1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa hè trang điểm sao cho hợp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emgai_hubm, 23/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zsuzsi

zsuzsi Thành viên mới

bạn dùng SSD UW white ko tốt cho da dầu đâu , xong lại dùng thêm kem chống nắng lại càng làm bí da
    nếu ban. giảm được 1 trong 2 loại dướng thì tốt , chỉ cần kem dưỡng+chống nắng, corretor che khuyết điểm trên mặt sau đó dùng phấn bôt. là đươc. rồi.
    Mùa đông có thể trang điểm kĩ nhưng mà mùa hè nóng nực thì giảm bớt các công đoạn đi cho da thở thì mun. không lên .
    Tớ thấy nhiều bạn ơ đây còn trẻ (18-25t) da dẻ rất đep, tư. nhiên mà dùng phấn nền làm gì che phủ đi cái đẹp tự nhiên ở tuổi này, phấn nền dạng fluid chỉ dùng lúc nào da mình đã bắt đầu lão hóa ( từ 26 t) thôi .
    còn nếu dùng nền cho da dầu thì chon. loại matte , loại đó hút dầu rất tốt .
    ví du. của Clinique hoăc. Esteé Lauder .EL có loại AERo Matte rất tốt cho da dầu - hỗn hơp thiên về dầu đấy .
    đấy là ý kiến của tớ vì da tớ cũng giống da ban. nhưng tớ bị di. ứng SSD nên không dùng đươc. sp nào của nó cả.
  2. TDT_HTT

TDT_HTT Thành viên mới

Da tớ là da dầu , lỗ chân lông to , nhiều mụn đầu đen ở trán , mũi , mùa hè da nhiều dầu và bóng wá , đã thế da mình ngăm ngăm nên mỗi khi bóng nhờn là lại càng đen , hix , bạn đi hút dầu ở đâu thế ? và nên dùng mỹ fẩm hãng nào thì tốt nhỉ ?
  3. TDT_HTT

TDT_HTT Thành viên mới

4. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Quan tâm quan tâm. Mùa hè da dầu, ko bôi dưỡng da thì hỏng da mà bôi thì đến trưa mặt cứ bóng loáng trôi hết cả phấn. Chán ghê. AI có cách gì ko chứ, làm thế nào cho hết dầu nhỉ?
  5. cherylshop2

cherylshop2 Thành viên mới

Ui thanks ấy much.
    Tớ apply cái UV white lên cũng thấy nặng nặng mặt zùi. Nhưng muh nghe lời tư vấn của mấy chị ở show room soi da xong tư vấn thế nên rinh cả bộ về, hik. muh nghe nói làm sáng da và chống lão hóa sớm (hic, đúng vấn đề của mình) nên ngày nào cũng ngoan ngoãn bôi chăm chỉ. Nào ngờ cũng chẳng khá khẩm hơn tí gì. hị hị
    Da tớ cũng xỉn chứ không trắng mịn đâu nên phải make up zùi.
    Hôm nay tớ bỏ bớt UV white zùi, lớp phấn mỏng mịn hơn nhưng vẫn chẳng giữ được lâu. sao tớ xịt khoáng zùi mà vẫn ko được long lasting nhỉ, mà cả ngày ngồi điều hòa luôn đấy! Đến trưa là da tớ lại xỉn như ko hề trang điểm chứ