1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua vali tay kéo ở đâu ngon bổ rẻ hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi saturdays, 27/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Mua vali tay kéo ở đâu ngon bổ rẻ hả các bác?

Em định mua 1 con vali đựng đồ cá nhân thôi, nhưng cái loại quanh bờ Hồ có vẻ lởm, dùng vài tháng là tay kéo đã gẫy mà giá cả lại mập mờ, mặc cả mặc lẽ mệt người. Các bác ( đặc biệt mấy bác đi du học ý) mua vali ở đâu thế? méc em với Thanks
  2. Edwards

Edwards Thành viên rất tích cực

Dọc Bờ Hồ là nhiều nhất rồi bác, giá tiền đi với chất lượng. Nếu xịn hơn tí thì vào Tràng Tiền Plaza hoặc lên Vincom, hôm nọ xem một cái túi kéo cũng to to của Samsonite giá khoảng 1tr
  3. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

Cám ơn bác, nhìn avatar của bác nghèo thế, ít đồ thế thì đi đâu chắc là packing nhanh lắm, cần gì vali.
  4. Edwards

Edwards Thành viên rất tích cực

5. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Bạn có thể tham khảo một số địa chỉ này nhé(máy mình không hiểu sao gõ có dấu cứ bị nhân đôi dấu, nên từ đoạn này bạn chịu khó đọc không dấu nhé):
    59 - Dinh Tien Hoang : thai do phuc vu rat on, khong noi thach qua, lai con co dich vu mang hang tan nha. Duoi day la gia cua 1 so loai valise co the tham khao.
    + Sky Walker: gia khoang tu 350 - 430 K (tuy theo kich co)
    + Sammery: Mau den: loai trung binh gia khoang 430 K
    Loai to: 480 K
    Mau do (Loai nay chac chan hon va rat phu hop voi chi em): gia 500K
    + Samsonite: Gia dao dong tu 600 - 700 K
    Ngoai ra con co 1 so loai valise khac (theo nhu ho quang cao thi la danh cho xuat khau sang chau Au) nhu Prince hay King thi gia co mac hon mot chut
    Ah, mở ngoặc là giá trên là cách đây 1 năm.
    Nếu bạn mua sớm bây giờ thì sẽ được rẻ, nhưng lại không nhiều mẫu mã lắm. Vì đến tầm tháng 8, 9 là sinh viên du học nhiều, lúc đó nhiều kiểu mới hơn, nhưng bù lại giá cũng "chát" hơn
  6. imissum

imissum Thành viên mới

Tớ có bán này. 250k 1 cái to đùng, đựng được cả tủ quần áo, thay tủ luôn cũng được.
    Tớ có cái topic bên muare.vn, chắc bạn ko để ý. Nếu cần thì pm cho tớ, giao hàng tận nơi với phí vận chuyển 10k/lần.
  7. hhf117

hhf117 Thành viên mới

Rẻ nhất là hàng Lạng Sơn . Em nhờ bà cô cạnh nhà chạy xe chuyến LS mua hộ để đi biển . 70k 1 cái to đùng, ko dùng nữa thì vứt hoặc cho người khác đỡ tiếc . Thế mà dùng qua 3 mùa rùi đấy , cho mượn bét nhè , bây h cùng lắm la 90k, đẹp fết
  8. ATandT

ATandT Thành viên mới

Toàn đồ đểu cả. Bác sang Thượng hải nhé, nhà em mới bển về. Va ly ngon không có giá dưới 250 tệ = 500K. Bác sang đó mà mua.
  9. kollege

kollege Thành viên mới

Mua trên Đinh Tiên Hoàng ghét cái là cứ phải mặc cả, giá rổ chả biết thế nào mà lần. Dân VN tư duy làm ăn nhỏ buôn bán cái gì cũng liệu cơm gắp mắm, tuy khách mà thét giá, mệt.
    Vì thế bạn lên Tràng tiền Plaza mà mua, có thể đắt tý, nhưng chưa chắc đắt bằng mua hớ ở Đinh Tiên Hoàng.
  10. tv_fan

tv_fan Thành viên mới

Cửa hàng chuyên bán Vali, cặp da ở đầu đường Kim Mã không nhớ số (gần bên xe Kim Mã), hàng chất lượng, giá cả cũng tạm ổn