1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua xe tay ga thì nên mua xe gì?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi khongthe, 17/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dohaian

dohaian Thành viên rất tích cực

mua SCR đi bác, tầm 31tr
    em cũng đang tham khảo xe ga mua cho vợ đây
    em cũng có tầm 30tr, ưng mỗi con SCR thôi
    CHủ nhật này đi mua
  2. sewincity

sewincity Thành viên mới

Uh, tớ thấy SCR hợp lý.
    Sáng nay trên đường thấy một cô chạy xe ga của Yahama, ngó cái brand là Future, dễ thương ghê. Có ai biết về xe này k, rổ rá ấy..
  3. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

Tớ vừa mua cho đứa em xe Attila Victoria, kiểu mới nhất của SYM hiện nay. Giá 24,8 triệu. Cả chi phí đăng ký, chỉ định số, tổng cộng là 25.2 triệu.
    Đó là giá xe có phanh cơ (phanh đùm), nếu mua loại phanh đĩa thì phải trả thêm 2 triệu. Lắp thêm bộ điều khiển từ xa 250 nghìn, nếu là bộ chống trộm là 510 nghìn.
    Tổng cộng chi phí mua xe tổng cộng chỉ khoảng 26.3 triệu.
    Theo tớ thì mua con xe Vespa cũ mà đi, chỉ tầm 8-10 triệu là có xe ngon lành cành đào, về nhà muốn vẽ vời lên xe thế nào thì tùy. Tiết kiệm được hai phần ba số tiền (so với 30 triệu dự tính), dùng làm việc khác hữu ích hơn.
    Được crazy_beggar sửa chữa / chuyển vào 14:34 ngày 18/07/2007
  4. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

em đang đi Zip 125, hôm trước đi ba?o dươfng tốn kém quá, nghe o? trung tâm Piagio nói la? zip 100 bây giơ? lắp ơ? TQ nên cufng có nhiê?u phụ tu?ng cu?a TQ lắm, chi? lấy tên cu?a Piagio thôi, co?n Zip 125 la? máy cu?a em LX, nói chung la? bê?n, đô? dắt vafi.
  5. daisy1981

daisy1981 Thành viên mới

Nhiều xiền thì mua LX 125, ít xiền thì mua Zip.
    Tớ đi Zip 125 gần 4 năm rồi, bền lắm, chưa phải thay cái gì.
    Nhưng nghe nói Zip 100 bây giờ là của TQ, nhưng cũng bền lắm.
    Ngồi xe Vespa thì có ưu điểm là thoải mái, không bị mỏi, lưng thẳng, tạo dáng
  6. EscadaMisa

EscadaMisa Thành viên mới

Thôi, dân F69 xì-tin thì làm em Honda Crea như thế này
    Hay em Bella của Suzuki. Tớ đang chạy con này, giá 37 triệu cả thuế. Biết cách dán thì cái đầu trở thành đầu con chuồn chuồn, đẹp cực
  7. socoladang82

socoladang82 Thành viên mới

E nè xì tin nhờ.Thế roro rá nó nhiu hở bác?
    Còn SRC hay SCR rì rì e thấy duôi xe nhìn béo béo, xấu ỉn
  8. drhuytuan

drhuytuan Thành viên mới

làm con 67 chế đi cho máu à quên chị hỏi là mua xe ga nhỉ ... muốn đẹp , nhỏ , gọn , tiết kiệm mà không tốn xăng thì đi xe ...... đạp điện em nghĩ cái đó là hay nhất đấy
  9. 231106

231106 Thành viên mới

Với những yêu cầu của bạn (giá cả, xe nhẹ, nhỏ...) mình thấy bạn gì ở trên khuyên mua con Bella là hợp lý đấy. Mình đang chạy con xe này, thấy mọi người chê máy của Suzuky, nhưng mình chưa thấy có vấn đề gì. Xe nhẹ, chạy êm, tiết kiệm xăng, kiểu dáng cũng điệu đà đấy chứ (bạn gì đã post ảnh ở trên rồi). Mình đang có bầu mà chạy xe này thấy thoải mái, hơn nửa năm rồi chưa phát hiện có vấn đề trục trặc gì. Mà bạn hay mặc váy thì dáng xe này hợp cực.
    Nếu bạn không quan trọng thương hiệu lắm thì ra Bà Triệu tìm mấy con xe của Hàn Quốc, Tàu, Đài Loan í. Kiểu dáng cool lắm, màu sắc đa dạng tùy chọn, giá rẻ. Bạn mình đang đi một cái xe gì màu trắng, kiểu hơi giống Bella, giá 22tr mà cũng khóa chân chống, điều khiển từ xa... "như người lớn". Mỗi tội là đi xe không chính hãng thì thường tốn xăng.
    Có bạn gì nói đúng đấy, bạn nên ra các showroom tham khảo. Xe là do bạn đi, chủ yếu là bạn thích là được.
  10. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Em Crea này xì tin thật ạ. Nhưng em chưa nhìn thấy ngoài đường bao h. Nếu của Honda thì cũng yên tâm về chất lượng nhỉ?
    Còn em Bella cũng xinh lắm, em thik nhưng bạn em lại bảo em này cũ ròai ko còn bán nữa. Mà chả biết em có chống chân + dắt đc nó ko nữa. Chân ngắn mà các bác!
    @ chị Una: Gato với chị wá. Nếu mà cao to như chị thì em sẽ cha cố em LX.