1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Tớ thì nghĩ khác với vitba..tớ thấy gái mặc bộ nên rất cute...trông người cao :)...
    Tớ ko rõ lắm thế nào là eo bánh mì ( có fải là eo hơi to ko?) nếu nhìn ảnh thì tớ nghĩ bạn minhm2t eo ko người mẫu nhưng là thon với người bình thường...
    Tớ chỉ ko thích có một điểm là mấy cái belt ko được hợp lắm. Gái kiếm cái belt đen bản to giống em Tracy ảnh mặc áo lụa bên trên thử fối xem sao...
    À ngoài ra..Tớ thấy kiểu váy này kết hợp với Tank top thì đẹp hơn là 2 dây ...
    Chúc vui nhé
  2. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Đang mùa sale hôm qua em lượn mua được cái váy này định mặc đi chơi tuần tới. Nhưng mà em chưa biết chọn với giày như thế nào, cả nhà tư vấn hộ em nhé.
    Nó đây:
    Chụp ngang nó thế, còn bt lúc mặc 2 bên nó sẽ rủ xuống thế này:
    Cái giày em đi thì em cũng thích vì nó màu nền nã, nhưng vì nó thế nên em cảm thấy nó hơi trật đường ray với cái áo. Em nghĩ là giầy phải chơi chơi và chắc là kiểu sandal dây hở chân chút, nhưng em chưa đi giầy như thế bao giờ nên cũng ko biết có đúng cần thế ko, và nếu vầy thì kiểu với màu nào là phù hợp.
    Mọi người tư vấn nhé, có gì mai kia em lại lượn solde tiếp .
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 19:11 ngày 26/07/2009
  3. Tieuhankhe

Tieuhankhe Thành viên mới Đang bị khóa

Nó có quá ngắn không nhỉ gwen ..hehe xem chừng nó rất giống mấy kiểu áo voan dài đấy
    Cơ mà chị nghĩ nếu nó là váy nên có dây đai lưng , nhỏ thôi có thể màu đen nhỏ mảnh và giày thì em nên chọn cùng tông màu với đai lưng
  4. gwens83

@chị LK: Nó cũng ngắn nhưng ko quá ngắn đâu, nên đi lại đứng ngồi ko sợ lộ gì hết : ).

Em cám ơn gợi ý của chị nhé, nhưng chị nhìn cái ảnh chụp ngang đấy, cái tà nó nối từ trên xuống dưới, nên em không dùng dây lưng với nó được.
    Chị gợi ý nữa đi : ).
  5. Tieuhankhe

Èo thế là kiểu này phải thuộc diện mini dress rồi
    Theo chị nghĩ hoa văn rồi thì giầy và tuí nên 1 màu thôi không đeo cái gì ở tai hết nhìn nhiều nó sẽ bị rối mắt chỉ đeo cổ tay hoặc cổ chân nếu em thích
    Màu thì cứ đen ..xanh tím là ok
  6. ALEXMARS

ALEXMARS Thành viên mới

Màu váy rất đẹp nhưng tớ thấy ngắn thật, hơn nữa chất liệu voan lại rất mỏng và nhẹ, gặp gió là tung bay, anyway nếu nàng bảo thoải mái và ko lộ hàng thì chắc là nàng đã thử rồi.
    Về giầy thì tớ sẽ chọn màu đen làm chủ đạo vì phần trên màu mè khá nhiều nên phải dùng màu đậm để cho bộ váy thêm phần sobre và chic. Hơn nữa váy ngắn và chân trần rồi nên để tránh cho bộ váy cái phần vulgarité thì ko nên đi giầy quá nổi và quá cao. Tớ nghĩ tầm 5 phân đổ lại là ok rồi. Tớ sẽ chọn 1 đôi escarpin hở mũi kiểu như thế này
    Còn nếu muốn mặc đi chơi và phải lội bộ nhiều thì một đôi flat cũng sẽ hợp với kiểu váy này.
  7. gwens83

@Chị LinhKhue: Thì đúng nó là mini dress mà (ghi trong hoá đơn là robe courte).
    @ALEXMARS:
    Cậu nói đúng, cái áo đã khá màu mè nên mình không muốn giày nổi bật quá, trông rất dễ thành lố lăng rẻ tiền, nhưng nếu cho một đôi giày thật đứng đắn vào thì lại cũng sợ chúng ko coherent với nhau. Tức là mình muốn một cái nào đó ở giữa giữa, cộng thêm với phong thái người mặc thì nó sẽ có thêm chất chic và sobre cậu gợi ý .
    Mà at-tăng với cả nhà là mặc đi chơi tối chập choạng, đèn nhập nhoạng, mắt nhìn loạng quạng : ), chứ đúng kiểu voan và ngắn thế này thì ko dám tung tăng ngoài đường mạo hiểm gió máy đâu, trông giống như ALEXMARS nói là rất dễ bị hiểu thành vulgaire và cũng bất tiện nữa : ).
    [nick]
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 20:06 ngày 26/07/2009
  8. Tieuhankhe

Nàng ơi chị nghĩ cái váy đó nó có thể như mẫu dưới kết hợp với quần lenging nhỉ .
    Cơ mà chị vừa tra thấy Venassa cũng mặc một cái váy ngắn như thế ..nên là mặc váy chắc ok
    Giày màu này chắc là ổn nhất , chỉ không biết có kiếm được không với lại nếu hở mũi một chút cũng ok
  9. promese

promese Thành viên mới

@nguời đẹp Linh Khuê: Em là em thích buôn chuyện dông dài trước khi tập trung vào chuyên môn.
    Bác cho em hỏi tò mò tí thôi, Linh Khuê có phải nghĩa là sao Khuê sáng lấp lánh không ạ?
    và ngocthienanh là viên ngọc sáng trên trời, bác hỉ? Em chiết tự tạm thời nó là thế. Có gì không phải bác bỏ quá cho.
    Size của bác thì thực ra rất phổ thông, chả cần ở bên Tây là gì cho xa xôi. Ngay TQ thôi cũng đầy size cho bác rôì. Vì dân Tàu từ Bắc xuống Nam, chiều cao, màu da, đặc điểm nhân trắc học đã khác nhau lắm rồi mà. Hắc Long Giang thì con gái cao 1m7 là..lùn, trong khi Quảng Tây giáp VN thì 1m6 đã là khá khá. Em nhớ size TQ hay phân theo cm, cứ 5cm là 1 size. Ví dụ size 1m50, size 1m55..kiểu thế. Chia như vậy nó cụ thể hơn là S, M, L của VN.
    Bác không thích bạc Thái à, vì nó hơi đen và hơi cầu kỳ nặng nề, phải không. Thái có dòng bạc đánh theo kiểu Ý, chất bạc cũng sáng bóng, ít chi tiết đánh đố khán giả. Mà giá cả vẫn..Thái.
    Vụ cái xường xám thì nan giải đấy bác ạ. Cái nàng blue mặc đã là chuẩn rồi. Nhưng cái mà bác thích, do cô minh tinh nào đấy mặc thì lại là VIP cơ. Kiểu một con ngan trong hàng ngàn con ngỗng ấy. Người thường chúng ta khó mà với tới, vì không đủ kỹ thuật. Thêu thùa mô phỏng sẽ ..bất khả thi. Vì hoa của nó nhiều, to, nhưng đường nét rất thoáng. Em kiến nghị bác không nên thêu hay đính cườm gì hết. Mà bác..vẽ cho em. Như vẽ áo dài ấy. Sẽ mềm, bay như giá công vẽ thôi.
    Bác mê xường xám nhỉ, em cũng mê nhưng mê vừa vừa. Em thích cái gì cổ điển nhưng cũng phảng phất nét hiện đại. Bác thử xem lại bộ phim Tâm trạng khi yêu, sản xuất 7 năm trước xem. Hai trí thức Hongkong với đời sống thành thị quẩn quanh u uất. Nhân vật nữ đâu như thay hết 20 cái xường xám thì phải.Bà giáo người Hoa của em trầm trồ xường xám phim ấy đẹp lắm, mà em chưa xem.
  10. darlie

darlie Thành viên mới

Em thì mặc đồ đơn giản, chủ yếu là áo phông :x...kết hợp với đủ mọi thứ :x, cả sandal galidator nữa...hợp với mọi lúc mọi nơi í