1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

Bộ này nàng mặc đẹp wớ , tớ kết rùi
    Mai đi làm về phải lượn lờ kiếm cái thắt lưng đen mí đc ^^
  2. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

@vitba:
    Mấy cái váy này đẹp, nhưng không hợp với dáng của bạn, kể cả có cho cái thắt lưng to bản vào, bởi vì eo bạn kiểu "eo bánh mì", không hợp với dáng váy đó (hơi suôn). Nếu bạn mặc váy thì nên mặc cái nào xoè xoè hẳn, dài dài hẳn, ngắn ngắn hẳn, chứ cứ lửng lơ nên kén dáng người. ====>ấy ơi, ngắn ngắn hẳn là ntn?Nếu váy hoa xoè mà ngắn như jupe jean thì tớ chịu ko mặc nổi :( , còn nếu mặc jupe jean thì lại ra phong cách khác rùi, tớ chỉ muốn thử nghiệm,change a look 1 tí với mấy em váy hoa hoét này thui muh
    Váy thứ 1: đừng mặc với áo 2 dây đó trông béo, nếu dáng nguoi ấy như thế (chả khá hơn tớ là mấy ), thì nên mặc áo 2 dây cổ sâu tim hoặc tulip màu xanh đậm cho nó đỡ béo eo=====>Ui ui, nghe câu này xong mừng rơn,tớ thuộc loại teo tóp gầy guộc ,trông rất mất sức sống ,còn đang định tham gia biệt thự tăng cân của chị oliver80 nữa, nên lúc nào cũng muốn mặc cái gì làm cho ng khác nhìn có cảm giác béo lên 1 tí, nếu ấy thấy tớ béo béo chứng tỏ tớ đã thành công he he . Mà mấy cái áo ý là 3 lỗ, ko fải 2 dây.
    tớ muốn mặc với áo sơmi cơ nhưng chưa thấy em nào ưng ý nên kết hợp tạm với 3 lỗ , áo 2 dây trễ cổ tim thì tớ ko muốn trên hở, dưới cũng hở nên ko dám bon chen
    Dù sao cũng cảm ơn ấy vì mấy lời khuyên nha
  3. vitba

vitba Thành viên mới

"ngắn ngắn hẳn" là tớ thêm vào cho nó vần thôi . Nhưng tớ công nhận mấy cái hoa đấy nhìn ảnh đẹp, cute.
    No offense nhé nàng .
    Còn nói chung mấy váy ngắn quá ko hợp ở VN vì đi xe máy.Ở nước ngòai toàn đi buýt với ô tô nên thỏai xà mái thôi.
    Béo eo nhé, còn ngừoi thì không biết vì không biết ấy cao thấp thế nào.

Được vitba sửa chữa / chuyển vào 04:31 ngày 25/07/2009
  4. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

uhm, tớ cũng thấy vitba nói đúng. Chưa biết bạn gầy béo ra sao nhưng theo hình và theo tỉ lệ người thì đúng là bạn eo bánh mì ( giống tớ) rồi. Dù bạn gầy hay béo thì eo cũng ko có đường cong, không lượn thành hình đồng hồ cát. Vai hẹp, hông hẹp nên eo dù ko to nhưng người cũng như 1 đường thẳng ý T_T
    Khuyết điểm này càng lộ rõ khi đeo belt ngang bụng.
    Mà tớ thấy váy này là ngắn rồi đấy chứ. T_T ngắn nữa thì lúc nào cũng phải khép nép dè chừng ngại lắm ý!
    Tớ thấy dáng người như bạn nên mặc đồ thoải mái rộng rãi, ko ôm vào cơ thể thì có thể sẽ giúp bạn che được rất nhiều khuyết điểm và hợp dáng hơn ! ^^
  5. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

tớ thì lại thấy đc nhất là bộ thứ 3. Hình như bộ thứ 3 của bạn này là váy cạp chun màu đen chứ ko phải dùng thắt lưng đúng ko. Ít ra thì tớ thấy bọ này đúng theo cái trend năm nay là kiểu sơ mi tsơvin với váy hoa xòe ngắn trên gổi. Có lẽ do cái thế đứng chụp ảnh nên đã phá hỏng cả bộ váy áo . Tuy nhiên, bạn nên mặc sơmi có tay và chọn cái váy nào nhiều tầng hơn 1 tí chứ 1 tầng thì đơn điệu quá, tớ nhìn cả bộ mà hok thấy điểm nhấn nằm ở đâu hết trơn.
    Còn 2 bộ trên, cái sai của bạn là đã mặc áo 2 dây còn sơvin. Quan điểm cá nhân của tớ là đã sơvin thì phải có độ trùng của áo mới đẹp. Bây giờ ra đường rất nhiều ng mặc sơmi bó, chiết eo đàng hoàng mà cứ sơvin ầm ầm để lộ hết cả eo bánh mì trông phát gớm, nếu đã là 2 dây thì càng không vi bản chất áo 2 dây có cái j đó thoáng đãng, tự do và đơn giản rồi, ko nên bó buộc nó vào.
    Thứ 2 là thắt lưng....xấu, ko ăn nhập j với bộ váy áo cả. Cái này tớ nói thật lòng
    Thứ 3: đi cao gót nhé bạn, đừng đi bệt,
    Được papy_vani sửa chữa / chuyển vào 08:26 ngày 25/07/2009
  6. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Minh: : Đọc ý kiến các bạn cho em , chị cũng muốn góp vì ý chị hơi khác chút ...(À mà Em đã tìm thấy cái trang có pic chị bảo chưa ? )
    Chị thì thấy mua đồ ở VN quả thực là rất khó đưọc đồ đẹp mà rẻ...thuờng đẹp thì giá phải nói là "chát" , còn cái loại đẹp mà giá dễ chịu thì chắc như mò kim duới đáy biển ý....mấy cái váy như em mua mà lại rẻ vô đối thì cũng là khá lắm rồi ....Đã mua thì tìm cách mặc, ko bỏ ...kiểu gì cũng có cách thôi, có thể ko đuợc đúng kiểu để sành điệu hẳn cho lắm, nhưng mà nhìn tuơng đối xinh là OK rồi nhỉ ?
    Cái đuợc nhất của em là chân...OK...ko đủ tiêu chuẩn làm mẫu , nhưng đủ đẹp để diện váy ngắn theo chuẩn thông thuờng
    Eo: Mặc dù eo em trông ko nhỏ nếu nhìn pic như vậy...nhưng có lẽ cũng tại do cách thắt beo của em nữa...Với kiểu mặc như này, em thắt hơi trễ thì phải...thành ra phần nửa beo bên duới nó vào đúng chỗ hết eo và bắt đầu luợn ra ...Rõ nhất là pic 1, 2. Thắt beo cao lên chút đi...chắc độ khoảng bằng nửa chiều rộng của beo ấy ...Chú ý nhé, beo phải vào đúng chỗ nhỏ nhất của body, sao cho chỗ luợn ra là phần váy rồi ...(huhu, ko biết em có hiểu ý ko)
    Muốn eo trông nhỏ đi...cách tốt nhất là mặc áo trên có tay. ngắn....tay bồng là thứ mốt nhất năm nay cho loại váy này..nó làm cho phần trên vai và phần duới chân váy cân với nhau và làm cho eo đưọc trông thắt lại ở giữa...mặc áo ko tay như em thì làm cho nửa thân trên thẳng nên eo dễ bị "phô" ...
    Mặc như này này :
    Còn nếu em vẫn muốn giữ cái áo ba lỗ ở trên mặc với chân váy như vậy, thì có cách trông vẫn xinh là khoác thêm một cái blazer cho mùa hè vào cho nó che bớt eo và lộ chân váy ra (loại này may bằng cotton một lớp , thoáng mát chả khác gì áo sơ mi đâu ). Nếu đóng cúc thì nên chọn loại có eo, còn nếu chọn loại BF blazer như đang mốt năm nay thì để mở cúc ra, khi mặc nên hất bớt vạt áo ra sau chút cho bay bay, chơi chơi nhé ...
    Màu light grey xem chừng hợp nhất với cả 3 chân váy của em
    Cho chân váy 1,3: Một cách mặc nữa thoải mái mà vẫn xinh là như này mặc dù có thể ko đuợc đúng kiểu cho lắm..Áo t-shirt dài hơi ôm dáng chút...(kiểu này thì chân váy thưòng là có viền bèo hai lớp..)..chân váy em 1 lớp nhưng đuợc cái nó cũng phồng phồng , em thử xem nó có hợp mắt ko nhé ...
    Còn kiểu này áo t-shirt hình như rộng hơn nhưng chân váy như của em :
    Cuối cùng, nếu ko đi xe máy thì để chân trần, nếu đi xe máy thì nhớ legging vào nhé
    Kiểu như này:
    Chị thấy dáng em mặc kiểu thoải mái như 3 pic trên là hay nhất
    Nếu em vẫn thích beo: Beo váy 1 tàm tạm OK...beo váy 2 nên chuyển xuống cho cái váy 3 thì hơn
    Chúc em xinh tuơi
    Linh Khuê: Hai cái váy mà em đưa ra hỏi ý kiến mọi nguời...chị ko biết cụ thể dáng em sao để mà xem cái nào hợp với em hơn vì em toàn photoshop nên chị chịu ......Tuy nhiên, nếu tính kiểu dáng váy ko, chị thích cái 2 (cổ có đính đá ấy) hơn cái 1 rất rất nhiều ...
    (Công nhận với chiều cao 1m67 khó mua đồ may sẵn thật đấy, chị cao 1m63 mà với cỡ M cho châu Á thuờng là 1m58-1m62, hụt 1 cm thôi mà nhiều khi ko mặc đuợc ý )
    Tracy: Trong các pic nàng đứng, pic áo kẻ đi với skinny jean này là chị thích nhất đấy ...đơn giản mà vẫn rất thanh lịch, lại vẫn có nét "chơi chơi" ...thanh mảnh, cao ráo...mặc dù nàng đi flat pumps nhưng trông nàng cao hơn hẳn những pic nàng đi heels ấy

phuong_thanh151: Nếu em thấy dáng em giống dáng chị, và nếu như em thấy cách mặc BF jeans như của chị là OK thì em cứ thế mà thử thôi nhỉ ...Trưóc cũng có bạn rao bán quần này ở HN đấy
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 10:49 ngày 25/07/2009
  7. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

8. Tieuhankhe

Tieuhankhe Thành viên mới Đang bị khóa

He he , em vai hơi xuôi dáng người các cụ bảo là kiểu mình trắm, người tròn lẳn và dầy mình lắm không phải dạng người dẹt và hông rộng.
    V1 = V3 = gần như nhau
    cổ em thì cho dù có xuống 50kg như ngày đại học và cấp 3 vẫn không thấy xương đâu hết , toàn thịt là thịt thôi
    Con gái Châu Á người đa phần dáng hình A hết vai nhỏ và thấy xương và may đồ thường Size M V1 không quá 85cm ,nhưng em thì V1 xấp xỉ bằng V3 nên là phải chơi size , còn em thì toàn thịt
    Chị mai muốn gặp em tận mắt thì quá đơn giản cơ quan em chắc là chị mai đã có thông tin , đồng nghiệp của em ở trên này cũng có
    Đàn ông đã nhìn thấy em ngoài đời trong box Làm đẹp này .
    Chị hỏi anh X8 hay = Trái tim lạnh giá Hà Nội , Anh_tra-_76 hay Bạn đẹp zai đó
    Được tieuhankhe sửa chữa / chuyển vào 11:59 ngày 25/07/2009
  9. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

tớ thì thấy ấy mặc mấy bộ này cũng hợp, bộ cuối tớ ko thích hoa văn lắm. Nhưng bộ đầu thì rất là đẹp, nền nã và dịu dàng. Chỉ có cái belt ấy thắt bị thấp quá nên hình như nó thắt cả vào vùng xương hông nên bị to ra, tớ nghĩ kéo lên 1 chút thì nó sẽ nhỏ xinh hơn. Bộ thứ 2 thì hơi cứng một tí, hình như cái thắt lưng ko hợp lắm
  10. minhm2t

minhm2t Thành viên mới

Sáng sớm vào topic mà đã thấy bi nhiu reply của moi ng nhiệt tình góp ý mí tư vấn cho em, cảm động thía hie hie
    @trangsophia : ừa, tớ xương nhỏ ,hông lại hẹp,nên eo chẳng đẹp lắm, đang cố ăn uống cho béo tốt, hy vọng V3 đc cải thiện rùi sẽ đi tập bụng sau hehe, à mà bt tớ cũng mặc áo Tshirt , quần sooc thoải mái nhưng thỉng thoảng thích thay đổi tí ý mà
    @papy_vani: uh cái váy đen đấy là cạp chun nang a, tớ ko đeo belt vì chả thấy mình có cái nào hợp nên ko đeo nữa :P tớ cũng đang kiếm mí em sơmi đây mà chưa thấy :(
    @Chị Mai : ôi em tìm thấy rùi, mỏi mắt mới thấy ý a , nhưng mà đẹp, hoa văn sặc sỡ cực kỳ tropical , thích thé mà be^n em, em chưa thấy cái nào thế, thấy fải múc ngay mới dc
    Chị nhắc em mới để ý vụ đeo belt, đúng là bt em toàn đeo vô tội vạ,từ h sẽ chú ý đeo cao lên chút, đúng chỗ eo be nhất để ăn gian đc vài cm hêh , thx chị nhé
    Kiểu áo Tshirt với váy thì em vẫn mặc bt ý nhưng dạo này tập tành belt biếc nên mặc thử kiểu sơvin chị ạ :D , khi nào chán lại đổi kiểu kia, thay đổi làm mới mình cho yêu đời 1 tí ,lấy tinh thần sau những h đi làm toàn mặc uniform cứng ngắc
    @alicela : merci nàng khen tặng nhé, tớ sẽ chú ý đến cách thắt belt theo gợi ý của nàng và chị Mai, còn cái belt thì rảnh tớ sẽ đi ngó nghiêng tìm cái hợp với em váy ý hơn. Phewww đúng là con gái nhỉ, đủ các thứ phụ tùng đi kèm
    Được minhm2t sửa chữa / chuyển vào 14:12 ngày 25/07/2009