mi cho đến đầu thu khi trời bắt đầu se lạnh là dừng ngay ...trắng-đen với elegant style, còn trắng với xanh bạc của jean cho casual look . Khi nào bớt luời thì đi là áo rồi post
    Chống xì pem
    Tối xầm xì trong những ngày hè mùa mưa như bây giờ ở Nhật, hoặc mặc vào buổi tối : giày là flat pumps (cực thích đôi này)
    Cho ngày đẹp giời nhưng luời là quần áo: t-shirt tay lửng ở trên, váy rời ở duới, giày dark blue 5 cm . So với xì tai của chị hay mặc thì quá nữ tính và hơi già nhưng đủ an toàn để đưa tok đi nhà trẻ mà ko ngại
    Hai bộ váy áo trên chả nhớ nổi là mua từ lúc nào nữa ...chị ít khi theo mốt mà toàn mua một lần rồi mặc đến rách
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 13:24 ngày 12/06/2009
  4. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Bạn Cargo hình như là rất thích áo kẻ nhỉ. Tuy không nhìn thấy mặt nhưng mà vẫn thấy được khuôn mặt thon, da trắng, chân dài, thích nhỉ
    @ Chị Mai: Em thấy bộ đầu tiên của chị thì mặc hè hay trời se se cũng okie hết ý. Mùa thu thì thay cái áo bên trong bằng áo dài tay là okie nhỉ...hihi.
  5. incon03

incon03 Thành viên mới

Các chị ơi, các chị cho em hỏi, nếu mùa hè ở HN, em mặc váy liền ngắn ngắn và đi legging đến bắp chân liệu có buồn cười ko ạ? Em ko có tiền đi oto , phải leo trèo xe máy suốt nên sợ nếu vô ý bị lộ hàng thì buồn nhắm, có bảo hiểm 1 tí cho nó lành.
    Em sợ bị soi nữa, ở Hồng Kông, đi MTR mặc váy ngắn đã đc các anh dê để í, các chị gái nhìn nhìn nên em toàn phải mặc thêm cái legging vào cho thoải mái, căn bản cũng tại em đi 1 mình nữa nên ko dám liều.
    Mọi người cho em ý kiến nhé, em cảm ơn ạ.
  6. h2o100

h2o100 Thành viên mới

Chị Mai cắt tóc rồi ạ? Nhìn cá tính, trẻ trung ghê.
    Cũng là chuyện ăn mặc trong mùa hè, mọi người thư giãn tý nhé:
    http://nguyentrongtao.vnweblogs.com/post/1890/151004
    Chống spam, đây là style của 2 bạn nhỏ nhà tớ ngày hè:
  7. playchuon

playchuon Thành viên mới Đang bị khóa

[purple]
    Hì hì chị Mai là dở gió sau khi sinh ,,còn em thuộc diện dở chứng trước khi sinh ..
    Điệu nốt ,,,khoe nốt ..chơi nốt ...thời gian còn lại không còn nhiều ( nghe bi đát nhỉ ) ...rồi đến lúc sinh em bé sợ rằng em còn tăng lên 20 kg nữa ..hic ...muốn điệu cũng khỏi điệu luôn [r39)]
  8. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Ới giời, hóng cổ dài như hươu từ hôm qua đên giờ thế mà rốt cục ăn quả lừa to, thấy nick em tuởng bở là có pic áo luới rồi nên vào ngay lập tức...Chơi về rồi, đêm cũng qua rồi, thế pic đâu?
    Tranh thủ hứng sắp tụt chị són nốt quả pic dở chứng của chị xong thì em post của em cho chúng nó ngán chị em mình luôn thể nhá
    Áo có chữ in nhũ bạc lì mặt rất là thik , mặc hôm nào trời ko nắng quá, hoặc buổi tối
    Khi nào ko có bố con tok là mặc bù ..chứ nhìn cái pic váy áo xanh trên kia điêu ko chịu đuợc ý, chịu cực giả vờ như thế khổ ko tả hết , nó chả là mình nữa
    Tạo dáng như em Thuý nhé : Tớ từ ngày lập cái topic xì tai kia, tớ "ngộ" em ấy đến mức lúc nào cũng tuởng tuợng ra đưọc cái dáng bon sai chơi vơi của em ấy, đến mức ko vào topic nữa cho bớt cơn ngộ...thế mà tớ thử mãi ko ra chất
    Bộ này sẽ đi với cái túi kiểu như Chanel này, kéo hai quai thành 1 quai rồi đeo dài xuống ở một bên vai
    Ha noi mua dong: Em nói đúng đấy , chị làm như thế nên váy này chị mặc quanh năm, trừ xuân
    Em Nuớc sôi 100 độ: May mà có em khen làm chị lấy động lực để cắt tiếp, chứ như bạn chị nói mà chị đã kể ở trên thì kể ra oải quá
    incon03: Chị nghĩ là ổn, miễn sao em mặc thấy thoải mái là OKie
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 18:12 ngày 12/06/2009
  9. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Cái này mặc với legging đc ko chị M nhỉ? Em nhìn cái pic chị tạo dáng bon sai mà bùn cừi quá. Rồi lại nghĩ đến cái pic của em Thúy. Chắc trên đời này chỉ có 1 mình em í đứng đc cái kiểu chơi vơi chới với thế thôi.
    @Thỏ: hnay tớ đi may cái maxi như của T rồi. Công dã man con ngan 250k. Ặc ặc. Trong khi chỉ may hơi phức tạp mỗi phần ngực thui chứ. Mà tớ đi sandal 9cm, thợ may đo đến gót rồi + 3cm nữa liệu có bị cộc ko nhỉ?
    10 ngày nữa mới đc lấy váy, hẹn bạn Mùa đông pic sau nhé
  10. ff0000

ff0000 Thành viên mới

mùa hè tớ mặc thế lày (hôm chưa xuống tóc)
    Tớ thik nhìn gái mặc váy dài tha thướt (mode của năm nay í), đơn giản vì tớ mặc k đc hợp (vai to). Ngoài ra tớ hay mặc quần lửng (chất jean) tụt của nam giới , nó k fải dạng quần sóc mà dài quá đầu gối tí . Hnào k khùng thì váy bò và bên trên áo hai dây, đơi. hôm nào tớ chụp gửi lên hehehe