1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè rồi, da siêu dầu, ko trắng, ko make up thi nên dùng kem dưỡng gì ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi spicegirlss, 01/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spicegirlss

spicegirlss Thành viên mới

Mùa hè rồi, da siêu dầu, ko trắng, ko make up thi nên dùng kem dưỡng gì ?

Mùa hè rồi, da to siêu dầu, ko trắng, ko make up , mà muốn chống nắng, và chống dầu thi nên dùng kem dưỡng gì hả cả nhà ơi, bạn nào giống mình thì vào đây bàn luận xem, tớ các năm trước chẳng bôi gì cả,nhưng bây giờ có tuổi rồi, nên phải chăm sóc da mặt tí
  2. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Thế thì chẳng kem gì cả, chịu khó đắp mặt nạ bùn sét với lại lòng trắng trứng và chanh để cải thiện độ pH và tiết dầu của da, một thời gian là sẽ OK ấy mà
  3. spicegirlss

spicegirlss Thành viên mới

Thế thì chẳng kem gì cả, chịu khó đắp mặt nạ bùn sét với lại lòng trắng trứng và chanh để cải thiện độ pH và tiết dầu của da, một thời gian là sẽ OK ấy mà
    Thế dùng cái này có sợ bị bắt nắng ko bạn? dùng gì mà chống nắng chút, da dầu bắt nắng kinh khủng lắm bạn ơi, da tớ cứ tai tái, nhìn trông chán lắm
  4. maianh23

maianh23 Thành viên mới

em giống y hệt chị chủ topic, có điều em còn trẻ, hehe, theo em nên dùng The Body Shop dòng Seaweed loại Daily Moisturizer SPF 15 cho da oily đó, hoặc là Avene SPF15 .
  5. Marylin

Marylin Thành viên mới

Da oily thì ko thể chữa hết oily được,chỉ kiếm chế tiết nhiều dầu thôi.Bạn mang trong người ít giấy thấm dầu để khi lấy bớt lượng dầu thừa trên mặt cho khỏi tắc lỗ chân lông.Kem dưỡng thì M thấy mùa hè dùng dòng Pure focus của Lancôme khá tốt đấy,giảm oily mà pore cũng nhỏ bớt,sạch.Tuần 1/2 lần đắp Instant purifying mask của Chanel ý,có Kaolin hút bớt dầu,da sạch và thoáng cực
  6. madlove

madlove Thành viên quen thuộc

Thông tin thêm là bạn bao nhiêu tuổi, tình trạng da như thế nào, căn cứ vào đó mới có thể chọn được loại kem duỡng phù hợp.
    Da dầu tốt nhất là dùng loại Serum, do nó là tinh chất dạng lỏng nên thấm vào da nhanh và k gây bóng nhờn

7. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

tớ cũg vote choa Seaweed cuar TBS dùng xong da rất chj nà thjk náh
  8. neu_hn_vn

neu_hn_vn Thành viên mới

m thấy bạn chăm đắp mặt nạ đất sét là nó cũng làm da điều tiết lượng dầu 1 chút rùi , và nhớ rửa mặt ngày 3 lần thôi chứ cứ thấy dầu là đi rửa mặt là da lại càng tiết dầu mạnh hơn đấy b ạh .
  9. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Nói chung đắp j lên mặt cũng dễ bắt nắng cả, việc đắp cứ đắp, còn khi đi ra ngoài đường thì nhớ che chắn cho cẩn thận, chứ k thì dù chả bôi gì cũng đen thùi lùi
  10. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Các ấy cứ nói thế chứ đắp bùn khoáng chẳng bắt nắng mấy đâu, đặc biệt là đắp vào buổi sáng, xong thoa nước hoa hồng vào và bôi kem chống nắng là ok ngay. Mua loại serum hay face lotion có chỉ số chống nắng bôi lên là ok ấy mà