1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa lạnh - mùa bàn tay xấu xí! :((

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 05/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chunhat

chunhat Thành viên mới

Trời lành lạnh, nhớ bàn tay ai đó quá! Bàn tay dù không đẹp, không mềm mại nhưng ấm áp đến lạ! Nhớ! Buồn!
  2. ngayxuaoi0210

ngayxuaoi0210 Thành viên mới

Năm lớp 8 bọn con gái trong lớp hay ngồi buôn dưa lê rồi tập bẻ ngón tay cho kêu cạch cạch, tớ vốn bản chất thích đua đòi cũng cố gắng bẻ cho đến kêu được thì thôi, không thể chịu thua chúng nó được, thế là từ đó bàn tay với các ngón dài dài mềm mềm gọi là búp măng í cũng dần nhô ra ở các khớp trông thật xấu xí hichic.
    Càng ngày tớ càng tỏ ra nghiện cái món bẻ ngón tay này và không thể bỏ được nữa, nhất là lúc đang suy nghĩ cái gì miệt mài là tớ lại lôi tay ra bẻ cho bằng hết các ngón rồi lại bẻ đi bẻ lại, khổ thân các nạn nhân ngón tay của tớ hichic.
    Mua lạnh đến rồi có lúc thì nó còn hồng hào, có lúc thì nó thâm đen lại như người bị bệnh tim nhất là các đầu ngón tay.
    Tớ cũng thích áp tay vào cốc nước nóng giống như Sakura.
    Hồi cấp 3 đến lớp mùa đông tớ toàn lừa lừa đúc tay vào nách mấy đứa con gái làm chúng nó hét toáng lên , hịhị, tớ sợ mùa lạnh lắm, lúc nào cũng cưn ra cưn giưn như là sắp chết đến nơi í, thế là nghiện đeo găng tay cả ngày thành quen, gõ bàn phím cũng đeo găng tay và tớ cũng có bao nhiêu là găng tay để thay đổi nữa.
    Tớ phát hiện ra nếu đeo găng tay cả ngày thì nó sẽ không bị nẻ đâu lại còn xinh hơn mùa hè nữa hi`hi`. Nhưng nếu rời găng tay thì cái lạnh giá mùa đông lại bắt vào nó ngay, ghét mùa đông.
    Mùa đông, nếu mỗi buổi tối trước khi đi ngủ bạn hoà 1 chút muối vào chậu nước ấm và ngâm chân tay vào, giấc ngủ sẽ rất ngon đấy, ai có chân tay lạnh thì sẽ ấm lên ngay. Mẹ tớ bảo đó là bài thuốc mà các vua chuá Trung Quốc xưa và người Trung Quốc ngày nay vẫn luôn dùng.
  3. bibianh

bibianh Thành viên mới

Dạ, có tớ ạ. Tớ cũng thick ôm khư khư cí cốc nóng nóng và áp vào má cho ấm. Uống cafe thì thik dán mặt vào miệng cốc để cí hơi nóng và mùi thơm của nó tỏa vào mặt mình.
    Mùa đông, tớ thik ngồi sau 1 thèng và lượn lờ phố xá (Chắc ai cũng có sở thik này). Đôi khi không có "thèng" thì tớ xài tạm một gái cũng được! Tớ thik cảm giác thò tay vào túi áo của đứa phía trước, và nếu là gái thì tớ sẽ nghịch nghịch cí cục bụng của nó trong đó nữa. Ka ka ka... thật là thú vị!
    Hùi mùa đông năm ngoái, tớ vẫn còn trong trắng như một tờ giấy trắng (nhưng có hơi ngả màu do điều kiện bảo quản không tốt --> môi trường bạn bè ô nhiễm). Tớ không có jai để mờ hắt hủi thèng bạn thân, ngược lại đôi khi bị nó hắt hủi nữa (tủi thân lém cơ!). Nhưng vào những lúc không bị hắt hủi ấy, tớ hay dong duổi trên đường mí nó, thọc tay vào túi áo của nó và thấy cuộc đời thật bình yên. Nhưng chỉ được nửa mùa đông thì tớ bỏ nó theo jai, thí là tớ cũng không biết cái túi áo của nó có bao nhiu đứa đã xỏ tay vào như tớ nữa?
    Mùa đông năm nay tớ lại vừa kịp độc thân. Cư mừ tớ không chắc là nó còn đủ thời gian để giành cho những đồng bóng và lãng mạn nửa mùa của tớ nữa.
    Ngày xưa tớ hỏi nó là: nếu mày có người iu và mày đang đi chơi với người iu (hoặc dự định đi chơi), và đúng lúc ây tau gọi mày, thì mày sẽ chọn đi với ai? Nó bảo là nó sẽ hất cẳng tớ để vơí người iu nó. Tớ giận thì nó nhét tí đồ ăn vào là liền cí cục tổn thương ngay, chứ người iu nó giận thì nó phải nhét cái khác, thì.... phiền lém! ăc...ăc...
    Thế đấy! Nhưng năm nay thì tớ tin là mình cũng đã lớn hơn một tí, can đảm hơn một tí để "tự ủ ấm bàn tay". Mặc dù vẫn thừa trẻ con để đỏng đảnh, nhưng cũng đủ lớn để không giận dỗi vớ vẩn, và chắc cũng đủ vui vẻ cho suốt mùa đông roài.
    Một mùa đông được dự báo là sẽ không có rét đậm, chắc cũng không đáng lo nghĩ nhiều, nhể?
  4. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

5. sole_husband

sole_husband Moderator

đây ghét nhất mùa đông! ai đời muốn làm gì cũng ngại, ăn mặc thì sù sụ...lại còn cảm thấy cô đơn não cả ruột!
    Mùa đông thích nhất là uống rượu với mấy thằng bạn chí cốt và FTB :D ....uống xíu xíu thôi! Vừa đủ để cảm thấy cuộc đời có chút gì ấm cúng hơn một chút, đỡ cô đơn và hơi biết hài lòng với nhữg gì mình đang có!
  6. quankhuya

quankhuya Thành viên mới

Mùa này thì đúng là bàn tay xấu xí cả nghĩa đen lẫn nghĩa trắng. Này nhá, bỏ găng tay ra thì xấu xí như cây si, sù sì như cây gạo, đấy là thực tế nhìn nó như thế, còn khách quan thì còn kinh hơn, mỗi tối đi chơi nàng toàn bảo: "eo ơi, tay anh xấu thế, bỏ em ra". Híc, mà của đáng tội, mùa đông đi dạo bằng chân đất nó còn ra ít năng lượng mà sưởi ấm, chứ cứ vè vè cái xe kích còn không chui vào góc nào mà ôm nhau, sương rơi ướt hết cả đầu, có mấy chỗ ấm ấm, tay với chân cứ đòi chui vào mà không được, chán thế chứ. Em nào yêu khoảng 1 năm thì bảo thiếu gì lúc mà anh cứ nhằm chỗ đông người mà táy máy, em nào yêu khoảng 1 tháng thì kêu gào cái đồ đàn ông chỉ thích bắt đầu yêu từ giai đoạn cuối. Riêng tư cái, em hỏi thật các bác zdai nhà mình trong này, có bác nào mùa đông, tay chân tê cóng hết cả, người yêu thì vòng nào cũng đẹp, thì làm sao để bàn tay mình không xấu xí bây giờ.
    He, thôi em lang thang tha thẩn về cái từ xấu một tí thế thôi. Chúc cả nhà ấm áp. Em ở rừng núi trên này thấp hơn ở chỗ các bác mấy độ, lạnh quá. Mà trên này nhiều thôn nữ lắm, bác nào cô đơn rét mướt thì lên đây chơi với em nhá.
  7. bibianh

bibianh Thành viên mới

hứt hứt.... em mới nói nghĩa đen mờ bác đã quàng sang nghĩa trắng!
  8. helena_huong1401

helena_huong1401 Thành viên mới

Trong 4 mùa tớ thích mùa đông nhất. Tớ sợ mùa hè 1 cách kinh khủng vừa nóng vừa khó chịu. Mùa đông tớ cảm thấy khí hậu trong lành hơn, ăn ngon hơn, ngủ dễ hơn, làm việc năng động hơn (mùa hè làm việc oải lắm), etc Thì trời lạnh tay lại hở ra lo chẳng chuyển sang màu tím. Mà dùng găng tay hoặc đút tay vào túi áo thì tay lại hồng hào ngay. Tớ không thích găng tay cho lắm vì làm việc gì cũng khó nên tớ khoái mua áo khoác có mũ và có túi nhất. Mùa đông tớ thấy mặc đồ cực dễ. Tớ khoái đi giầy mà mùa hè nắng muốn đi chân đất thì giầy dép cái gì nữa. Tớ biết mùa đông có nhiều cái bất tiện nhưng thú thực cái thân thể tớ sống rất hạnh phúc vào mùa đông và có phần dị dạng về mùa hè
    Sang bên này tớ tưởng miền tớ ở có tuyết mà hoá ra không có thất vọng lắm nhưng nhiệt độ + gió rít cũng đủ cóng rồi :) Hôm qua đi cùng boss với mấy đồng nghiệp, điều hoà báo 18 độ mọi người kêu thời tiết nóng quá sắp chuyển sang mùa hè rồi. Hic hic với mình 18 độ là áo khoác mỏng rồi đấy mà họ áo cộc tay suốt. Nhiều hôm 3-4 độ gió mạnh cấp 5-6 mà thấy mấy chị em vẫn 2 dây minizip (da dẻ vẫn hồng hào) >>> choáng.
    Ấy mà có ai thích sưu tập khăn quàng cổ không? Tớ là tớ rất thích, khăn đủ kiểu đủ màu, chân tay lạnh tớ ok mà cổ tớ lạnh là nói không thành tiếng ngay.
    P/S: Da mặt và tay chân nứt nẻ là do thiếu nước và trời lạnh. Mùa đông mọi người cố gắng uống càng nhiều nước càng tốt ăn càng nhiều rau quả càng tốt. Không nên rửa mặt, tay và chân với nước có nhiệt độ cao (rất nóng) vì nước nóng chỉ làm da dẻ nứt nẻ thêm mà thôi. Nước ấm là tốt nhất và cố gắng bôi kem dưỡng đều đặn. Đối tượng của P/S cả nữ lẫn nam, con gái thường chê úi giờ đàn ông con trai bôi kem như đàn bà ý. Dưng mà theo tớ, trai gái thì đều là người, cơ thể hoạt động giống nhau. Vì sức khỏe, sắc đẹp, etc con trai nên làm theo gợi ý của tớ hĩ hĩ
  9. november_rain07

november_rain07 Thành viên mới

Mùa đông là mùa mà M thích nhất trong năm. Mặc dù về mùa đông, đôi tay của M cũng rất, rất... thảm hại! Thời tiết giá lạnh khiến cho da tay trở nên thô ráp và...vô cùng xấu xí...Hị!
    Cải thiện tình hình bằng cách, trong túi xách lúc nào cũng không thể thiếu 2 thứ: Kem dưỡng da (tay) và son dưỡng môi (không màu)...Vậy là tạm thời yên ổn đi qua mùa đông...
    -----------------------------
  10. PhuthuyAli

PhuthuyAli Thành viên rất tích cực

Tớ chẳng nghĩ đến cái cảm giác một bàn tay xấu xí mùa đông, bởi vì lúc ấy tớ cảm nhận được cái nham nhám của bàn tay, cái sù sì, khô khô của vết nẻ, và hơn hết mùa đông tớ cảm nhận được rõ ràng nhất hơi ấm của bàn tay.
    Hehe nhưng bàn tay tớ thì..........lúc nào cũng lạnh như ma, dù có đeo vào đó chục đôi găng đi nữa, thế nên chắc tớ fải cần một bàn tay ấm đặc biệt, bàn tay có mùi của NẮNG chăng