1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua quà gì khi đi thăm phụ nữ mới sinh?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi alaale, 12/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alaale

alaale Thành viên mới

Mua quà gì khi đi thăm phụ nữ mới sinh?

Em có cô bạn mới sinh cháu hôm qua, bé gái. Chiều nay bọn em định rủ nhau đi thăm cô ấy nhưng ko biết mua quà gì. Các bác tư vấn cho em đi thăm sản phụ mới sinh có nên mua quà gì không với? Thanks.
  2. tigonsgn

tigonsgn Thành viên mới

Bọn mình hay mua bộ phấn+ dầu tắm trẻ em cua Johnson, tả Bobby, quần áo trẻ em, hoặc bỏ bao lì xì mừng em bé. Nếu thân thiết hơn có thể mua móng giò để mẹ có nhiều sữa cho em bé hoặc hỏi xem em bé uống loại sữa nào & vác tặng thui. Cón nếu sang trọng hơn thì tặng PNJ or SJC gì gì đó đi ấy, hihihi.
  3. hoacomaythu

hoacomaythu Thành viên mới

Theo mình thì cứ tặng mẹ con cháu phong bì để tùy bố mẹ cháu chọn đồ là tiện nhất! Hồi mình chưa sinh cũng đi sắm bao nhiêu là sữa tắm rồi phấn của Baby Jonhson bây giờ còn để đầy ở nhà kìa! Vì bé nhà mình dùng Lactacyd nên Top to Toe chuyển qua cho bố cháu dùng.
  4. camellia7966

camellia7966 Thành viên quen thuộc

Em thì em mới sắm cho mẹ con nó một cái ga trải giường mới (giá 250.000đ, 2m x 2,2m, vải kiện Nhật, đặt may tại chợ Hôm), thằng cu này tè đến là khoẻ, hì hì. Mà em cũng mua riêng cho cháu nó một chùm đồ chơi hình con gấu có phát ra nhạc (giá 65.000đ ở Thái Hà), để nhớn nhớn tí nữa nằm được trong cũi thì để nó chơi!
    À mà tình hình là bạn em sinh xong thì mắc phải tình trạng trầm cảm nhẹ, lúc nào cũng thấy hụt hẫng buồn bã, nhất là khi bà ngoại đầy tháng cháu xong thì về quê. Các bác có cách nào giúp bạn em thoát khỏi tình trạng này không ạ?
  5. hoacomaythu

hoacomaythu Thành viên mới

Chuyện mắc phải bệnh trầm cảm sau sinh thì nhiều lắm - tớ cũng vậy này! Sinh xong tớ cực kỳ khó tính, căng thẳng vì suốt ngày thằng con nó ăn ngủ rồi tè... điên hết cả người. Đã thế ông chồng lại đi làm suốt được ra ngòai, trong khi mình suốt ngày tã tã lót lót, con khóc rồi ăn ngủ linh tinh. Yên tâm đi sau dần bạn của bạn sẽ thoát khỏi được tình trạng đó thôi! Chắc bạn của bạn chưa đến nỗi hễ nhìn thấy mặt chồng là gắt lên: "Em ko thèm ở nhà anh nữa đâu, nhà gì mà vừa nóng lại vừa bé như cái mắt muỗi ấy" đâu nhỉ? Bạn bè thỉnh thoảng sang thăm nhau để bạn có chỗ trút nhé - phụ nữ ở nhà ko được đi đâu, cuồng chân lại lần đầu có con nên hay thế lắm!
  6. jang_na_ra

jang_na_ra Thành viên mới

Ở các baby shop bây giờ bán nhiều bộ quần áo, mũ, tất cho bé xinh lắm, bác thử lượn qua mấy cửa hàng đó xem sao. Em cũng đang mong được tặng mấy đồ dễ thương đó đây, hiii, đầu tháng 8 em sinh mà
  7. camellia7966

camellia7966 Thành viên quen thuộc

Thế ạ? Khổ thân, thảo nào con bạn em cứ khóc lóc buồn bã, đã không có sữa lại không ăn được. Thanks bác nhiều, em sẽ năng đến buôn với nó, vừa để ban đỡ buồn, vừa lấy kinh nghiệm sau này
  8. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

nếu là bạn thân với nhau thì mua quà chứ đừng đưa phong bì ấy à. Theo tớ thì mua bộ nệm gối ôm gối nằm cho em bé của Cara hoặc Petshop ý. Chất liệu thô, mầu sắc đẹp, nhiều kiểu, giá ok.
    Ôi còn sinh bé gái thì tớ chỉ cho một chỗ mua đồ nhé, ở trên tầng 2 của kem Hòa bình ý, trên đó toàn bán đồ thêu thôi nhìn yêu lắm.