1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua nước hoa cho bạn gái và nhạc mẫu

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tamsuabc, 21/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tamsuabc

tamsuabc Thành viên mới

Mua nước hoa cho bạn gái và nhạc mẫu

Mình ko biết post ơ đây có đúng chuồng ko, xin admin thông cảm giúp đỡ.

Số là mình có ông anh ở Pháp sắp về, mà bên đó có nước hoa nhiều. Mua ơ Việt Nam đắt hơn mà ko biết chất lượng thất giả thế nào. Mình đang định mua cho bạn gái và mẹ bạn gái của mình. Mẹ bạn gái mình cỡ 44, 45 tuổi theo, mình thấy bác ấy cũng hay dùng nước hoa lắm. Nhưng biết nước hoa, loại nào hiệu gì thì thích hợp cho người lớn tuổi. Các bạn ở đây có thể cho mình một ít thông tin được không.

Bạn gái mình còn trẻ nên nhiều lựa chọn hơn. Nếu có thể cũng có thể cho mình biết thông tin nhé. Nhớ là chọn loại nước hoa của Pháp. Mình biết một số hãng nổi tiếng như Chanel, Lascote ..etc.

Cám ơn trước.
  2. malisa

malisa Thành viên mới

nc hoa cho ban gái thì anh thử những loại nì xem sao: BVL Omnia Crystal,Issey Miyaky Summer,Roberto Verino W,My Givenchy em thấy mấy loại này dùng mùa hè rất tuyệt
  3. toccno

toccno Thành viên mới

còn cho bác gái thì ARMANI MANIA rất thích hợp vì mẹ em cũng tuổi đó đang dùng hoặc Chanel 5 cũng ok ạ ..
  4. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Bác nên hỏi thẳng người yêu xem mẹ bạn ý hay dùng loại nào thì kiếm lọ tương tự, nước hoa không phải là món quà dễ tặng đâu!
  5. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Chừng đấy thông tin thì khó quyết định mua chai gì lắm. Tốt nhất là ấy thử tìm hiểu xem gu của bạn ấy ( mùi nồng , thanh , ngọt , hương hoa , hay hương hoa quả ... ) , hay cảm nhận của ấy từ những loại nước hoa bạn ấy đang dùng , bạn ấy & mẹ bạn ấy đã có chai gì , từ đấy mới tìm ra loại phù hợp đc . Mất công một chút nhưg qua tặng của ấy càng có ý nghĩa, tránh truờng hợp của tớ, dù trân trọng tấm lòng người tặng nhưg thỉng thoảng lắm tớ mới dùng cho vui lòng người tặng vì ko phải mùi tớ thích
    Nếu ko thì chọn những mùi ngọt vừa phải, nhẹ nhàng mà mới mới sẽ dễ được phái nữ chấp nhận --> theo chủ quan của tớ thôi : Délices Eau Fruitée by Cartier , Rock ''n Rose by Valentino , Funny by Moschino , 212 Splash by Carolina Herrera , CHANCE Eau Fraîche by Channel , Truly Pink by Vera Wang , Cherry Blossom Fruity Guerlain ; ngoài ra có 2 chai thấy Chic khen nhiều lắm Juicy Couture & FlowerBomb by Viktor & Rolf