1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa lạnh - mùa bàn tay xấu xí! :((

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 05/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bibianh

bibianh Thành viên mới

Hị hị, theo như ngũ quan của tớ thì khứu giác và xúc giác chả liên quan j tới nhau cả. Vì vậy mờ tay có mùi nắng hay mùi mắm thì cũng có liên quan j đến tay nhiệt đâu nhể! Như tớ thì tớ thích tay k ấm cũng chả lạnh. Ấm quá tớ cũng ứ thik, lạnh lạnh một chút có khi lại hay. he!
  2. booatoa

booatoa Thành viên mới

Các cô các chú thích mùa đông....lạnh....... nhỉ....anh sợ mình không qua được mùa đông này.....TUỔI GIÀ.......sức yếu.............
  3. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Mấy hôm nay ở đây trời cũng bắt đầu lạnh rồi. Mới hôm trước nghe con bạn ở nhà kêu lạnh mà thèm, mà nhớ thì hôm nay đã phải so vai, run nguời khi ra đường quên ko mang theo áo ấm. Cảm giác cái lanh man mát ở mặt, lan dần xuống cổ thật thích. Tay và chân đều thấy tê tê vì lạnh. Mình là đứa chịu lạnh có lẽ kém nhất trong số những nguời kém, nhớ ngày xưa mỗi khi đến mùa đông là mình sợ lắm, vì biết chắc chân và tay sẽ sưng lên, sẽ lại phải uống thuốc, chẳng nhớ đi khám nguời ta bảo bị làm sao, chỉ biết là ko thể chữa dứt điểm được, cứ khi nào lạnh thì cắt thuốc uống, và chịu khó giữ ấm thì sẽ khỏi, năm nào cũng phải vậy. Chính vì điều này mà mình bỏ lỡ cơ hội đi Newz va Phan lan , Mẹ sợ mình sẽ ko chịu được rét .
    Mùa đông ở đây ko đáng sợ như ở nhà, mình ko còn phải quá lo lắng về tay chân như xưa nữa, mặc dù vẫn phải chú ý giữ ấm cho nó nhưng thực sự là dễ chịu hơn rất nhiều bởi mùa đông ở đây chỉ lạnh về đêm và sáng sớm. Đêm thì khỏi phải nói, có lạnh đến đâu đi nữa thì cũng chả sợ vì lúc ấy đệm ấm chăn êm rùi, lo gì nữa, chỉ còn buổi sáng thui, vậy nên là mình rất hay bùng học tiết 1 , hôm nào ko thể nghỉ được thì đành phải gồng mình lên mà đuơng đầu với suơng gió . Nhưng cũng chỉ có lúc đi thôi, lúc về thì lại nắng ấm và cả ngày sẽ lại là 1 mùa hè rực rỡ nắng vàng rùi . Mình thích mùa đông ở đây, chỉ ở đây thôi , vì bàn tay mình vẫn đẹp cho dù nó ko được ủ ấm bởi 1 bàn tay khác
  4. helena_huong1401

helena_huong1401 Thành viên mới

Vậy ấy ở Oz àh? Vì ở Oz thời tiết không lạnh bằng NZ. Tớ biết bệnh của ấy rồi giống như bệnh của bà tớ và bạn trai tớ. Bsĩ ở nhà kêu bị loãng xương thiếu Ca mà ứ phải đâu, còn bạn trai tớ thì đầu gối cứ mùa đông là sưng và đi lại rất khó chịu và rất đau nữa. Từ hồi làm cho cty dược bên này tớ hỏi rất nhiều đồng ngiệp họ đều là Practisioner. Họ khuyên tớ thử mua sản phẩm của MRI - Bone and Joint cho bạn trai dùng thử. Hết lọ thứ nhất anh ấy không còn bị sưng và đau nữa, tớ mua tiếp lọ thứ 2 để anh ấy lành hết bệnh luôn.
    MRI = Mineral Resources International ở USA. Sản phẩm của họ là health supplement chứ không phải là medicine như các bác sỹ vẫn cho bạn dùng. Supplement để giúp cơ thể bạn bổ xung nhưng chất bạn thiếu và giúp các bộ phận hoạt động nhịp nhàng. Khi cơ thể bạn các chất thiếu được bổ xung thì bạn không cần dùng nữa. Trái ngược với medecine, Thuốc chỉ để chữa bệnh chứ không giúp cơ thể bạn bổ xung các chất thiếu. Khi bạn ngưng dùng thuốc thì bệnh lại tái phát. Bạn rảnh thì vào thăm website của họ.
    http://www.mineralresourcesint.com/
    Hoặc muốn tìm hiểu thêm nhiều research về health supplement cứ e-mail tớ gửi cho.
    Đây là hình của lọ Bone and Joint
  5. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Cảm ơn helena nhiều nhé, bây giờ thì tớ ko bị như vậy nữa nhưng chắc khi nào về nước tớ sẽ lại đau như vậy, hồi tớ khám ở VN thì họ bảo tớ bị cuớc rồi là bệnh từ trong máu rùi, ko chữa dứt điểm được. Nếu bệnh của tớ giống của bà ngoại và bạn Helena và loại thuốc này có thể chữa khỏi thì hay quá, nhưng tớ có thể mua thuốc này ở đâu? Thuốc có bán rộng rãi khắp nơi ko ? Có gì tớ sẽ PM nhé, dạo này tớ cũng đang bận quá nên ko vào thuờng xuyên được. Cảm ơn bạn lần nữa vì đã để ý đến căn bệnh của tớ
  6. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Dạo này nhà mình hết bàn ây sấu xí rùi à ?
    Có ai muốn xem bàn tay đẹp không ???
  7. bibianh

bibianh Thành viên mới

He he... hum wa con bạn vừa nhìn thấy ngón tay cái của em thì giật nảy mình. Bẩu mày bị hủi àh. Hẹ hẹ.... dã dán băng kín vào để khỏi cạy tay rùi mờ lúc bỏ ra lại.... tiếp tục! Hik hik.... Không hỉu seo em lại có niềm đam mê vô tận mí cí công cuộc cạy và dứt này nó mới fiền.
  8. MaiTu_LocPhat

MaiTu_LocPhat Thành viên quen thuộc

tên topic rõ hay , đọc chỉ mún . nghe ghê ghê thí nào ý