1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mùfi Nè?- MiĂ???n TĂ?y 2/9 !!! Welcome mò?i ngươ??i tham gia và? xin chì? bà?o!!!^^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi indochin84, 18/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hipeople

hipeople Thành viên mới

Mình muốn join quá, nhưng tiếc là đi hơi dài nên khó xin nghỉ phép. Vì đợt trước vừa xin nghỉ phép 4N để đi du lịch rồi, lần này mà xin nghỉ nhiều nữa chắc xếp treo cổ lên mất, híc híc tiếc quá.
    Hay là em và chị mailanthao join với indochin sau đó mình về sớm hơn dc ko (em thấy bên tour Huế, chị muốn về HN vào 2/9, em cũng sẽ về tầm đấy).
    Em cũng muốn đi quá nhưng chỉ đi được đến 2/9 thôi. Như vậy sẽ ko tham gia được tour Mekong rồi. Híc híc tiếc quá.
    Để thứ 2, mình sẽ hỏi vé, nếu mua đc vé đi ngày 29 giống bạn và vé về ngày 2/9 thì mình join cùng với nhé. À quên mình là girl nhé.
    Được hipeople sửa chữa / chuyển vào 15:40 ngày 23/08/2008
    Được hipeople sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 23/08/2008
  2. blackhill

blackhill Thành viên mới

Về xe cộ đi Mũi Né. Đi thì ngon rồi, 7h - 8h sáng rất nhiều xe đi. Nhưng lúc về thì hơi hiếm. Chuyến thông thường là khoảng 2h chiều. Có chuyến khác muộn hơn, đi khoảng nửa đêm đến 1h sáng, giường nằm. Đây là xe từ Nha Trang về Sài Gòn nên mới qua mũi Né muộn thế. Bạn blackhill ơi ời, tớ hỏi khắp rồi nhưng chả thấy bọn nào chạy lúc 8-9h tối cả. Ngay cả các bạn Phương Trang cũng thế, 2h chiều là hết xe rồi.
    ---------------
    >> Nếu các bạn muốn xuất phát từ Mũi Né tầm 8g để về SG thì tốt nhất book vé của MaiLinh, bạn đang ở SG thì đến ngay MaiLinh Lê Hồng Phong để book chiều ngược.
    Từ Mũi Né, buổi chiều vào Tp. Phan Thiết ăn uống, tham quan mua sắm (xem chương trình đã post) đến 7gio ra bến xe Phan Thiết lên xe MaiLinh về (chuyến cuối 8g, khởi hàng từ bên xe Phan Thiết).
  3. doankhucthangtu

doankhucthangtu Thành viên mới

Theo thiển ý của tớ thì nếu 18h30 mà các bạn bay thì ko thể nào đi Mekong vào ngày đó đc. Vì các bạn phải ra sân bay ít nhất một tiếng trước khi bay, mà cũng fải mất ít nhất 30 phút từ Đề Thám đến sân bay. Tức là khoảng 5h các bạn đã phải về đến Sài Gòn rồi. Các tour thường là 6h mới về đến nơi. Mà chưa kể cái khoản tắc đường của các bạn Sài Gòn, nó mà tắc thì cả tiếng luôn.
    Hè hè, mình về ban đêm cũng đc mà, 1h đêm lên xe có giường nằm cũng chả khác gì ở khách sạn, khoảng 6h về đến Sài Gòn, ăn sáng rồi lên xe đi tour Mekong luôn. Các bạn có về lúc 9h tối thì 2-3 h sáng đến nơi, lại phải book phòng khách sạn (chả lẽ lại ngồi ngoài đường mấy tiếng đồng hồ), phí chết đi được. Tớ thấy phương án về lúc nửa đêm này vừa tiết kiệm, vừa có tí phiêu lưu, có khi thành kỷ niệm khó quên. Mỗi tội hơi vất một tí, indochin hỏi các bạn bên đó nhé.
    Để tiện theo dõi, tớ viết lại lịch trình như sau:
    Tối 29/8: Các bạn HN bay vào SG. Sẽ phải quyết định book tour Mekong luôn trong ngày hôm nay. Tớ sẽ join cùng các bạn
    30/8: Khởi hành đi mũi Né. 12h đến nơi. Chiều ăn chơi nhảy múa, tối lượn bãi biển, etc
    31/8: tiếp tục nhảy múa cho đến chiều tối. Về khách sạn oánh bài chờ xe đến. Lên xe ngủ tiếp
    1/9: ăn sáng ở SG, lên xe đi miền Tây. Đi miền Tây dư thế lào là tùy nhà tour
    2/9: tiếp tục khám phá Mekong. 7h tối về đến Sài Gòn.
    3/8: các bạn HN có một ngày đi chơi Sài Thành. Tối lên máy bay về với thủ đô thân yêu
    Hờ hờ, các bạn thấy thế nào?
  4. blackhill

blackhill Thành viên mới

Ngà?y 1(30/8): 7h30 :Sà?i Gò?n - Mùfi Nè _Sinh cafe 100K, 11h30- Nhận phĂng Y Mũi NĂ -250k/ phĂng. Tắm bifn, thuĂ xe ra c"n cĂt.́
    Ngà?y 2(31/8): Tham quan Mùfi Nè. CĂ?n càt 'à?o ngòc, biĂ?n....Tham quan cho bằng hết mũi NĂ, v>i Phan Thiết.
    Ngà?y 3(1/9): 1h Quay vĂ? Sà?i Gò?n,_Sinh cafe 100K.fn chơi ơ? Sà?i gò?n, t'i lại Phạm Ngũ LĂo hay ph' TĂy vạ vật. Đặt tour MĂ Kong
    NGà?y 4,5(2/9): 8h : MeKong tour.2 ngĂy 1 'Ăm. Ngủ tại Cần Thơ
    Ngà?y 5(3/9): Me Kong tour,18h quay ve Sai Gon
    Đến ngĂy cu'i cĂng thĂ phĂt sinh vấn 'ề lĂ 18h30 mĂy bay cất cĂnh. L<ch trĂnh cĂ khi b< lTn ngược.
    --------------------------------------------
    * Vấn 'ề của bạn lĂ 'Ă book vĂ mĂy bay 18g30 (?) nếu bạn khĂng '.i sang chuyến cu'i 21g30 thĂ l<ch trĂnh nĂy vỡ r"i.
    Xem ra khĂng thay '.i vĂ mĂy bay 'ược, mĂ vẫn quyết '<nh 'i Mekong 2N 1D thĂ c' gắng 'i xe Mũi NĂ về SG chuyến 1:45am khuya ngĂy 3, về 'ến SG lĂ 7:00-7:30am chuyfn xe 'i tour Mekong luĂn, 2N 1D về 'ến SG chiều t'i ngĂy 4.
  5. indochin84

indochin84 Thành viên mới

Welcome bạn hipeople! Cơ mà đã gần sát ngày đi rồi! Bạn có muốn đi thì phải nhanh tay nhanh chân lên đi
    Cám ơn bạn blackhill đã tận tình chỉ dẫn nhé!
    Còn bạn tháng tư ạ! Tớ thì đã từng cùng Lệ Giang 16 lăn lộn 12 ngày ở Trung Quốc, ăn tầu ngủ ô tô , đi đêm về hôm suốt rồi nên chẳng vấn đề gì lắm đâu! Ngủ đêm trên oto cũng được nhưng mà tớ sợ về chuyến 1h45pm thì từ 12h trưa đến 1h45 sáng mình vạ vật ở đâu?Cứ lang thang vạ vật thì sẽ rất mệt!
    31/8: tiếp tục nhảy múa cho đến chiều tối. Về khách sạn oánh bài chờ xe đến. Lên xe ngủ tiếp--&gt;khách sạn đá đít từ 12h rồi, làm gì có chỗ mà ngồi đánh bài
    Cho nên nếu có chuyến xe tầm chiều 6,7h thì tớ vẫn offer hơn. Đi tầm đấy, đêm về đến Sài Gòn, nghỉ ngơi 1 chút thì sáng hôm sau mình đi cũng sẽ đỡ hơn.
    Cơ mà mọi phương án đưa ra thì chỉ là phương án. Có gì thì mình cứ gặp nhau rồi tùy cơ ứng biến. Mũi Né vui thì ở thêm, chán thì về sớm! Ah mà có vấn đề này! Tớ nghe quảng cáo về tầu 5* từ Sài Gòn đi Phan Thiết hay lắm, nên đang muốn thử.Ý tháng tư thế nào! Chưa được đi bao giờ nên thấy thú vị lắm

Được indochin84 sửa chữa / chuyển vào 23:16 ngày 23/08/2008
  6. hipeople

hipeople Thành viên mới

OK, tớ sẽ check vé sớm.
    Oài bạn đi nhiều ngày bằng ô tô ở TQ thế cơ ah. Đây là lần đầu tiên tớ đi theo kiểu balo thế này đấy, ko biết có đủ sức lẽo đẽo vác balo theo ko
  7. typn_number1

typn_number1 Thành viên mới

05 ngày cho lịch trình HN-SG-MN-MT có vẻ quá ngắn cho hành trình của các bạn.
    Mũi Né không như Nha Trang hay Vũng Tàu, Đà Lạt và thật sự không đắt như các bạn nghĩ. Bạn gì đó bảo rằng 800K/phòng không máy lạnh thì có lẽ nên xem lại kỹ năng đi du lịch của mình. Giá 800K/đêm bạn có thể nghĩ được ở resort 3* rồi ý.
    Từ Sài Gòn ra Mũi Né bạn có thể đi tại Bến Xe Miền Đông : Các xe Quốc Ân, Quang Sơn... chuyến đầu tiên lúc 5h30 và chuyến cuối cùng 2h30-giá vé :65k. Ngoài ra cũng có thể đi xe đến Phan Thiết : Mai Linh, Kumho,... từ sáng cho đến tối, vé (60k-85k/ tuỳ loại xe, và các bạn tiếp tục Bus ra MN. Hay có thể đi các opentour của Hạnh Cafe, Sinh Cafe, An Phú, Phương Trang..máy thứ này nằm ở khu vực Đề Thám-Bùi Viện (HCM)
    Ngủ tại Phan Thiết( các k/s trên đường Thủ Khoa Huân thì sẽ rẻ hơn MN, giá khoảng 200k-300k/phòng 4 -6 người), nếu ra Mũi Né bạn nên ở tại khu vực Nguyễn Đình Chiểu hay Huỳnh Thúc Kháng sẽ sạch sẽ và trong lành hơn, trên đường Nguyễn Đình Chiểu, có nhà Nghỉ Bình Yên - Gần chùa gì đó mình không nhớ giá khoảng 100k-200k /phòng, nó nằm trong hẻm nhưng chỉ cần bước ra 100m là biển trước mặt.
    04 người để đi lại các bạn có thể thuê 02 xe máy là OK và cứ thế các bạn có thể đi Suối Hồng, Hòm Rơm...nói chung đi tấc tần tậc. Ăn uống cũng không đắt đỏ, một dãy quán phong cách tây ẩm thực Việt trên đường Nguyễn Đình Chiểu sẽ đánh thức giám quan của bạn ( các quán này chỉ hoạt động vào 5g chiều trở đi), Để ăn hải sản ngon, rẻ các bạn đi vào trung tâm thành phố Phan Thiết, các quán nhỏ dọc bờ sông CaTy trên đường Võ Thị Sáu. Các quán bán bánh xèo ở đường Tuyên Quang.. Tấm biển thì bạn có thể ghé bất cứ bãi nào để vẫy vùng với nước. Tóm lại chỉ cần 1 ngày là các bạn có thể khám phá hết Mũi Né. Để về lại SG các bạn có thể gọi bất cứ xe nào đến tận nơi các bạn nghỉ để họ đón, từ 2h bắt đầu có xe từ MN-SG, thường thì khoảng 5g-530g là đến SG. Các bạn bảo họ đưa thẳng đến Mai Linh, và Mai Linh sẽ đưa các bạn về miền sông nước, tham quan chợ nổi thì Cần Thơ thẳng tiến, đi chợ nổi Ngã 7 Phụng Hiệp hay Cái Răng gì đó, nói chung hành trình sông nước thì tự khám phá . Để cảm nhận miền sông nước và ẩm thực của thời khẩn hoang, được chèo thuyền hái trái, các bạn có thể đến các khu du lịch Phù Sa, Thuỷ Tiên, Xuân Mai ở quận Ô Môn hay Làng du lịch Mỹ Khánh ở giữa hai chợ nổi Cái Răng và Phong Điền.
    Khi nào về lại SG, các bạn lại cứ alô cho Mai Linh, họ sẽ đến đón các bạn.
  8. doankhucthangtu

Thế Indo có nghĩ đến 3 bạn đi cùng với Indo không? Tớ ko biết mọi người như thế nào, nhưng tớ biết nhiều người rất kỹ tính. Bản thân tớ đi ban đêm tớ cũng thấy hơi ngại, nên tớ muốn hỏi lại cả nhà cho chắc thôi.
    Nếu muốn về Sài Gòn lúc 6,7h tối thì chỉ có cách duy nhất là mình bắt xe lên Phan Thiết rồi bắt xe Mai Linh đi tiếp. Còn đi tàu thì chỉ có chuyến một giờ chiều, mà mình phải đi xe lên Phan Thiết. Tớ nghĩ đi tàu không tiện lắm.
    Tớ thấy Indo nói đúng, đi đến đâu tính tiếp đến đó. Biết đâu chán mũi Né quá lại chả về từ sáng ngày hôm sau.
    @blackhill: Tớ đùa tí nhá, ko có ý chê bai gì Phan Thiết đâu
  9. doankhucthangtu

Hêê, nhầm, tớ đính chính lại. Đi tàu từ SG đến mũi Né khởi hành lúc 7h30. Nhưng mà nó chỉ dừng ở Phan Thiết thôi, nên vẫn bất tiện.
  10. hipeople

hipeople Thành viên mới

Tớ đã book được vé đi 29/8 cùng giờ với bạn rùi.
    Khi nào hẹn nhau khởi hành từ HN, hay phải đóng tiền thì bạn gửi PM cho mình nhé.
    dc yahoo của mình: autumn_hn82@yahoo.com.vn