1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùa xuân Vân Nam (Côn Minh - Lệ Giang - Đại Lý -Shangri-la) (20/2 - 2/3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi classic_season, 31/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longcactus

longcactus Thành viên tích cực

cho tớ đăng ký một chân nhé. Lần đầu tiên đi, cần phải chuẩn bị những gì bạn cho tớ biết với nhé
  2. ntsang

ntsang Thành viên mới

Mình đang học ở Kun Ming, tầm 18 này định sang bên đó rồi đi Lệ Giang, bạn có thể cho mình số phone để trao đổi chứ, mình tên Sáng , số ddt 01222213388
  3. kimjunghwa

kimjunghwa Thành viên mới

Nếu tớ chỉ đi đến 25 đuợc thui,sau đó mún về thẳng HN thì đi đường nào là nhanh nhất
    Ừa,mà còn vụ visa nữa,bạn nào chỉ giúp với ^^
    Được kimjunghwa sửa chữa / chuyển vào 19:16 ngày 03/02/2009
  4. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Côn Minh:
    Nếu bạn đi mấy chỗ nào nhiều núi đá rồi thì Thạch Lâm cũng bình thường. Ngoài đoạn núi nom khá nguy hiểm, khu vực này ko rộng lắm, chỉ có 1 đỉnh lên để nhìn thì phải, còn lại các khu khuôn viên ko đến mức hấp dẫn lắm! Còn nhớ là ko đc hỏi hiếc người bán hàng vì họ nóng tính.
    Vườn hoa thế giới. Bạn là girl và thik chụp ảnh thì ok, tuyệt. Còn nam? Đừng vào, chả có gì đâu. Hồi tới đi, mấy ô đàn ông định tách ra ngoài luôn nhưng bị gom sạch vào 1 chỗ, hê hê. Tớ ko có ấn tượng vs công viên này, nhưng các bà ý thì thik. Nó kiểu như bàn cờ ấy, chia ô, có hoa hiếc chia theo ô vuông hay na ná thế. Thiết kế cũng ổn.
  5. classic_season

classic_season Thành viên mới

Vô cùng thương tiếc báo tin, mình phải đột ngột bỏ kế hoạch đi chơi Vân Nam xuân này. Mình tính làm 1 chuyến Vân Nam trước khi qua Quế Lâm, nhưng giờ mình vừa nhận được thông báo phải sang Quế Lâm sớm hơn dự định.
    Hix, hiện giờ chuyến đi này có các bạn sau tham gia
    tieutinhvan
    etohutman
    longcactus
    ntsang
    kimjunghwa
    Đặc biệt có bạn ntsang đang học ở Côn Minh là 1 điều vô cùng thuận lợi. Mong các bạn có nhiệt huyết tiếp tục thực hiện chuyến đi và chúc các bạn thành công tốt đẹp.
  6. kimjunghwa

kimjunghwa Thành viên mới

Bỏ kế hoạch á,thế ko đi nữa ah,hay la chuyển lại ngày,bạn nói rõ hơn đi,làm tớ đau tim we''
  7. thucsp

thucsp Thành viên quen thuộc

Bạn chu Topic nay lai không đi nũa rồi nhỉ. Tôi cũng đang định đi Côn minh - Lệ giang trong dịp này Hay chúng ta cứ tiếp tục để lại danh sách để tụ tập nhau cho chyến Côn minh Lệ giang nhe số dt cua tôi là 0913287912 (co 2 người)
  8. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

lịch trình hay thế này mà phải bỏ đi thì phí quá! Các bạn đi sâu vào đất TQ nên ko những bắt buộc phải có hộ chiếu mà còn phải có visa nữa. Làm dần từ giờ đến lúc đi là vừa. Trước đây sang TQ chỉ cần giấy thông hành thôi nhưng giờ giấy đó chỉ sang đc cửa khẩu đến mấy khu giáp biên như Hà Khẩu, Bằng Tường, Đông Hưng chơi trong ngày là phải về.
    bạn nào đứng ra tổ chức đi, tớ ko bít tiếng Trung T___T
  9. thucsp

Nếu đi và về cùng cửa khẩu Lao cai thì không cần Visa đâu mà chỉ làm thông hành thôi là được. Còn đi về theo hai của khẩu khác nhau thì phải có Visa. Theo tôi cứ tìm đủ nhóm chừng 8-10 người rồi xem nếu có người biết một chút tiếng Trung thì đi bụi, nếu không thì chúng ta thuê một guide TQ đi cùng vẫn hơn, hoạc không mua tour trọn gói cũng không đẳt đâu. chỉ có diều là các CTy du lịch không có chương trình bán có Lệ giang cho khách lẻ. Vì vậy muốn mua tour Lệ Giang điều cần thiết là phải có từ 8 người trở lên. Vậy những ai muốn đi Lệ Giang cứ vò đay để lai số DT lúc nào đủ người thì sẽ họp nhau lai cùng đi nhé
  10. thucsp

10 năm!