1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua xe ô tô Honda City 2015 mới hay Ford Focus 2013 cũ?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi lebeo8991, 03/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lebeo8991

lebeo8991 Thành viên tích cực

Bạn Bảo Lâm đang có nhu cầu mua xe ô tô và kinh phí đủ để mua xe ô tô Honda city 2015 nhưng lại thích Ford Focus 2013 AT và nhờ mọi người tư vấn.Giahonda.com xin lựa chọn một vài ý kiến:
    Bạn "saigon" nói: Chào bác, một lúc nữa thôi 2 dòng xe bác chọn sẽ không còn được tư vấn chọn mà thay vào đó là tất cả các loại xe hiện có sẽ lần lượt được đem ra tư vấn...Theo em, giá xe, chất lượng xe...đã được thị trường quyết định bác không lo bị hớ, vấn đề còn lại là bác thích xe nào thì mua xe đó, xe mới hay xe cũ đều có ưu nhược điểm riêng.

Còn bạn "Võ Minh Nhân" ý kiến: Honda city 2015 đi bạn, chạy êm ít hao xăng mà đẹp. Mình mới cưới 1 em city số tự động chạy rất tốt.
    "Người HN" đóng góp: Còn tùy vào nhu cầu sử dụng thường xuyên của bạn và gia đình là gì.
    Nếu thường xuyên đi trong nội đô thì cứ xe bé mà dùng, dễ xoay sở, xăng cộ ít tốc độ thấp nên vấn đề an toàn cũng sẽ được đảm bảo.

Còn nếu thường xuyên chạy đường dài thì nên sử dụng xe lớn đi cho an toàn, xăng xe lớn chạy đường dài cũng như xe nhỏ chạy trong phố thôi.

Phản biện khác của "long nguyen": Em nghĩ bác chịu khó tìm Focus 2013 2.0 đi lướt . giờ xe đi lướt cũng hơi khó kiếm. Dù sao Focus cũng trên hạng so với City.
    Còn nickname "tiger" cũng cùng quan điểm: dù cũ hơn 1 năm...nhưng city làm gì có cửa so với FF 2013, máy 2.0 chắc chắn sẽ tốt hơn máy 1.5 của city rồi
    Bạn "tam thánh thiện" đưa ra lời khuyên: Khách quan ford cũ vẫn hơn city mới . Tuy nhiên ford 2013 đem ra bán không rõ nguồn gốc là rất rủi do. Có thể sự cố hoặc va quệt.
    Và ý kiến trả lời cuối cùng của bạn "Định": Mới mà phang , City chi phí sử dụng ít hơn nhiều Focus , đi thoải mái tâm lý hơn nhiều