1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua túi chống ẩm ở đâu ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi the_daughter, 19/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. the_daughter

the_daughter Thành viên mới

Mua túi chống ẩm ở đâu ạ?

Mình có một 1 cái máy quay nhưng bị mấyt túi chống ẩm đi kèm rồi. Các bạn chỉ giúp mua ở đâu với? Mà bao lâu thì nên thay 1 túi????? Mình cần kích thướng khoảng 15x20cm

Cảm ơn các bạn
  2. alanh

alanh Thành viên mới

Vào các siêu thị hỏi
    Phần lớn là có, của mỹ
    Giá khoảng 30k
  3. hanoinians

hanoinians Thành viên mới

20 ngàn 1kg, mua ở hàng hòm , chỗ hay bán hoá chất ,
    Tôi thuờng xuyên dùng để chống ẩm máy ảnh
    Thay chống ẩm tuỳ theo thời tiết, trời ẩm nhiều, mở hộp nhiều có thể phải thay rất nhanh. Cảm quan có thể phát hiện khi hạt chống ẩm ngả màu đục, ko còn trong như truớc do đã hút ẩm
    Có thể tái chế hạt chống ẩm bằng cách phơi nắng hoặc sấy nóng
  4. vulongmos

vulongmos Thành viên mới

Tốt hơn nữa là mua cái hộp chống ẩm ~350k có cả đồng hồ đo ẩm và cái hút ẩm cắm điện để sấy được. Để cả tháng mà không đụng đến chẳng sao, đỡ phải lăn tăn, nhớ nhớ quên quên.
    Cửa hàng Minh Tuyết - Số không biết, phố Vọng Đức, ngay đầu Hàng Bài rẽ vào.