1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mức giá căn hộ Masteri Center Point có được gọi là "ngáo" hay không?

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi anhtran2212, 25/12/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhtran2212

anhtran2212 Thành viên tích cực

Hôm qua đi uống cà phê với mấy đứa e đang bán dự án Masteri Center Poitn, 1 phân khu thuộc Vinhomes Grand Park. Thấy chúng nó bảo giá cao, khó bán. Dưới đây là nội dung của 1 đoạn hội thoại nhỏ.

Nó: Chán quá anh, khách e rớt hết

Mình: Sao mà rớt.

Nó: Không lấy được căn khách giữ chỗ

Mình: Mở bán bao nhiêu căn, cháy hàng ah hay sao mà ko lấy được căn đó.

Nó: Không, Chủ đầu tư mở có mấy tầng thấp ah, mà giá cũng hơi “chát” nữa.

Mình: Chủ đầu tư mở bao nhiêu tầng, đấy là chiến lược của chủ đầu tư, mình không hướng khách được là do mình. Còn giá bao nhiêu mà chát, chắc tầm 40 triệu/m2 chứ mấy.

Nó: Điên, 55 triệu 1 m2 đó anh.

Mình: Uầy, ngáo ah.

Nó: Ngáo gì? Giá đó chưa VAT đó.

Mình: Nghẹn ngào không nói nên lời.

Xem thêm dự án: Meyhomes Capital tại "Thành phố biển đảo Phú Quốc", giá đất từ 43-47 triệu/m2

Trên đây là nội dung chính trong cuộc hội thoại, phần sau chỉ là phần động viên, khích lệ tinh thần các chiến binh dũng cảm.

Quay lại câu chuyện về giá cả của Masteri Center Point. Theo các bạn, mức giá tầm 61 triệu/1m2 cho 1 căn hộ chung cư tại “Quận 9” có phù hợp hay không?

Trên quan điểm của mình, mức giá này là siêu cao ở thời điểm hiện tại, khi mà dịch covid đang khiến cho hàng triệu người dân Việt Nam đang lao đao. Mình vẫn không tài nào hiểu được cơ cấu tính giá thành của phân khu này.

Vậy theo các bạn mức giá của dự án này như thế nào? Hãy comment ý kiến của các bạn vào mục bình luận phía dưới nhé.

Xem thêm: Các bài viết khác về chuyên mục bất động sản tại đây.