1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua xe từ người nước ngoài & thuế xe

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi no9no9, 03/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. no9no9

no9no9 Thành viên quen thuộc

Mua xe từ người nước ngoài & thuế xe

Có vấn đề nan giải này nữa cần mọi nguời tư vấn: nếu mình muốn nhờ 1 người đang ở nước ngoài mua xe, đăng ký tên họ, rồi mang về đây, bán cho mình thì tính thuế như nào ?

Nghe đâu là nếu quen ai ở BNGiao thì có thể nhờ mua được phải không, lúc đấy ko phải đóng thuế nữa, nhưng cách thức thế nào ? Nếu ko quen ai thì có cách nào khác làm giảm chi phí ko ?

Còn ở VN liệu tham gia vào thị trường chung thì giá Ôtô trong vài năm tới có thể giảm không ? Trước mắt thì là ko vì năm sau thuế ô tô nhập khẩu còn tăng nữa, m_ả m_ẹ nó, mấy thằng liên doanh mất dậy cũng tăng theo luôn, thế mới láo...

--------------------------------------------------------
  2. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Tôi cũng có câu hỏi tương tự như vậy. Nếu mình mua 1-2 con xe môtô cũ từ nước ngoài về Việt Nam(loại <175 và loại >175) thì có được nhập không? Và tính thuế ra sao?
  3. no9no9

Chán quá, các bác cứ giấu mãi ko ai chịu nói, trừ những bác không biết
    Theo tôi thăm dò được biết rằng, nếu ra có được 1 giấy từ đại sứ quán thì ta sẽ được miễn hoàn toàn thuế nhập khẩu. 1 con xe khoảng 10.000 từ nước ngoài có giá trị khoảng 40-50.000 bên này. Nhưng có đuợc cái giấy đó là cả 1 chặng đường vì mỗi đại sứ quán vài năm chỉ có 1,2 cái giấy, nếu có bán ra cũng rất đắt. Theo tôi hỏi 1 cậu bạn người nước ngoài thì chỉ biết thế thôi chứ không biết có nhờ nó "mai mối" giúp cho được không...
    Có thể vẫn còn nhiều con đường khác mà mình vẫn chưa biết, buồn ghê...
  4. Zizi_de_Zozo

Zizi_de_Zozo Thành viên quen thuộc

Em thấy bảo dạo này người ta hay đăng ký xe đeo biển ngoại giao Lào.
    Được ZIzi_de_Zozo sửa chữa / chuyển vào 00:07 ngày 12/04/2004
  5. killer_rat2000

killer_rat2000 Thành viên mới

mua xe như vậy không phải nộp thuế nhưng vẫn có thuế tiêu thụ đặc biệt +100% như vậy là gấp đôi chứ không gấp 3 còn bình thường gấp 3 là thuế nhập khẩu 100% thueé tiêu thụ đặc biệt 100% nữa là 200%
  6. Zack

Zack Thành viên mới

Ông bạn tôi mua con crown có 5000$ biển LÀO <Mua ở biên giới >! CA Hà Nội ko gọi bao giờ ! Chỉ sợ CA hình sưk tưởng buôn ma tuý thì toi !!
  7. Don_Juan_De_Marco

Don_Juan_De_Marco Thành viên rất tích cực

thế mua xe máy biển A, biển xanh 250cc thì dân thường có đi được ko ( coi như là làm được bằng A2 với cả thẻ clb gì đấy) ?
    mà làm thẻ clb có khó ko nhỉ
  8. no9no9

thế thì có thuế má gì ko bạn ơi, đăng ký xe ra sao và bạn có biết cụ thể phải mua ở tỉnh nào ko ?