1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

mua kính cận ở đâu rẻ mà chất lượng nhỉ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tina_117, 30/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tina_117

tina_117 Thành viên mới

mua kính cận ở đâu rẻ mà chất lượng nhỉ

Tớ đang muốn thay kính, muốn kiếm cái gọng kính nào đẹp đẹp một tý. Nhưng ở trong các cửa hàng kính trước đây tớ đi, hễ cái nào đẹp, vừa ý là ý như rằng đắt khiếp. Bạn nào biết kính ở đâu đẹp, chất lượng mà giá cả hợp lý không. Có đứa bạn bảo tớ lên Lương Văn Can mua gọng rồi ra hiệu kính lắp mắt kính, nhưng tớ chưa mua ở đấy bao h, k biết trả giá thế nào
  2. tina_117

tina_117 Thành viên mới

up
  3. egoistic

egoistic Thành viên mới

Bọn bán kính nào cũng nhìn mặt mà bắt hình dong hết bác à, nói chung kính là rẻ nhưng nếu nhìn điệu bộ bác gà gà thì "hễ cái nào đẹp, vừa ý là ý như rằng đắt khiếp" là phải rồi. Kính chúng nó nhập về rẻ lắm, bác cứ trả thấp nhất có thể.
  4. FTUgirlk40

FTUgirlk40 Thành viên mới

kính cận có thể lên Giảng Võ, đừng hám của rẻ, tiền nào của ấy mà tầm từ 400k đến 1000 là ổn
  5. xaem30

xaem30 Thành viên mới

Tốt nhất bác cứ lên Tràng Tiền mua! Chỗ đó cũng được lắm... nói chung tiền nào của ấy.
  6. style_8x

style_8x Thành viên mới

LƯƠNG VĂN CAN , kon bạn em vừa mua 1 cái .... nhìn thì đẹp , nhưng chất lượng thì em cũng ko rõ , giá tầm mấy trăm , nói chung là bình thường .
    còn muốn chất lượng thì vô kính mắt '''' THU HÀ '''' - TRẦN NHÂN TÔNG , gần viện mắt ý , ở đấy chất lượng nhưng ko đẹp lắm
  7. Nh0cSh0c

Nh0cSh0c Thành viên mới

o TRAng tJEN dat'' lam''..nhung mau ma~ cungdc
    e vua mua 1 chjec x0nG...
  8. motlanvamaimai

motlanvamaimai Thành viên rất tích cực

kính cận thuộc vào dạng một loại kính thuốc!
    đôi mắt rất quan trọng với mỗi ng`
    tốt nhất nên mua ở nơi có tiếng!
    đắt sắt ra miếng!tớ toàn mua kính ở 48 Tràng tiền!
  9. the_love_tree

the_love_tree Thành viên mới

Hixx...từ lúc bị cận đến h e chỉ có lên Tràng Xiền mua kính
    Lần trc'' mua cái gọng 300K đeo ở chỗ cửa hàng thì đc khen đẹp===>>mua liền,lắp thêm cái mắt nữa là đi tong 700K.Về đền nhà thì bị chê :(( h chả dám đeo
    E thấy pà chị bảo gọng kính ở đó đắt,toàn bị chặt.Lần sau chắc phải đi tăm chỗ khác :(
    Ở đường Nguyễn Trãi e thấy có cửa hàng kính to nhìn nuột phết,pác đến thử đó coi :D
  10. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Rất đơn giản thế này, nếu bạn muốn kính xịn hẳn (mắt kính Đức nhé) thì bạn nên mua gọng ở 33 Hàng Gai rồi lên Viện Mắt thay mắt cho nó yên tâm. Thực ra tớ cận 10 năm nay rồi, tớ vẫn mua kính ở 33 Hàng Gai, đeo kính ở đấy, thay cả mắt luôn (tất nhiên là sau khi đo mắt ở Viện Mắt) mà vẫn chưa thấy mắt lên độ nào, hơn nữa cũng chưa thấy có vấn đề gì về kính dởm, mặc dù giá của nó chỉ tầm 100 là đẹp lắm rồi. Ở đấy ko đắt lắm, bạn chỉ có thể bớt khoảng 10 - 15K một cái gọng thôi, mắt thì có giá chung rồi, mua ở đâu cũng thế.