1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mua kẹp mi loại nào thì tốt nhỉ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Asha_dethuong, 23/04/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên mới

mua kẹp mi loại nào thì tốt nhỉ?

Cái kẹp mi cũ của em hỏng rồi. Giờ em muốn tìm mua 1 cái kẹp mi nào nó tốt tốt, giá thành vừa phải, kẹp xong thì trông nó cong vút tự nhiên chứ ko trông như bị gãy là được >"< Mọi người có biết ở đâu hay ai bán hay loại kẹp nào tốt ko ạ thì giới thiệu cho em.

Mà mắt em hơi...dài (?) nên nhiều khi kẹp mi vẫn fải kẹp nhiều góc độ chứ ko thì ở đầu mắt và đuôi mắt nó ko cong :D Mọi người xem có cái loại nào phù hợp vs em ko ạ?

thx all.
  2. BgirlluvsTig

BgirlluvsTig Thành viên mới

Tớ nghe các chị bên NTT khen kẹp mi của Shiseido lắm ^^ giá cũng ko đắt lắm. Còn nếu loại này vẫn chưa ăn thua với mắt ấy thì thử Shu Uemura xem, rất đỉnh nhưng mà thiết kế hơi to ko hợp với mắt ng` Châu Á
  3. icyradar

icyradar Thành viên mới

cá nhân mình thích kẹp mi Shi hơn là Shu, mình có cả 2 cây, và mình cảm giác Shi giúp mi cong lâu hơn cũng như vừa với mắt mình hơn :)
    shu thì bi g mình ko bít bán ở đâu chứ Shi thì ở NTT đang bán đấy, mình cũng mua ở đấy, bi giờ đang phân vân ko bít cónên để dành sợ mai mốt nó hư :))
  4. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên mới

2 bạn cho tớ hỏi giá cái kẹp của Shiseido là cỡ bi nhiu? với cả là NTT là ở chỗ nào? ^^
  5. icyradar

icyradar Thành viên mới

http://muare.vn/f_363/2175573.ttvn
    NTT là topic kinh doanh của nhà từ thiện box làm đẹp đó bạn
  6. macoholic

macoholic Thành viên mới

Vote cho Shu vi` ở trong Sephora họ khen Shu quá trời . Đang order 1 cây bi`nh thường va` 1 cây nhỏ để xa`i đa^y
  7. M0on1989

M0on1989 Thành viên mới

Tớ cũng vote cho kẹp mi Shi và Shu:D tớ thử cả 2 rồi thì đúng alf Shi có vẻ hạp với ng VN hơn vì nó kẹp đc cả những sợi mi ở đuôi mắt chứ cái Shu thì do vòng kẹp nó hơi to nên ko lách vào đuôi mắt đc ( ngu văn khó diễn đạt quá ) Shi thì ấy qua NTT đang bán ý, còn Shu thì hồi trc tớ mua của chị Ju khoảng 350K thì phải
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Ôi vậy Macoholic dùng Shu đi đã. Tớ cũng có một cây đây, công nhận là nhanh, giữ cong lâu từ lúc bấm xong đến khi tẩy trang xong, nhưng mà không vừa mắt thật. Muốn xoay qua xoay lại để bấm đầu mắt cuối mắt như em chủ topic là tớ chịu rồi. Bấm giữa mi với ngọn mi để tạo dáng cong cong mà toàn bị gập mới cú chứ, thế là chấp nhận ù xọe cho xong bấm mỗi gốc mi cho mi hướng lên.
    À, tớ dùng loại thường nhé. Còn loại mini trông có vẻ nhỏ nên tớ chưa thử.
  9. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Eyelash curler tớ dùng qua cả Shu Amura lẫn SSD. Shu Amura tớ có 2 cây: 1 mua ở Mỹ, một ở Korea. Và SSD có 1 cây mua ở Mỹ.
    Tóm lại 1 câu là châu Á dùng SSD là tốt nhất. Shu Amura bán ở Mỹ khác ở châu Á nhé. Ở Mỹ cây nó to hơn, ko kẹp được hết, khó chịu lắm. Còn ở châu Á nhỏ hơn, nhưng ko có cong bằng ở loại ở Mỹ. Tóm lại mua SSD là tốt nhất.
    Curler là cây nên mua đầu tiên trong những thứ makeup vì nó làm eye open
  10. thenewwind

thenewwind Thành viên mới

tớ cũng bán kẹp mi shiseido nhật
    giá 180k,có gì pm nhé