1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua tạp chí nước ngoài ở đâu?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi 510, 28/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 510

510 Thành viên mới

Mua tạp chí nước ngoài ở đâu?

Tui dang muon mua tap chi, hoac bao bang tieng anh nhu : Financial Times, The newyork times (di nhien la cu thoi) nhung voi gia phai chang. Co ai bit o Ha Noi co cho nao ban khong vay? Tru hieu sach trang o Ba trieu ra nhe. O do it bao, nhieu tap chi. Ca o cho Trang Thi nua ( o do dat kinh). Co ai bit mach gium nhe. Cam on nhieu
  2. xuka_yeu_nobita

xuka_yeu_nobita Thành viên mới

Mình cũng muốn mua tạp chí Tiếng Anh, Sai Gon Times , hay 1 loại tạp chí cũ cũ có từ lâu đời cũng được miễn là có viết về các chủ đề Kinh tế VN, các vấn đề xã hội...Ai muốn bán gửi tin nhắn cho mình!
  3. silentsoul

silentsoul Thành viên mới

Việc gì phải mua cho nó tốn tiền ra. Lên trên mạng đầy báo online tha hồ mà đọc, mà load về.
    Hãy thử vào link này nhé
    www.washingtonpost.com (trang này bạn phải đkí, tuy nhiên free nên yên tâm đê)
    www.reuters.co.uk (hoặc .com cũng được)
    www.cnn.com
    ....etc
    Bạn có thể tìm trên google ý, nhiều lắm, chứ đừng đi mua báo làm j cả. Nếu thích mua dang kiểu newsweek hay times thì lên chỗ hiệu sách ở Bờ Hồ (mấy ông bà ngồi bán ngoài vỉa hè ý) hoặc lên trên chỗ gần trường Việt Đức mà mua.
  4. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

XUNHASABA hay gì tớ nhớ k chính xác lắm...
    Phố Hai Bà Trưng, gần đến đoạn Hàng Bài, bên trái, đầy ra đấy... chẹp viết đến đây mới nhớ bác bảo là fải rẻ... ngày xưa em hay mua ở sạp báo vỉa hè Tràng Thi, tả thế nào nhỉ... à.. có một cái bưu điện + bán báo, thì hàng báo đó ở ngay cạnh đấy. Em hay mua International Herald Tribune với giá 10,000 (giá print in Sing là $4) chậm khoảng 3 ngày ...
    Saigon Times lên thư viện của World Bank, nhà Prudential ở gần nhà hát lớn í, tầng 1, chỉ cần chứng minh thư.. vô vàn báo tiếng anh của người Việt
    Tớ bi h ngại mua, toàn đọc www.iht.com
    Đủ chưa?
  5. el_Magnifico

el_Magnifico Thành viên mới

tớ thấy báo chí toàn là báo về kinh tế và chính trị. tớ muốn mua báo về khoa học và môi trường thì nên mua và tìm ở đâu
  6. vnbui

vnbui Thành viên rất tích cực

Vào world chỉ cần chứng Minh thư thôi à bạn vậy hay quá nhỉ? Trong ấy có nhiều sách về kinh tế không ạ. Nó ở gần nhà hát lớn ạ. Bạn vào rồi, có thể cho mình biết được không?
  7. vnbui

vnbui Thành viên rất tích cực

Mình thường lên British Council có nhiều báo phân tích rất hay, như Financial Times, The Ecnomist, The Scientist ....
    Hôm nọ hình như có bạn bunny cho acount của economist.com, nhưng mình tìm mãi trong box mà không thấy, Bạn nào có account của economist share với, tớ cám ơn nhiều.
  8. Amore1982

Bạn cứ lên thì bít, tớ chỉ tìm cái tớ cần nên k để ý lắm, ktế cũng nhiều loại ktế chứ ...
    Còn nếu mà sách ktế thuộc dạng kiểu academy có một nơi tớ bít chắc chắn là có hơi nhiều là Thư viện Quốc Gia, phòng sách nước ngoài.... Hồi trc photo được quyển sách viết về greatest busniess of all time mà bi h vẫn còn sung sướng, mặc dù mất gần trăm nghìn nhưng k tiếc, ở ngoài bói cũng k có
  9. NhatCuongGSM

NhatCuongGSM Thành viên mới

Nghe hấp dẫn quá đi thôi , bạn có ebook về cuốn sách này không?
  10. Amore1982

K có bạn ạ, chịu khó lên thư viện QG hì hì.... Quyển sách này được viết dựa trên bình bầu của tạp chí Forbes. Ngoài Henry Ford and the Model T, Morgan saves the country, Rockefeller and the modern corporation mà ai cũng bít đến còn có một số nhân vật rất "kỳ cựu" như David Ogilvy and the Creation of Modern Advertising hay John H. Jonhson: finding the black consumer... Sách này viết hay lắm chẹp chẹp.. bố cục nội dung các thứ cứ gọi là chuẩn ... Ở ngoài hiệu sách bán cũng nhìu về các nhân vật nổi nổi nhg wan trọng là mình thíc nó bằng tiếng Anh hì hì....