1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mục lục Topic, thông báo, thắc mắc, góp ý (Đọc kỹ trước khi mở topic mới)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi pear_pink_rose91, 04/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Theo tôi được biết thì đi du học ở ĐỨc cho HS PTTH đang học lớp 11,12 cũng có (vì chỗ tôi làm đã có hai cháu sang đó học và nay đã vào ĐH). Tuy nhiên hình như chỉ có mỗi một trường bên đó nhận HS VN. Do vậy ai có TT gì có thể mở thêm chủ đề trao đổi về vấn đề này. Thanks
  2. quynhpn90

quynhpn90 Thành viên mới

cái link Cao học bị hỏng rồi, admin ơi xem lại em với :(
  3. Zaft

Zaft Thành viên mới

em có người nhà ở bang nidersachen,nhưng ngặt nỗi bang đó thu học phí,mà người bảo lãnh thì chỉ có thẻ bảo lãnh sang bang đó học,vậy em muốn sang bang khác học có được không các anh?
  4. Thienlocphuc

Thienlocphuc Thành viên mới Đang bị khóa

Trang này sao cứ bị lỗi Forbidden thế nhỉ?
  5. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

canh cao nick nay lan 1 post bai spam ko co noi dung. Lan thu 3 la treo nick vinh vien
  6. RukioPacker

RukioPacker Thành viên mới

hi , các bạn cho mình hỏi mới , Mình mới tốt nghiệp ngành cơ khí Đại Học Bách Khoa Hà Nội tháng 6 vừa rồi , tuy nhiên mình chỉ tốt nghiệp hạng Trung Bình , điểm theo thang điểm 4 là 2,42 , mình tự tính theo thang điểm 10 là 6,7 , hiện giờ mình đã lấy bằng tốt nghiệp mất rồi nên không thể học cải thiện được nữa ( chỉ cần học cải thiện 3 môn là mình có thể lấy bằng khá rồi ) mình có chứng chỉ IElts 6.0 và dự định tháng sau bắt đầu đi học tiếng Đức , Điểm đồ án tốt nghiệp của mình là 9,5 , điểm thi Đại học là 27 điểm , có kinh nghiệm làm việc Part-time tại 1 phòng thiết kế cơ khí trong 4 năm ( mình đi làm thêm từ năm nhất đại học ) Với những điều kiện này mình có thể xin học Thạc sỹ tại Đức được không ?

Nếu Trường hợp không được học Thạc sỹ liệu mình có thể học Đại học ở Đức với cùng chuyên nghành mình học tại Viêt Nam được hay không ? ( mình muốn học cùng chuyên nghành để có thể lấy bảng điểm những môn đạt kết quả cao tại việt nam chỉ học lại nhưng môn điểm thấp nhằm cải thiện điểm đại học lấy bằng Khá sau đó xin học Thạc Sỹ để rút ngắn thời gian học )
  7. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Các bác có ai có phần mềm gõ tiếng Đức ko ạ? Share cho em với đc ko?
  8. minkus

minkus Thành viên mới

Bạn oi mục 3.1. Di động không mở đc )=
  9. Thaopv91

Thaopv91 Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi một tí ạ. Em đang chuẩn bị hồ sơ thi APS, nhưng theo như mục 5 trong các loại giấy tờ nộp vào APS thì có bằng tiếng anh hoặc tiếng đức hoặc một bản ghi rõ thời gian tự học. Hiện tại em vẫn chưa có bằng tiếng anh nào mà chỉ có bằng tiếng anh toeic của trường ( em học Học viện Ngân Hàng), các anh chị cho em hỏi liệu bằng đó có được chấp nhận trong hồ sơ nộp APS hay không hay em phải viết một bản ghi thời gian tự học và nếu viết thì em nên viết như thế nào ạ? Em cảm ơn các anh chị na :)
  10. Thaopv91

Thaopv91 Thành viên mới

Anh chị ơi cho em hỏi về vấn đề giấy tờ nộp thi APS với ạ. Em không biết là bằng Toeic của trường (em học Học viện Ngân Hàng) liệu có được chấp nhận trogn hồ sơ nộp APS hay không hay em phải viết một bản tự thuật thời gian tự học tiếng anh ạ và nếu viết thì nên viết như thế nào ạ? Em cảm ơn anh chị ^^