1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vite

vite Thành viên mới

@promess : nghe bạn kể về hàng viện trợ mà thấy ham .Bạn cho mình địa chỉ cụ thể đc ko , ở Paris có ko bạn ? để mình nhắn bạn mình đi xăm soi :)
  2. promese

promese Thành viên mới

Tất cả các thành phố đều có, Paris chắc chắn có.
    Hiện h mình ở La Rochelle, thành phố nhỏ xíu, đường kính có 5km mà cũng có. Một năm mở cửa bán hàng 3 lần( thường bán vào xuân hè).
    Cách đây 2 năm, mình về một làng quê nhỏ xíu ở tỉnh Provence mà cũng có.
    Paris thì cam đoan quận nào cũng phải có
    Bạn có thể hỏi phòng văn hoá, phòng du lịch của các quận ra ra ngay.
    Nếu không tìm được, bạn chịu khó ra chợ đồ cũ. Người dân mang đồ ko dùng ra bán ấy, cũng rẻ. Đôi khi kiếm được của độc.
  3. vite

vite Thành viên mới

@promese ; tks bạn , đúng là ở Paris có khu Montreuil là hay bán đồ cũ , đồ chợ trời . Nhưng ở đó ko có nhiều quần áo hàng marque và mới lắm , nó cứ lộn xộn ,trộn với hàng tàu thì nhiều , mà quần áo lại cũ nữa , rẻ thì có rẻ nhưng ko có cái nào mới và đẹp . Và phần nhiều nó chỉ bán đồ mỹ nghệ , đồ cổ ...Mình sẽ nhắn bạn mình tìm thêm vài nơi , kiếm đc cái nào hàng marque như bạn nói mà 1 euro thì cũng đáng cái công đi tìm và xăm soi ha
  4. promese

promese Thành viên mới

Cái khu mà mình đến đồ cũng cũ mà, có điều nó được phân loạn cẩn thận. Không phải toàn hàng maque đâu bạn ơi. Mình dành thời gian bới tìm đó.
  5. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

Ở chỗ tớ gọi mấy cửa hàng này là mấy hàng charity - hàng từ thiện , người dân donate đồ cũ của họ cho các cửa hàng , các cửa hàng bán được bao nhiêu tiền sẽ đưa vào các quĩ từ thiện ( cho bệnh nhân ung thư , cho pet ...) Thỉnh thoảng đi qua thấy mấy bao tải của các donater vứt ngoài cửa :D hihi . Tớ cũng hay vào mấy hàng đấy nhưng chẳng mua quần áo bao giờ, phần lớn thích mấy đồ trang trí nhà cửa của họ , thỉnh thoảng có mấy đồ cổ mang đậm phong cách Châu âu nhìn thích lắm . Hay mấy cái đồ chơi đem về bày cũng hay
  6. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Các bạn Nhật ăn mặc thật xì tai. Ở VN hiếm khi nhìn thấy cách kết hợp như thế này. ^^
    @chị Mai: em không PM được trên diễn đàn. Lỗi sao đó! T_T chị có thể cho em nick YH của chị được không? Em muốn nhờ chị bày em mấy công thức nấu món ăn Nhật đơn giản với natto và edamame T_T
    Được trangsophia sửa chữa / chuyển vào 10:05 ngày 07/08/2009
  7. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Ôi giời, may hôm nay chị rỗi nên lâu ko thấy topic này thì vào lại đây xem sao, thuờng chị khi vào mạng thì ít chạy sô đuợc lung tung, đã vào đâu thì chỉ vào được đúng chỗ đấy là hết...từ lúc tự nhiên hứng lập cái topic đuờng phố kia là khỏi ngọ ngoậy đuợc ở đâu nữa
    YM của chị cũng là thanhmaiq thôi, nhưng chả mấy khi chị thò mặt đưọc lên đấy đâu
    Xin phép cả nhà tớ trả lời béng em ấy ở đây cho nhanh, dù sao nó cũng gọn nhẹ thôi
    -Nato: Là món hạt đậu tuơng đưọc ủ cho lên men , vậy cách ăn ngon mà vẫn bổ duỡng nhất ko nấu nuớng gì, ăn nguyên như vậy sau khi trộn với hành lá thái nhỏ, ngoài ra thêm chút mù tạt hoặc với trứng sống thật tuơi. Tất cả hỗn hợp ấy dùng đũa đánh vòng tròn thật nhanh theo một chiều sao cho nó nổi bọt lên , kéo đũa lên thấy dính nhớt nhằng nhằng là OK..Phủ lên cơm nóng , ăn luôn
    -Udamame (Đậu rau): Hình thù ko khác gì quả đậu tuơng...Cách ăn phổ biến và đơn giản nhất là để cả quả, luộc lên với chút muối. Ko cần luộc lâu như đậu tuơng , chỉ cân sôi một lúc, kiểm tra thấy nó vừa hết độ tanh của hạt đậu sống chuyển sang vị bùi là OK
    Ngoài ra có thể tách lấy hạt, trộn với cà-rốt , hành tây, bí đỏ thái sợi, trộn bột như kiểu tempura rồi rán ..
    À hai pic em chụp thể hiện đúng kiểu ăn mặc rất thông thuờng của các bạn Nhật đấy ...từ béo cho đến gầy, các bạn vẫn mặc đủ kiểu xì tai
    Chống xì pam bằng cái pic này: Đang trên đà cảm hứng đồ rẻ từ em Gwen, áo t-shirt loại 5 USD, 95% cotton, loại ôm dáng nhưng co giãn rất tốt nên mặc cũng dễ chịu. Design kiểu năm nay chữ chiếc loạn xị cả mảng tuớng trên áo là thứ bình thuờng thì ko thích lắm nhưng mua vì nó rẻ cần có cái để thay đổi, với lại cũng OK cho mùa năm nay
    Heels gladiator cuối cùng cũng vẫn ruớc một đôi vì quá thích kiểu dáng và giá cả của nó, ko có kiểu heels này thì nhiều bộ tớ ko phối đưọc...Đã đi thử shopping, đi bộ hơn 1 tiếng trong siêu thị tất nhiên ko thoải mái như đôi flat nhưng thấy cũng OK ko đến nỗi đau chân, còn lâu hơn thì chưa biết
    Kiểu áo này năm nay hay đuợc mặc với cái dây đeo giả như này, túi là cái metal midnight blue padington mà tớ đã chụp:

[​IMG]Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 18:44 ngày 08/08/2009
  8. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Bộ ở trên của c.Mai e nghĩ mặc với 1 cái áo khác thì ok hơn...còn với cái áo,nếu là e thì e sẽ mặc với 1 cái quần sooc
  9. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

Năm nay thấy loại váy kiểu này bán nhiều , tớ cũng bon chen Váy này được cái mặc tiện , xỏ vào cái là xong mà tính mình lại rất thích cái gì comfy híhí
    Hình web :
    Tớ :D
    @ Chị Mai : Em thấy chị mặc cái quần mà cùng cái BF blazer í đẹp hơn ;) , ra chất hơn cái quần dài này , không biết tại sao
    Được thichanthitbokho sửa chữa / chuyển vào 01:20 ngày 09/08/2009
  10. promese

promese Thành viên mới

thịt bò khô cho mình hỏi cái clutch trắng cầm trên tay là của hãng nào thế? Đẹp thật đấy.