1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua sách về CRM (Quản trị quan hệ khách hàng) ở đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi linkinp, 22/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linkinp

linkinp Thành viên mới

Mua sách về CRM (Quản trị quan hệ khách hàng) ở đâu?

Tình hình em đã lượn qua nhà sách Tiền Phong với 5 Đinh Lễ rồi nhưng ko tìm thấy quyển nào nói về cái này, mà em thì đang cần gấp lắm ạ. Bác nào mua rồi cho em hỏi ở đâu có, hoặc có lòng tốt thì cho e mượn lun Rừng ************ và cafe miễn fí đang đợi ạ
  2. linkinp

linkinp Thành viên mới

e bổ sung là tài liệu ol cũng ukie ợ, nhưng e cần những số liệu thực tế về tình hình triển khai chứ ko fải lý thuyết (định nghĩa, vai trò tác dụng v.v..), tức nà thực trạng ý mà
  3. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

tài liệu mềm mình có rất nhiều vì đã từng ngcứu và triển khai hệ thống phần mềm CRM.
    PM e-mail mình send cho
  4. linkinp

linkinp Thành viên mới

các pác júp e mới
  5. vtc09

vtc09 Thành viên mới Đang bị khóa

Bác up nên đâu đó cho anh em tham khảo đi ạ
  6. nha_ngheo_hoc_dot

nha_ngheo_hoc_dot Thành viên mới

Download thử 1 con CRM miễn phí về dòm qua, ngại đọc tiếng Anh thì xài thử con Misa CRM cũng được
  7. linkinp

linkinp Thành viên mới

e ko thắc mắc về sử dụng ạ, e chỉ mún bít thực trạng nói chung ở TG và VN thui ợ
  8. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

MISA CRM chưa thể coi là 1 hệ thống phần mềm CRM chuẩn được. Bởi vì mới chỉ có 1 số tính năng cơ bản, còn thiếu nhiều.
    Hơn nữa, khi áp dụng vào thực tế hoạt động doanh nghiệp, đúng với quy trình hoạt động kinh doanh thì đều fail
    Còn về thực trạng, các bạn phải tự search trên google thôi. Vì CRM, hay ERP đều là những thứ rất mới mẻ ở VN. Chưa mấy cty triển khai thành công cả.
  9. convitbau

convitbau Thành viên rất tích cực

Bác hanoimedia.com là làm ở đó à ? Em cũng đang triển khai CRM, theo thống kê để triển khai thành công CRM thường có vài % thôi hê hê, trên thế giới nhé, ở VN thì chưa có luôn .
    bạn chủ vào http://supersoi.net trước tớ cũng tỉa một ít lên đó, triển khai CRM ở VN đôi khi thất vọng lắm, hiệu quả đem lại ko có .
    Lưu ý CRM sẽ thành công nếu chất lượng DV của bạn tốt + sản phẩm okie thì đó đã là một phần của CRM rồi . Các sản phẩm phần mềm CRM chủ yếu là hỗ trợ cho con người thui
    hệ thống sẽ tốt hơn nếu phân tích và đưa ra kết luận ( Competitive Intelligence) cho định hướng của Manager :D
  10. nha_ngheo_hoc_dot

nha_ngheo_hoc_dot Thành viên mới

hờ hờ, để nói là đầy đủ thì khó lắm, nói chung là để thành công thì nó chỉ cần phù hợp với yêu cầu doanh nghiệp thôi
    câu này ý là sao vậy ta