1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa nóng- Màu sắc áo và chống nắng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi karen_millen, 22/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Mùa nóng- Màu sắc áo và chống nắng

Hum nay em ngồi cãi nhau với con bạn về màu sắc và tác dụng chống nắng của màu sắc áo. chả là 2 đứa nhất trí là ko mặc áo chống nắng rộng lùng bùng, ra nắng đeo kính, mặc ào dài tay mùa thu cho nó đỡ giống mấy bà già.
    Em có mấy cái áo tối màu, đen, nâu, màu thẫm đinh lôi ra mặc thì nó giẫy nảy lên bảo những màu đó hấp thụ ánh sáng mạnh, mặc vào hút nắng, da đen sì. Các màu sáng hơn như trắng, xanh da trời thì đỡ làm da bắt nắng hơn. Thế có nghĩa là mùa hè tránh mặc màu tối để làm da đỡ bắt nắng hơn phải ko ạ?
    Nghe cũng có lí, nhưng em nghi nó nói điêu, nên phải lên check cho chắc Các bác hiểu biết vào confirm hộ em cái ạ.
    vote *
  2. MongteCafe

MongteCafe Thành viên mới

Cái này là vật lý lớp 8 , quần áo càng có màu tối và sần sùi thì hấp thụ ánh sáng nhiều, quần áo màu càng sáng và càng phẳng nhẵn thì hấp thụ ánh sáng ít, đỡ nóng hơn
  3. NCD

NCD Thành viên mới

đúng là màu sẫm hấp thụ ánh sáng mạnh nên mặc nó sẽ nóng hơn...
    he he..tuy nhiên, chính lý do đó thì mặc đồ càng sẫm màu thì càng giữ được cho da được tươi sáng (hok bị đen thui đâu ah)
    ...hix..hix cái nào cũng có mặt mạnh mặt yếu mà... còn mình toàn mặc black hay white thui... (bảo vệ da và chống nóng mà )
  4. charmant

charmant Thành viên mới

Cái đấy là bức xạ nhiệt. Bạn sẽ nóng hơn chứ không đen hơn. Khác nhau đấy. nên mặc đồ sẫm mầu.
  5. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

o hay qua'', thanks tất cả các bác. Thế là em yên tâm mặc màu sẫm rùi, đỡ phải mua thêm áo màu sáng nữa