1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa này đi chơi đâu tầm 2-3 ngày hợp lý nhỉ các bác ơi?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi noloves83vn, 04/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noloves83vn

noloves83vn Thành viên mới

Mùa này đi chơi đâu tầm 2-3 ngày hợp lý nhỉ các bác ơi?

Em và vợ đang muốn tìm chỗ đi chơi sau khi thấy mệt mỏi bởi công việc quá, xin ghỉ phép chắc đc 2-3 ngày nhưng chưa biết có chỗ nào hay ho cả. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em nhé, thanks các pác nhiều và có nhiều sao * :0
  2. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

Em thấy nhiều người khen Trà cổ đẹp, 2 anh chị làm 1 tour xem có đẹp thật ko
  3. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

đi trà cổ cũng được, tiện sang luôn trung quốc mua sắm, đi ban đêm ở HN thì sáng sớm là tới móng cái rồi, đỡ 1 đêm ở ks
    Nhớ ở khu biển ở gần mũi ngọc/ ngoài đảo cho nó sạch và hoang vắng nhá
  4. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

Không biết sở thích của anh chị thế nào, nếu là đi nghỉ dưỡng thì chắc có nhiều nơi như Tam Đảo, Sapa, hoặc mấy khu rì sọt. Nếu thích đi biển thì e thấy có Trà Cổ, Quan Lạn cũng được. Đi xa hơn có thể đi vào Đà Nẵng, Cù Lao Chàm (đi 3 ngày chắc ok), biển ở Cù Lao Chàm đẹp lắm.
    Dưng mà k biết bác đang ở đâu nhỉ?
  5. noloves83vn

Trà Cổ thấy nhiều người bảo hay nhưng ko biết có khác trc nhiều ko chứ vợ em mà đi xe tầm 6 tiếng mà không phê phê với con đường loằng ngoằng như con rắn thì em cũng đi đầu xuống đất. Hjx. Còn Sapa thì liệu 3 ngày có đi được đâu không nữa. Cảm ơn các pác rất nhiều và đã vote 5* hết rùi.
    Bác nào còn chỗ nào thú vị nữa chỉ giáo thêm cho em nhé, em tính mốc đi từ HN là ok mà.
  6. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

ơ hình như bác vẫn chưa vote e hay sao ý, vẫn 46 người vote mà
    Nếu 2 bác thích khám phá thì đi khu Resort của công ty cũ em (giám đốc tên Fredo, người Pháp) ở xã Ngòi Tu, huyện Yên Bình, tỉnh Yên bái. Ở đó là 1 khu nghỉ dưỡng (theo em thấy là hoang sơ, yên tĩnh) ngay bên hồ Thác bà. Cũng nhiều hoạt động phết: chèo thuyền (2 bác thuê 1 cái, rẻ ko ý mờ, chèo ra hồ ngắm cảnh, thích lắm), bơi, đạp xe, cưỡi trâu, tắm quế...
  7. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Bay vào Cà Mau thăm đất Mũi đi.
    Hoặc là bay Sài Gòn, rồi kiếm tour đi tour miền sông nước, ngồi trên ghe chui qua rặng dừa nước, đi xem chợ nổi....
  8. noloves83vn

Hjx, sót, sót, so sờ ri. Khu nghỉ dưỡng nghe hao hao như nhà dưỡng lão í, sợ quá. Tinh hình men mon sang box du lịch nhòm ngó có mấy vụ đi Trà cổ rùi Cù Lào Chàm cũng hay, đang xin 2 chân. Cảm ơn cả nhà nhiều nhé, hí hí