1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè này các bạn mặc gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi muadong_hanoi, 09/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

bạn này tìm chắc chưa kỹ hoặc tìm ko đúng chỗ rồi, cái túi này tớ thấy nó vẫn bày ở takashimaya . Tớ vừa ở Sing tuần trước nhé
  2. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Nàng ơi, tớ đi đầu t7 cơ. Tìm hok có thế là tớ mua cái Guess ở bên Takashimaya rồi. Cái TTTM gì đối diện Taka í nhỉ, nhiều đồ bên Taka sale mà bên đó chả sale tẹo nào. NV lại hok dễ thương bằng.
  3. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Chị M ui, cái váy này dịu dàng nhẹ nhàng đáng iu quá (em nói liền 1 hơi ko chấm phẩy gì hết). Hnay em cũng mặc 1 em nhẹ nhàng dư này đi ăn sushi nhưng váy em 2dây nên sẹc xi chết đi đc.
    Nhân tiện em hỏi chị M tẹo. Em cuốn sushi = cái mành mà hok bh chặt chị M ạ. Cắt ra rơi gần như lả tả. Muốn ko rơi em chỉ còn cách là chén luôn thôi chị ạ. Ltn cuốn chặt bh?
  4. thichanthitbokho

thichanthitbokho Thành viên mới

áo đấy tớ mua của Zara nầng ạ :) Tớ cũng có một seri áo kiểu này giống hệt nhau khác mỗi màu í, áo này mặc dễ kết hợp đồ nàng nhỉ ?
    Có ai thích loafer như tớ không nhỉ , từ đầu hè đến giờ mua phải đến 3 đôi hic .. kiểu giày này tiện lắm , mặc gì thấy cũng hợp. Mà bây giờ sang thu rồi nhỉ , mọi nguời update đồ thu đi Nợ cả nhà ảnh đề mô căn bản tớ mới chuyển nhà mà cái phòng này không có gương to cho mình tự sướng
  5. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

@Chị Mai: Chị mặc bộ na?y đẹp! Lâu lắm mới thấy chị mặc váy kiê?u nhẹ nha?ng nưf tính thế na?y.
    Em ca?m ơn chị vê? vụ natto nha! Hnay em mới đọc được chị ạ. T__T ko hiê?u sao em ko va?o được la?m đẹp.
    @ Nhím: bạn muốn quấn sushi chặt thi? cufng dêf thôi.
    MI?nh thươ?ng la?m thế na?y.
    Đặt tấm rong biê?n lên chiếu sao cho nó ngang bă?ng với cạnh đáy. Xếp cơm va? nhân lên cách đâ?u miếng rong biê?n khoảng 2cm. Chú ý nhớ đư?ng xếp cơm kín tấm rong biê?n nhá, nhớ đê? chư?a khoa?ng 2cm ơ? đoạn cuối. Va? cơm ơ? đoạn đâ?u thi? nén lại cho nó mo?ng hơn đoạn giưfa 1 chút.
    Sau đó nhấc cạnh đáy cu?a chiếc chiếu cuộn va? gập lại trên cơm đô?ng thơ?i khum tay tha?nh hi?nh chén đê? la?m tha?nh 1 cái khuôn tro?n. Bạn có thê? khum các ngón tay sâu dưới chiếu đê? cho nhân dc đặt va?o trung tâm. Rô?i ấn cac ngón tay va?o đáy cu?a phâ?n cơm rô?i cuộn vê? phúa trước. Giưf áp lực trong khi cuộn. Vư?a cuộn bạn vư?a nắn nắn cho cuộn cơm có dc hi?nh trụ đến cuối tấm. Sau khi cuốn đến hết tấm rong biê?n.
    Sau khi bạn cuốn xong, muốn chặt hơn thi? câ?m cuốn cơm vâfn cuộn trong chiếu đó nắm nắm trong lo?ng ba?n tay 1 chút nưfa. Đa?m ba?o cơm sef rất chặt. a? , lúc cắt nhớ ma?i dao cho sắc. Bạn có thê? bôi lên dao 1 ít dâ?u vư?ng hoặc la? nhúng va?o nước. Sef rất dêf cắt.
    Chúc bạn ăn ngon nha! ^^
  6. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Ấy ơi, thks ấy nhĂ. T> vote ******** cho ấy r"i. T> cũng cu'n theo cĂch của ấy, i như trĂn sĂch cũng dạy vậy nhưng vẫn ko tĂi nĂo chặt 'c. Sushi Y Asahi Triều Nhật t> 'f Ă thấy họ cu'n cũng ko chặt mấy, chủ yếu lĂ khi cắt miếng cơm ko vỡ thĂ vẫn ok thĂi. Hnay t> xĂ miếng rong bifn ra cu'n = tay v>i cĂ ngừ chĂn luĂn ko cần mĂnh nữa
    Sr ch< em vĂ hơi lạc 'ề tĂ nhĂ.
  7. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Chị nghiện sushi nhưng là sushi cá sống nằm trên, miếng cơm nắm nằm duới ấy nên toàn phải ra hàng chén thôi, chưa từng tự làm cái kiểu sushi cuốn bao giờ hết.
    Ngoài những gì Trang bảo thì em thử tham khảo thêm ở đây nhé: Chị nghĩ point ở chỗ ngoài cách cuốn như Trang bảo thì nên nắm cơm lại cho chặt , rồi dàn bẹt lên miếng rong biển trưóc khi cuốn + Một con dao cắt luỡi mỏng thật sắc
    http://www.youtube.com/watch?v=krr42uYFpkA&feature=channel
    http://www.youtube.com/watch?v=xFcOQw0VQFM&feature=channel
    (Chắc chị cũng thử làm ở nhà xem, dù gì ít nữa cũng phải chuẩn bị cơm hộp cho tok đi học )
    QUay lại topic : khi nào mặc váy xinh thì chụp pic cho chị xem với
    Như em với Trang nhận xét thì chị mặc váy như vậy công nhận nữ tính bao nhiêu phần, thế mà chị cũng chỉ thỉnh thoảng mặc thôi, khi nào có điều kiện thoải mái tung tẩy một mình ấy ...
    Thu sớm của tớ : Bộ này mặc hôm nay cũng chỉ casual như tớ thuờng post , nhưng thôi để chống xì pem
    Thời tiết thất thuờng nên thuờng tớ mặc 2 lớp sao cho khi cần phải cởi lớp ngoài ra thì áo trong vẫn OK .
    Bốt bệt: Xì tai thu năm nay vừa mới ra. Đôi này hiện là đôi tớ kết nhất trong đám giày bốt mà tớ có vì cực tiện lợi và dễ phối đồ
    Thichanthitbokho: Đôi giày đẹp quá, Burberry hả em?
    Chị cũng rất thích kiểu giày này vì tính dễ phối đồ cực cao, lại còn dễ đi của nó, định mua bao lần rồi mà chỉ còn chờ khi nào có đôi vừa mắt lại ko làm viêm màng túi thì duyệt luôn
    Em post đồ thu để kéo cái tpic đồ thu đông lên đê^^^^^^
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 13:02 ngày 10/09/2009
  8. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Nhờ có 2 clip này mà em đã bít em cuốn sai ở công đoạn nào chị Mai ạ. Ngta cuốn dc 1 cạnh thì lật qua cạnh khác cuốn tiếp thì em cuốn thành vòng tròn nên ko chặt là phải
    Váy kỉu nhẹ nhàng xinh xinh thế thì em có nhìu nhưng máy ảnh hỏng từ lâu rồi mà em chưa có xèng mua cái khác
    Với lại ở HN chị bít bụi bẩn tn rồi đó. Đi xe máy thì nắng ko mặc đc. Đi bus thì đông đúc chen chúc rồi có khi còn bị sàm sỡ nữa í chứ. Chỉ khi nào em có bạn đón mới đc diện thôi.
    Chả bít đến khi nào mới thoải mái tung tăng diện đc các kiểu váy ra đường nữa?
  9. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

mùa hè này, mình mặc váy... của chị LK
    bạn thi... gì ở trên ơi (sr tớ quên nick) đôi giày í mua ở đâu thế, tớ chán giày cao rồi, quay về với bệt, à tớ ở VN thui, ấy mà đang ở bển thì cũng pó tay
  10. kendy007

kendy007 Thành viên mới

Bốt bệt: Xì tai thu năm nay vừa mới ra. Đôi này hiện là đôi tớ kết nhất trong đám giày bốt mà tớ có vì cực tiện lợi và dễ phối đồ
    Giày của bạn Mai đẹp quá, đấy là da lộn kiểu bụi bụi phải không? Chắc đông năm nay mình cũng phải kiếm một đôi.
    Có tấm hình mình chụp từ mấy mùa hè trước và các bạn đã chuyển sang thu cả rồi nhưng giờ mới lục ra được nên post lên chống xì pam :)