1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuong_thanh151

phuong_thanh151 Thành viên mới

Không biết mặc quần kiểu này có bị gầy không bạn nhỉ , hôm trước hỏi ve_con rồi nhưng mà vẫn không dám bon chen vì sợ gầy lắm
    Được phuong_thanh151 sửa chữa / chuyển vào 13:52 ngày 23/07/2009
  2. phuong_thanh151

phuong_thanh151 Thành viên mới

Người gầy thì nên mặc như thế nào để che bớt khuyết điểm mọi người nhỉ
    Được phuong_thanh151 sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 23/07/2009
  3. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Nghe giang hồ đồn thổi (đùa chứ đọc báo tớ thấy thế) người ta hay khuyên mặc áo váy hoa văn to, sáng màu, chất liệu vải thì có thể là phi bóng...v...v.., hoặc may mà thêm bèo nhún diêm dúa tí nữa thì phải...hihi
    À mà maxi dress tớ nghĩ cho người gầy mình dây cũng hợp đấy bạn
    @ Promese: Hi`, được khen trẻ thì cũng có được nghe, cơ mà mỗi lần đi cạnh đến... nách zai nhà là bao cái trẻ trung gi gỉ gì gi gì gì đi nữa nó đi tong hết á, thấy tủi thân dã man, chỉ ước mình cao thêm ít nữa
    @ Chị Mai; Chị vẫn chưa trả lời câu hỏi của em về Ikebana nhé...hihi, nhưng nghe chị nói về cách phối trang phục của em có cảm giác chị đang dùng cái nghệ thuật cắm hoa ý vào ý
    Hi, em thích cái bình hoa chị cắm, em ko nhớ rõ tên lắm nhưng chị có bảo là hoa này mọc dưới nước nên khi cắm chị trải hai cái lá dài sang hai bên, tạo cảm giác mặt nước rập rờn ý...hihi, ấn tượng cực
    Tớ hơi lạc đè tí, cả nhà thông cảm
  4. tracyjack

tracyjack Thành viên mới

Không biết mặc quần kiểu này có bị gầy không bạn nhỉ , hôm trước hỏi ve_con rồi nhưng mà vẫn không dám bon chen vì sợ gầy lắm
    Được phuong_thanh151 sửa chữa / chuyển vào 13:52 ngày 23/07/2009
    [/quote]
    Ơ tớ cũng gay` mà ấy , mặc kiểu này ăn gian đưọc vòng 3 nhiều ý chứ , chân cẳng cũng có vẻ có da có thịt hơn ^^ . Ấy thử xem nhé !

Àh còn có bạn j hỏi tớ về dép đế xuồng ( wedges ) thì tớ mua bên này ban ah. Từ hãng bình dân đến đắt tiền hãng nào cũng tung wedges vào mùa hè . Wedges thường có đế rất cao tầm 9-10cm nhưng đi cực chắc chân do cao đều , hơn nữa đế dép thưòng lam bằng cói hay các chất liệu nhẹ .
    Mùa hè mặc váy sun dress , maxi dress hay quần linen rút dây mà di cung đôi wedges cói là perfect match đấy ah!
    Tớ có cái ảnh đôi wedges mà tớ đi trong mấy cái ảnh post vài trang trưóc .
    Được tracyjack sửa chữa / chuyển vào 21:20 ngày 23/07/2009
  5. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

ấy ơi, ấy có nhớ tên cửa hàng chuyên bán maxi D là gì ko? Tớ mê maxi lắm mà tìm đỏ mắt mới mua đc 2 cái . Maxi ở nc ngoài thì là trend của mùa hè nhưng tớ nghĩ ở VN mặc hợp nhất vào mùa thu
  6. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Em thấy ở Comptoir des...tên j ấy khó viết quá nên e k nhơ chinh xác,chỉ nhớ địa chỉ là ở 166 bà triệu ấy.Có mấy kiều Maxi Dress đẹp lắm...so ra rẻ hơn mua F21 mà chất ok hơn. Nhìn thì thèm thuồng mà e nhùn quá chỉ mớ thôi
  7. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

Cửa hàng ý chắc tên là Comptoir des créateurs ấy ui.Vì tớ thấy thỉng thoảng kênh 14 hay đề add tên cửa hàng này mà, ấy thử check lại xem
    Cả nhà ui, em mới mua đc cái áo váy ( dài trên gối), chất liệu silk , mặc thì rất mát nhưng chả bít mặc thế nào cả
    Vì cái áo này nó cứ mỏng mỏng kiểu gì ý ạ , mặc 1 mình nó thì lộ hết cả nội y :( , mà mặc áo dây với quần đùi bên trong thì hoá ra dở hơi hic hic
    Cả nhà tư vấn cho em mới
    Được minhm2t sửa chữa / chuyển vào 07:28 ngày 24/07/2009
  8. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

Hè năm nay em đi sale mua đc mấy cái váy xoè hoa hoét rẻ vô đối ý , mặc đi dạo phố hay đi chơi gì cũng ukie,quan trọng là mặc nó em thấy rất thoải mái, trẻ trung ,tung tăng hehehe
    Và vì mặc đi dạo phố nên em chỉ thích đeo túi to để nhét đc nhìu đồ :D
    Cái này có khi bỏ belt ra mọi ng nhỉ?Em đang kiếm 1 em áo sơmi tay lỡ mặc cùng(cotton or silk đều đc) mà chưa thấy cái nào ưng ý nên mặc tạm thế này hic hic
    Váy này sặc sỡ quá rùi nên em kết hợp flat với túi màu silver
    Nhưng nếu em thay = flat pump và túi màu coral ( hơi hơi đồng bộ mí mấy bông hoa trên váy) thì có sợ sặc sỡ tắc kè hoa quá ko ạ?
    Được minhm2t sửa chữa / chuyển vào 11:30 ngày 24/07/2009
  9. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Tớ cũng có 1 em áo mỏng tang tàng tàng nhìn rõ cả da thịt chứ nội i đã là gì. Bên trong tớ mặc quây ngắn. Ngoài nhìn vào trông như mặc mỗi áo chíp thôi í. Dĩ nhiên áo chíp thì tớ bỏ dây ra rồi trông cho đỡ bùn cười (vì quây giả áo chip mà). Dưới tớ cũng mặc legging đen cùng màu với áo quây.
    Tớ chỉ tạm thời nghĩ ra thế thôi.
  10. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

@minhm2t: tớ cũng có mấy cái váy giống ấy, cơ mà mặc ngắn, đi xe máy hay là 1 cơn gió thui cũng tung cánh bay hết...nên...hjx...ko dám bon chen đi đâu cả