1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa thu + mùa đông các CE vp mặc gì???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhim2012, 25/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Mùa thu + mùa đông các CE vp mặc gì???

Vấn đề cực đau đầu của tớ đây. Mùa hè thì tớ vẫn đồ công sở mà diễn thôi nhưng mùa thu + đông mặc gì nhỉ?
    Các CE vào đây trao đổi xem mùa thu + mùa đông sắp tới mặc gì cho đẹp, ko vi pham nội quy cty, vẫn dịu dàng nữa tính như thường???
    P/s: công ty không cho phép mặc jeans.
  2. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

e vẫn mặc váy ^^. Mùa thu thì chất liệu thoải mái hơn vì trơì mát mẻ, như cotton dày, len sợi, vải phi bsng... tay áo lửng hoặc dài, có thể đi tất giấy mỏng nếu thích ( e thì chân sieu xấu cũng chẳng bao iờ đi tất ^^ ), mùa đông cũng váy, có thêm áo khoác dài ở ngoài là okie à, thêm quần tất dày dặn, thỉnh thoảng mặc quần đổi không khí thôi :P. Em hay mặc váy liền, dài chạm đầu gối là okie
  3. mulan

mulan Thành viên quen thuộc

Mùa thu + đông mình cũng vẫn mặc váy. Mùa thu thì có thể mặc quần tất mỏng đi giày cao gót, bên trên mặc áo len mỏng hoặc sơ mi dài tay. Sang mùa đông chắc phải đi bốt cao cổ thì mới giữ ấm được, áo len cổ lọ rồi áo khoác ra ngoài. Cơ quan mình chỉ cấm mặc quần jeans, không cấm mặc váy jeans
    Mùa thu này đang định mặc váy liền dài tay nhưng chưa nghĩ ra kiểu gì để may và cũng chưa biết mua ở đâu. Đang định mua áo fullhouse len dài tay mặc cùng với váy dây.
  4. duongnhutada

duongnhutada Thành viên mới

Ôi, chả bù cho chỗ em, ăn mặc thoải mái lém ợ. Thích j mặc nấy, hè nóng thì cứ ngố với tông, hôm nào có khách thì lịch sự tí. Còn lại jeans, legging, ngố, tông chơi tất. Mấy bác nam thì cũng ngố, tông, soóc, nói chung là mặc như ở nhà lun (tất nhiên là ko có tên cho 2 dây và 3 lỗ ạ :D).
  5. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Cái này nhí nhố như ở kênh 14 í nhể?
    @CE bên trên: mặc len mỏng thì mặc với váy chữ A dạ mỏng hoặc chất liệu gì đó mới hợp chứ mặc với váy bó vp trông chả như ...rồ í à? Bt tớ vẫn mặc váy liền hoặc áo sơ mí + chân váy và chả bh đi tất dù chân đen thùi lùi xùi ( thi thoảng có dùng air stocking nếu hôm nào phải họp hành, gặp gỡ quan trọng). Mùa đông thì váy chữ A đến gối + quần tất đen xì + boot + áo dạ dài. Ko bít năm nay mốt đó còn dùng đc ko nhỉ?
    Tớ ghét nhất áo len cổ lọ vì làm tóc tớ vểnh. Thik len cổ tim + khăn to đèm đẹp giữ ấm. Đến vp bật điều hoà thì lột ra bớt đc roài.
    Váy liền dài tay tớ sợ mặc già đơ í.
  6. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Em chưa đi làm nhưng cũng sắp rồi,cũng tính xem nên mặc j cho khác với bt đi học và đi chơi.
    Nếu đi làm vào mùa thu chắc em sẽ mặc áo len mỏng dài tay và váy len sợi,cotton và đi jầy búp bê.
    Mùa đông cũng sẽ mặc váy nhưng thay bằng váy dạ hoặc nhung,đi tất đen or bốt,trên mặc áo khoác dạ hay vest kiểu chất dầy.Mùa đông em cứ thix mầu sắc 1 là thật trầm 2 là thật choé như đỏ hoặc xanh .Vì mùa đông mặc trầm qá hay bị chê là jà lắm!
  7. phuthuy12d

phuthuy12d Thành viên mới

Em cũng đau đầu về vấn đề này đây. Giờ toàn đồ mùa hè, sang thu rồi mà vẫn váy ngắn tay. Các chị có biết địa chỉ nào bán váy thu đông đẹp đẹp ko ạ?
  8. mulan

mulan Thành viên quen thuộc

Vàng 1+2: Giống mình. Chỉ có điều sáng mùa thu hơi lạnh thì mình có thể mặc thêm quần tất mỏng. Váy bó Vp mà nhím nói đến có phải giống kiểu váy bút chì không?
    vàng 3: cũng giống mình. Năm nay chắc là mình sẽ đi may váy liền bằng len/dạ ngắn tay hoặc không tay, ở trong mặc thêm áo bó dài tay (có thể cổ lọ), vẫn quần tất đen và bốt, áo dạ dài khoác ngoài.
    Vàng 4: Chắc mình già rùi nên thấy váy liền dài tay hợp với tuổi
  9. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Chỗ em này làm giống chỗ mình thế, thích mặc gì thì mặc kể cả 3 lỗ
    Vì tớ chịu lạnh giỏi nên mùa thu mặc vẫn như mùa hè. Áo thun cộc tay hoặc tay lỡ với quần jeans. Thoải mái và dễ vẫn động Hôm nào lạnh hơn thì mặc 2 dây với áo khoác mỏng. Ngại mặc áo len kinh hoàng, nhất là loại cao cổ nên hầu như ko chui vào áo len bao giờ. Tớ sợ nhất là mặc nhiều áo khó cử động nên phải hôm nào cực rét mới mặc đến cái thứ 3. Mọi người toàn trêu là ngày xưa đi du học ở Bắc Cực nên giờ mới chịu lạnh giỏi thế
  10. Victoriane

Victoriane Thành viên mới

Mình muốn hỏi địa chỉ may quần kaki Nam,mình định may kết hợp công sở nhưng trẻ 1 chút,cạp trễ và ống hơi côn,bạn nào có đc nào nhắn mình nhé.
    À có địa chỉ nào may jả vest nam trẻ trung,lịc sự thì rep hộ mình,
    Up hộ nhé
    cám ơn nh` nh`